• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về tai nghe bluetooth cho P1i

manhktqd

Active Member
Tình hình là em đang dùng 2 máy là Motorola A1200 và Sony P1i. Khi kết nối tai nghe bluetooth với Moto A1200 thì khi có cuộc gọi đến, máy Moto A1200 có nhạc chuông và trong tai nghe bluetooth cũng có lời bài hát mà mình đặt làm nhạc chuông. Nhưng khi kết nối tai nghe bluetooth với P1i thì khi có cuộc gọi đến, máy P1i có nhạc chuông nhưng trong tai nghe bluetooth không có nhạc chuông như Moto A1200 và chỉ có tiếng "bụp bụp".
Xin hỏi cách khác phục.
Em xin nói thêm là tai nghe em dùng là loại tai nghe bluetooth mono, loại chỉ có 1 tai ấy.

newcomer01

Có ai biết chỉ dùm em cái.

Không có tai nghe nên không biết trả lời làm sao.! Chỉ 1 góp ý nhỏ là bạn mang tai nghe qua kết nối với 1 P1i khác rồi thử lại xem sao?

Kết quả lần thử này sẽ cho bạn biết vấn đề nằm ở đâu. Dùng pp loại trừ đó mà!

manhktqd

Active Member
Cám ơn nha.
Cái này mình thử với cả Iphone rồi. Và kết quả cũng giống như P1i. Đang tự hỏi sao Moto A1200 ra trước P1i và Iphone mà lại nghe được nhạc chuông ở tai nghe bluetooth mono khi có cuộc gọi đến còn P1i và Iphone lại không nhỉ?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cám ơn nha.
Cái này mình thử với cả Iphone rồi. Và kết quả cũng giống như P1i. Đang tự hỏi sao Moto A1200 ra trước P1i và Iphone mà lại nghe được nhạc chuông ở tai nghe bluetooth mono khi có cuộc gọi đến còn P1i và Iphone lại không nhỉ?
Có thể cái tai nghe đó là hổ trợ cho dòng motorala

manhktqd

Active Member
Thank Trial Mod.
Nhưng cái tai nghe đó là của hãng thứ 3 chứ không phải của 1 trong 2 hãng là Moto và Sony. Vì vậy nên vẫn cứ thắc mắc hoài.