• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin link Rom Ship HTC Raider CID SKT_901

buxelu

Bạn ơi mình up room này bị lỗi như vậy nè:

ERROR[132]:SIGNARURE ERROR

The room update utility cannot update your android phone
Please get the correct ROM Update Utility and try again

Có pác nào giúp mình với, thanks.....

Để úp Ship Rom thì máy bạn nếu đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) thì bạn phải Relock Bootloader (RELOCKED) thì mới úp được nhé. Máy tính của bạn chạy Windows gì vậy? Đã cài HTC Driver chưa? Ở chế độ Fastboot cắm cáp có hiện USB không?

buxelu

Để úp Ship Rom thì máy bạn nếu đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) thì bạn phải Relock Bootloader (RELOCKED) thì mới úp được nhé. Máy tính của bạn chạy Windows gì vậy? Đã cài HTC Driver chưa? Ở chế độ Fastboot cắm cáp có hiện USB không?

Mình xài HTC cũng lâu òi nên cái bạn nói trên mình đã làm hết òi,mình đã thử up bằng PC và đổi tên file room để up wa thẻ nhớ nhưng vẫn ko được. Hay do bản room này ko đúng khu vực.:((

Chỉnh sửa cuối:

xitrum3353

Thông số CID SKT_901 là phân phối bởi nhà mạng SKT của Hàn Quốc (KOREA - KR) nên bản Ship Rom trên là đúng rồi. Bạn úp thử bản dưới coi sao...:p

RUU_Rider_KT_KR_1.48.1010.6_Radio_10.63.9007.27_M_release_220419_signed

bạn ơi, xem giúp mình mấy cai link rom ship htc raider 4.0 với, của mình hiện tại đang 2.3.7 nhưng vào cập nhật ota nó không có gì cả, mình nghe nói con này lên được 4.0 rồi mà ???

bạn ơi, xem giúp mình mấy cai link rom ship htc raider 4.0 với, của mình hiện tại đang 2.3.7 nhưng vào cập nhật ota nó không có gì cả, mình nghe nói con này lên được 4.0 rồi mà ???
Chắc là rom cook 4.0 thôi bạn.

hnlove4ever

htc

em cung bị vậy bác khắc phục đc chưa chỉ e vớil

tcka8483

mình cũng đang tìm rom stock 4.0.3 ICS cho chiếc HTC Raider Hàn Quốc này mà ko thấy, có vài link chia sẻ trên mạng nhưng đều die cả rùi.
Mong anh em nào có chia sẻ lại với cộng đồng.
Rất cảm ơn anh em.

vanchuong1269

mình cũng đang tìm rom stock 4.0.3 ICS cho chiếc HTC Raider Hàn Quốc này mà ko thấy, có vài link chia sẻ trên mạng nhưng đều die cả rùi.
Mong anh em nào có chia sẻ lại với cộng đồng.
Rất cảm ơn anh em.
đúng đó, máy good thế này, mà ko cho lên 4.0 nhỉ, vô lý,