• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin ý kiến mọi người về :Mod Dial Pad của P990i

at007

Topic này mình mở lâu rồi
,và trong thời gian qua mình cũng đau đáu về vấn đề này
,mình đã đào ổ Z ra nghiên cứu tất cả các file liên quan đến giao diện của dial pad của P9,cuối cùng mình cũng tìm ra được các file liên quan đó,mình đã chỉnh sửa lại để có thể chạy trên C,nhưng vừa rồi mình có thử kết quả là bị restar liên tục nhưng có thể format C không phải Up lại FW,nên lần này mình cố tìm lại thử coi có sai chỗ nào nữa hay không?sau 3 ngày ngồi mò từng đường dẫn trong file RSC (làm chậm cho chắc),mình phát hiện bị sai một vài chỗ,mình đã edit lại,mình vừa hoàn thành xong cách đây vài tiếng...nhưng vấn đề đặt ra ở đây chép vào nó có bị restar liên tục ko?
....mình cũng đang khó xử..nếu bị phải format và cài lại các chương trình cũng như mod & hack lại từ đầu....
đây là điều không ai muốn nhất là đối với mình....
....nay mình xin sự trợ giúp của anh em trong diễn đàn...

****em đã chế lại bàn phím số của P9 có dang dựa trên cấu trúc chính của phím gốc

1. telephony_keypa d.png (hình cho các phím khi lồi lên)

2. telephony_keypa d_down.png (hình cho các phím khi nhấn xuống)

3. telephony_keypa d_mask.png (hình mask cắt bỏ râu ria chung quanh).

***LINK Down :http://www.mediafire.com/?cnkfbddu4v5

***đổi đuôi .7z thành .rar để giải nén nhé

Chỉnh sửa cuối:

cnt1909

Bạn ơi.Đào lên có thấy cái nền của chế độ sạc tắt máy không.Có cái nền đen nào thì hay đó.

thanhnhut87

đơn giản thôi,bạn back up dữ liệu trước rồi cài vào nếu bị restart liên tục thì format o C rồi bung dữ liệu ra lại,cách này được ko vậy???

hoanghai1992

ủa, có giao diện dial mặc định thế này à các pác, thỉnh thoảng tớ vào 1 số ct rồi để landscape thì nó hiện ra cái dial pad này tí tẹo rồi mất luôn, ko hiểu sử dụng nó thế nào ?? :|

at007

ủa, có giao diện dial mặc định thế này à các pác, thỉnh thoảng tớ vào 1 số ct rồi để landscape thì nó hiện ra cái dial pad này tí tẹo rồi mất luôn, ko hiểu sử dụng nó thế nào ?? :|

cái này để đổi skin cảu phím số của P9,bạn vào chương trình nào,mình lấy giao diện cảu CT touch Dial để làm cái này:)

at007

anh em nào vào xem ,thì up dùm em một phát để a e đi sau biết nhé,thank^^

671988

mình test trên p9 rùi ko thấy thay đổi gì hết vậy bạn!!!!vaaxn như mặc định ah!!!reset rùi àm vẫn vậy???

at007

mình test trên p9 rùi ko thấy thay đổi gì hết vậy bạn!!!!vaaxn như mặc định ah!!!reset rùi àm vẫn vậy???

ok,thế thì cảm ơn bạn nhiều lắm,mình chỉ sợ nó bị lỗi restar liên tục thôi^^,nếu bạn test ko bị mình bắt tay vào làm tiếp đây.....^^vậy chứng tỏ file mình ko bị lỗi nữa,bây giờ chú tâm vào giao diện...a e chờ mình nhé....mừng quá

mình vừa chép xong,nhưng một điều đáng tiếc là: vẫn chưa thay đổi được skin Dial pad
,không biết còn thiếu file nào nữa không? nhưng test sơ qua thấy thay đổi được ít giao diện
,calllog,icon khi call,hoặc nhận cuộc gọi,video call...,turn off ,fight mode và cả skin ổ khóa khi khóa phím nữa.....mình sẽ nghiên cứu tiếp.nếu a e nào thích thì có thể chép vào,an toàn 100%

****nếu mod thành công thì nó sẽ có giao diện như thế này

Chỉnh sửa cuối:

maivang

Topic này mình mở lâu rồi
,và trong thời gian qua mình cũng đau đáu về vấn đề này
,mình đã đào ổ Z ra nghiên cứu tất cả các file liên quan đến giao diện của dial pad của P9,cuối cùng mình cũng tìm ra được các file liên quan đó,mình đã chỉnh sửa lại để có thể chạy trên C,nhưng vừa rồi mình có thử kết quả là bị restar liên tục nhưng có thể format C không phải Up lại FW,nên lần này mình cố tìm lại thử coi có sai chỗ nào nữa hay không?sau 3 ngày ngồi mò từng đường dẫn trong file RSC (làm chậm cho chắc),mình phát hiện bị sai một vài chỗ,mình đã edit lại,mình vừa hoàn thành xong cách đây vài tiếng...nhưng vấn đề đặt ra ở đây chép vào nó có bị restar liên tục ko?
....mình cũng đang khó xử..nếu bị phải format và cài lại các chương trình cũng như mod & hack lại từ đầu....
đây là điều không ai muốn nhất là đối với mình....
....nay mình xin sự trợ giúp của anh em trong diễn đàn...

+ai mới up FW hay format C thì test dùm em với...yên tâm nếu không được chỉ cần tháo sim và format disk bằng lệnh Sever Menu
(tự nguyện nha
)

+@dongxanh: qua tìm hiểu em được biết là bác có 2 máy P9,bác có thể giúp em vụ này không?nếu được em cám ơn bác nhiều lắm

+++EX: mình treo biển 3 ngày nếu không có ai test,mình sẽ test lên con P9 của mình....hix.....
cảm ơn mọi người đã đọc tin

****em đã chế lại bàn phím số của P9 có dang dựa trên cấu trúc chính của phím gốc

1. telephony_keypa d.png (hình cho các phím khi lồi lên)

2. telephony_keypa d_down.png (hình cho các phím khi nhấn xuống)

3. telephony_keypa d_mask.png (hình mask cắt bỏ râu ria chung quanh).

***LINK Down :http://www.mediafire.com/?cnkfbddu4v5

***đổi đuôi .7z thành .rar để giải nén nhé

Xe và con vợ của anh đẹp wá ....!!!! Dial pad Zin đẹp hơn anh ơi ...

motoboy

dung cho P1 đc ko bạn, P1 có bàn phìm nhưng vẫn thích dùng cảm ứng, ko biết dùng thế nào :(

vthien2404

Trong quá trình làm 007 có thấy chỗ nào để hiện số gọi đến không? Máy UIQ không hiện số gọi đến được, chán quá.

at007

Trong quá trình làm 007 có thấy chỗ nào để hiện số gọi đến không? Máy UIQ không hiện số gọi đến được, chán quá.

ặc sao lại ko bạn:O,nó hiện bình thường mà:D