• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn chuyển CDA từ sing sang WG1 hoặc WG2

freeman2203

bác nào có kinh nghiệm về việc chuyển CDA của sỉngapo sang WG1 hoac WG2 không ? vì nghe nói dễ bị lock phone:( và dù chuyển được sài cũng không ổn định:-/ vậy những điều đó có thật không ? mình cần hướng dẫn chi tiết chuyển CDA từ sing sang WG1 hoặc WG 2 xin các bro giúp em . đang sài p990i :D

freeman2203

anh congvoi em chuyể từ CDA singgropo sang WG 1 mà đâu phải là chuyển từ CDA khác sang wg 1 , có tham khảo trên nhiều web nó nói cách chuyển CDA của sing ( có tiếng china ) phải co 1 cái chuyển riêng phải không? nếu làm theo cách chuyển CDA bình thương đễ bị lock-phone .............xin anh congvoi giúp đỡ em ......

CongVoi

Super V.I.P
anh congvoi em chuyể từ CDA singgropo sang WG 1 mà đâu phải là chuyển từ CDA khác sang wg 1 , có tham khảo trên nhiều web nó nói cách chuyển CDA của sing ( có tiếng china ) phải co 1 cái chuyển riêng phải không? nếu làm theo cách chuyển CDA bình thương đễ bị lock-phone .............xin anh congvoi giúp đỡ em ......

Bạn vào làm các bước ở bài mình gửi cho bạn đó,khi ấn chọn CDA thì bạn chọn file: P990i_R9F011_R5A01_R5A17_CDA162007_2(GW2)_R5A13.gdfs nhé.Khi nào nó báo okie rồi thì bạn vào làm theo bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27791

CongVoi

Super V.I.P
Gửi cho bạn file đấy luôn nè.Tải về giải nén ra nhé:Mà nhớ đọc kĩ các bước rồi làm :|

freeman2203

cám ơn anh congvoi nhiều nhé . nhưng cho mình hỏi cái lỗi lock-phone khi nào mới bị , vì nghe nhiều ngưới nói phải sài 2 PC ( 1 PC cho việc chuyển CDA còn 1 pc cho việc up FW) ??????? và cho hỏi cái này nhé " Bạn phải chạy SEUS đủ 3 lần thì khi đó điện thoại của bạn mới hoàn toàn chuyển sang CDA mới." --->vậy là phải up FW tới 3 lần ư , nên sài GW1 hay là Gw2 cái nào sóng mạnh và ổn định nhất mình đang ở tp hcm

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
cám ơn anh congvoi nhiều nhé . nhưng cho mình hỏi cái lỗi lock-phone khi nào mới bị , vì nghe nhiều ngưới nói phải sài 2 PC ( 1 PC cho việc chuyển CDA còn 1 pc cho việc up FW) ??????? và cho hỏi cái này nhé " Bạn phải chạy SEUS đủ 3 lần thì khi đó điện thoại của bạn mới hoàn toàn chuyển sang CDA mới." --->vậy là phải up FW tới 3 lần ư , nên sài GW1 hay là Gw2 cái nào sóng mạnh và ổn định nhất mình đang ở tp hcm

Bạn phải chạy 3 lần mới được.Gw2 là ngon hơn Gw1 nhiều.Cứ yên tâm đi.:D

freeman2203

anh congvoi cho em xin cai gdfs gw2 mà sài FW cũ cho M600 , vì lần trước chuyển sang gw 1 bị lỗi ciphering is not active. nền muốn chuyển sang gw2 để khắc phục lỗi

CongVoi

Super V.I.P
anh congvoi cho em xin cai gdfs gw2 mà sài FW cũ cho M600 , vì lần trước chuyển sang gw 1 bị lỗi ciphering is not active. nền muốn chuyển sang gw2 để khắc phục lỗi

Ùa bạn bảo bạn sài p990i mà :-??:-??

freeman2203

mình sài p1i:D . thằng bạn sài M600 nên kêu mình chuyển CDA giùm thôi b-), anh họ sài p990i cũng kêu chuyển giùm:p, cho minh xin cai gdfs GW2 FW cũ của M600i nhé .thanks

