• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin ý kiến bác Quang!!!

TranHuyen

Em đang up con HTC touch HD lên lên 6.5 nhưng mất sóng và màn hình bị nhòe, tắt nguồn xong bật lên hết nhòe nhưng không có sóng và chạy chậm lắm. Bác cho em biết thêm về kỹ thuật để xài bản 6.5 nhé/.

PhamQuang

Manager
Em đang up con HTC touch HD lên lên 6.5 nhưng mất sóng và màn hình bị nhòe, tắt nguồn xong bật lên hết nhòe nhưng không có sóng và chạy chậm lắm. Bác cho em biết thêm về kỹ thuật để xài bản 6.5 nhé/.

Bạn chưa nói bạn Up bản WM6.5 nào?
Máy của bạn đã chạy HardSPL phiên bản nào?
Nếu Up WM6.5 build trên cơ sở các Ship ROM 1.56 hay 1.57 thì bắt buộc phải Update HardSPL lên 1.56.OliNex thì tất cả sẽ bình thường.
Nếu HardSPL là 1.14.OliNex thì màn hình sẽ nhoè.

hlp

nếu HardSPL của cháu vẫn là 1.14 nhưng cháu dùng tool USPL của bác đưa để úp thì vẫn ko sao bác nhỉ ?

lonebeast

nếu HardSPL của cháu vẫn là 1.14 nhưng cháu dùng tool USPL của bác đưa để úp thì vẫn ko sao bác nhỉ ?
SPL của bạn là 1.14 nhưng dùng bản USPL mới nhất thì cũng không vấn đề gì cả, chỉ tội mất công thôi

PhamQuang

Manager

Không được !!!

- USPL chỉ hỗ trợ để Up ROM thôi chứ SPL vẫn giữ nguyên vẹn. Nếu bạn Up các ROM Cook thì vẫn bị hiện tượng nhoè màn hình.
- Nếu dùng USPL mà Up các ROM Ship 1.56, 1.57,... xong rồi lại Up các ROM Cook (vẫn dùng USPL) thì ĐƯỢC.
Bởi sau khi Up ROM Ship thì SPL của máy đã được nâng cấp.
Tóm tắt là các ROM mới liên quan chặt chẽ với SPL, phải thay đổi nâng cấp thì màn hình sẽ bình thường.

hlp

máy cháu úp lên hspl 1.56 là màn hình bị nhòe..xin bác chỉ dạy cho cháu với ạ...

HuynhThanh

máy cháu úp lên hspl 1.56 là màn hình bị nhòe..xin bác chỉ dạy cho cháu với ạ...

Máy bạn úp lên HSPL 1.56 mà bị nhòe có nghĩa là bạn đang ở các bản rom dưới 1.56 đúng không? HSPL 1.56 chỉ hỗ trợ cho các bản rom từ 1.56 trở lên thui bạn à!