• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn kết nối GPRS và WIFI cho ETEN X500

life2good2live

Mình là newbie, mới sài em Eten X500 - ROM 60 gốc, xin các bác hướng dẫn cách kết nối GPRS và WIFI:

1/ Đối với GPRS: Mình dùng Vinaphone (thuê bao trả sau đã đăng ký GPRS - vẫn sim này dùng GPRS ngon trên BLACKBERRY - cột sóng đã báo chữ E - EDGE)
- Mình đã thử cách 1:
Vào Settings --> Connections --> Tại mục My Work Network chọn Add a new modem connection --> mục Enter a name... thì gõ bất kể gì --> Tại Popup Selec a modem chọn Cellular Line (GPRS) --> Next --> Tại Access poin name vào m3-world --> user name và Pass: mms --> Finish. (tại phần My ISP mình không động chạm hay thay đổi gì)
Đến lúc này sẽ quay lại cửa sổ Connections. Tại đây, ở mục My work Network Chọn Manage exitsting connections (dòng thứ 4) --> Chọn tab Proxy settings --> Tick vào This network connect to the Internet và The network uses... --> Chọn Advanced --> Tại HTTP vào 10.1.10.46 Port 8000; WAP vào 10.1.10.46 port 9201; Secure Wap vào 10.1.10.46 port 9203; Socks vào 10.1.10.46 port 1080; Tại Type chọn Sock4 --> OK.
- Và cách 2: cài HTC network wizard: chọn việt nam, vinaphone.

Cả 02 cách trên đều không vào được internet bằng cả IE lẫn Mozilla Firefox ở nhìu trang khác nhau., (tuy nhiên thử sim vietel thì làm cách 2 lại được - sim vina này vẫn vào được trên Blackberry):-/

2/ Đối với WIFI: Mình đã kết nối được Access Point (máy đã báo connected và hiện tên Access Point) nhưng không thể vào được internet bằng cả IE lẫn Mozilla Firefox ở nhìu trang khác nhau.:-/

Các bác giúp mình với , mình ở Hà Nội (nếu có thể cho mình địa chỉ để mình qua thỉnh giáo)

Càm ơn các bác

LH: 0913 36 56 82

life2good2live

Sau khi mày mò một hồi trên các diễn đàn, mình đã tìm được cách xử lý như sau:

1/ GPRS: vào Settíng/Phone/Others -> GPRS setting: chọn class 8, authentication: chọn PAP. Sau đó dùng HTC network wizard: chọn việt nam, vinaphone (khởi động lại máy) -> Vậy là vào được GPRS mạng Vinaphone

2/ WIFI: bỏ mọi thiết lập kết nối GPRS, thực hiện kết nối wifi là OK

F15

các bác ! em dùng Eyen X500 đã đăng ký GPGS với nhà đài VietTel máy đã báo có chử E , thiết lập kết nối như sau :
Star - setting- connections- connections- add a new modem...- entrr a name.. : viettel - selec a modem : cellular line ( GPRS ) - access point name : v-internet. -----> ok
chọn check Thí network connects to the internet - chọn check this network ues a proxy sever to connnect to the internet và điền proxy sever : 192.168.233.10 nhấn advanced nó hiện ra bảng tap aproxy .... thấy 2 -3 dòng , chả biết chình thế nào ! khi nhấn vào 1 trang web nó hiện lên chử E nhỏ ngay cột sóng và báo lỗi .
Bác nào có cao kiến gì xin tư vấn cho em cái ! vẫn chưa kết nối đc internet qua GPRS .
em cảm ơn trước các Bác ạ

recyclebjnX

Chao cac ban minh moi xai con X500, minh dang muon cai dat GPRS cho con nay, minh xai sim mobile phone, ban nao biet cach cai dat GPRS cho con X500 dung sim mobile phone chi minh voi. Thanks nhieu! Neu duoc thi viet chi dan o day hoac send cho minh wa yahoo nick la kthichcho@yahoo.com hoac cu goi hay nhan tin so 090 5638883 minh se call lai de thinh giao. Thanks again :D

huythi1983

mình có con máy V900 lúc đầu thì mình cài được nhưng sau 1 thời gian dùng tự nhiên nó lại kô vào được nữa cho mình hỏi nó bị như thế thì cách khắc phục ra sao nhỉ cảm ơn nhiều