Caohieu88

Bạn phải chạy 3 lần mới được.Gw2 là ngon hơn Gw1 nhiều.Cứ yên tâm đi.:D
Bạn Congvoi ơi, mình tưởng Update bằng Suite thì chỉ cần 1 lần là lên bản mới nhất thôi chứ, nó tìm bản mới nhất cho mình luôn mà ^ ^

hieusaco

Bạn Congvoi ơi, mình tưởng Update bằng Suite thì chỉ cần 1 lần là lên bản mới nhất thôi chứ, nó tìm bản mới nhất cho mình luôn mà ^ ^
Bình thường nếu bạn up 1 lần mà nó chuyển CDA và firm mới hoàn toàn rồi thì không cần up đến 3 lần, nhưng có những trường hợp up 1 lần mà kiểm tra trạng thái nó vẫn ghi 2 phiên bản thì phải up 3 lần nó mới chuyển toàn bộ bạn ạ

Caohieu88

Cảm ơn bạn Hieusaco đã chỉ giúp mình, nhưng mình ko hiểu kiểm tra trạng thái nó vẫn ghi 2 phiên bản là thế nào, mình ko rõ chỗ này ...

hieusaco

Cảm ơn bạn Hieusaco đã chỉ giúp mình, nhưng mình ko hiểu kiểm tra trạng thái nó vẫn ghi 2 phiên bản là thế nào, mình ko rõ chỗ này ...

Tức là khi bạn thay đổi CDA, bạn kiểm tra trạng thái nó hiện cả CDA cũ và CDA mới trên cùng một dòng, sau đó bạn up firm hoàn thành thì nó mới mất cái CDA cũ đi và chỉ hiện CDA mới cùng firm mới.

kiennghiep

Máy em đang có thông số:
Phone: CXC 162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162108 R6G04
CDA: CDA 162024/87 R5A
Em làm các bước theo như hướng dẫn để chuyển CDA lên WG2 nhưng đến bước 3 của phần I : "3. Cắm cáp vào máy tính, tắt điện thoại, Giữ phím "C" đồng thời cắm điện thoại vào máy tính như trong bảng hướng dẫn. Lúc này máy sẽ hiện ra thông tin hiện thời về CDA của máy"
thì chỉ thấy máy hiện lóe lên một vệt xanh, sau đó là không thấy gì, dù đã bấm và giữ mỏi tay phím "C"
Không thấy hiện ra thông tin về CDA hiện thời, cũng không thể tiếp tục bước tiếp theo
Các anh chỉ dùm em, như vậy là bị làm sao? máy em có khả năng up lên CDA162022/2 được không ạ?

yeu_doi

Nhờ bạn nào hiểu vụ này giúp với. Chú p1i của mình có các thông số như sau:
CXC162037 R9J005
CXC162143 R1D
CXC162156 R6F41
CDA162024/74 R10A
Thì mình phải chọn lại CDA như thế nào cho tốt vì hiện nay vào nơi sóng yếu tí là mạng vina lẫn mobi đều không dùng được, cảm ơn các bạn.

hieusaco

Nếu bạn dùng mobi và P1i thì mình nghĩ bạn nên chuyển sang GW2 là sóng ổn định nhất

kiennghiep

Máy em đang có thông số:
Phone: CXC 162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162108 R6G04
CDA: CDA 162024/87 R5A
Em làm các bước theo như hướng dẫn để chuyển CDA lên WG2 nhưng đến bước 3 của phần I : "3. Cắm cáp vào máy tính, tắt điện thoại, Giữ phím "C" đồng thời cắm điện thoại vào máy tính như trong bảng hướng dẫn. Lúc này máy sẽ hiện ra thông tin hiện thời về CDA của máy"
thì chỉ thấy máy hiện lóe lên một vệt xanh, sau đó là không thấy gì, dù đã bấm và giữ mỏi tay phím "C"
Không thấy hiện ra thông tin về CDA hiện thời, cũng không thể tiếp tục bước tiếp theo
Các anh chỉ dùm em, như vậy là bị làm sao? máy em có khả năng up lên CDA162022/2 được không ạ?

Ai có kinh nghiệm làm ơn chỉ dùm em, lý do tại sao không làm tiếp được bước 3 nữa với
Hic hic

vuivitien

Các bác ai có cda GW 2 với fw cũ làm ơn cho em với. E đang cần change cda cho con m600 để update firmware cưu máy.Đau khổ mấy bữa nay rồi hix hix