• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin soft tắt sạc = USB cho S620 :(

trucza

em tìm hoài mà ko biết tên của soft này :( Bác nào có cho em xin với hưởng dẩn sơ sơ cho em với em rất cần vì sợ hư pin em xin thank's trước

hoangkimma

ppc đã có cách tắt sặc wa usb = cách cải sorf registry editor.bạn thư? dựa theo ppc mả thư? xem.mỉnh nghĩ lả đc vỉ nó củng hệ điểu hảnh mả.chúc vui:)

hueclub

hahah! nói vậy ai chả nói đc! về cơ bản s60 ko chỉnh dc đâu;

trucza

ppc đã có cách tắt sặc wa usb = cách cải sorf registry editor.bạn thư? dựa theo ppc mả thư? xem.mỉnh nghĩ lả đc vỉ nó củng hệ điểu hảnh mả.chúc vui:)

mình đả test và thực tế mình nhận dc là khi kết nói USB thì đèn và màn hình ko báo là đang sạc nhưng Pin vẫn dc sạc từ USB :( mình đả test rồi

beyw2003

Úp bản rom WM6, Cài chuơng trình chỉnh regedit là được. Mình đã làm. Ghim Usb cả ngày cũng hông sao!b-)

Tôi đang dùng bản ROM 6.5 và làm theo cách sau đây.

Vào Start>Accessories>Registry Editor>HKEY_LOCAL_MACHINE>Drivers>BuiltIn>usbfndrv>EnableUsbCharging

Dòng DWORD Data sửa giá trị 1 thành 0 là ok

chúc vui

tuanbiz90

Tôi đang dùng bản ROM 6.5 và làm theo cách sau đây.

Vào Start>Accessories>Registry Editor>HKEY_LOCAL_MACHINE>Drivers>BuiltIn>usbfndrv>EnableUsbCharging

Dòng DWORD Data sửa giá trị 1 thành 0 là ok

chúc vui

kiểu này nó chỉ ko báo đèn vs icon sạc thôi bác ạ, bác rút ra pin vẫn nguyên nhưng bác thử reset lại mà xem, pin lên đáng kể, thậm chí full :))

beyw2003

:(Làm gì có chuyện đó! Tui cấm sạc cả ngày có lên cuc pin nào đâu!:-/
kiểu này nó chỉ ko báo đèn vs icon sạc thôi bác ạ, bác rút ra pin vẫn nguyên nhưng bác thử reset lại mà xem, pin lên đáng kể, thậm chí full :))

trucza

Bác này nói đúng nè ;)) em cũng test rồi y chan sao 1 số Rom trong phần USB to PC có mà sao ko có soft rời nhỷ tiết wá :((

dapchet

bác nào cho em hỏi sao máy HTC s620 của em cắm sạc vào không sạc được nhưng khi tắt nguồn đi lại sạc bình thường.

Last edited by a moderator: