• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xóa hoàn toàn Logo Mạng Mobifone

saodoingoi142

Moderator
Làm ơn đọc kĩ Nội quy Diễn đàn PDAViet!!!

Các bạn giai nén va chép thư mục Phone này cho vào C:\System\Apps

Link:http://www.mediafire.com/?ntmedmwgqwm

Là thành viên mới mình khuyên bạn hãy đọc hết những Nội quy,quy định của Diễn đàn trước khi gửi bài viết của bạn nhé!!!;)
Gửi bài viết mà vì sao ko cho biết rõ ràng đây là phần mềm với tên gọi là gì?Nội dung và cách thực hiện phần mềm như thế nào?Hình ảnh minh họa phần mềm đâu??? v.v....Đề nghị bạn hãy đọc kĩ và làm đúng Nội quy của diễn đàn bạn nhé!Nếu ko các Admin tuyến trên sẽ xóa bài viết của bạn đó!!!Vậy nhé!!!;;);)

clickb

Là thành viên mới mình khuyên bạn hãy đọc hết những Nội quy,quy định của Diễn đàn trước khi gửi bài viết của bạn nhé!!!;)
Gửi bài viết mà vì sao ko cho biết rõ ràng đây là phần mềm với tên gọi là gì?Nội dung và cách thực hiện phần mềm như thế nào?Hình ảnh minh họa phần mềm đâu??? v.v....Đề nghị bạn hãy đọc kĩ và làm đúng Nội quy của diễn đàn bạn nhé!Nếu ko các Admin tuyến trên sẽ xóa bài viết của bạn đó!!!Vậy nhé!!!;;);)

cái này không phải phần mềm đâu mà chỉ là 1 file hình ảnh để thay thế logo mạng mà thôi.hơn nữa cũng ko thể xóa hoàn toàn vì vẫn còn 1 dấu chấm nhỏ :D (đoán thế >:))

tu2179

có 1 cách mất 500d cho tất cả các mạng. Soạn tin nhắn logo xoa gửi tới 19001588

hbinhlove2003

làm chi rắc rối thế,cài soft OppLogo vào rồi chọn hình cần làm là ok, restart máy là xong thôi

mhl167

cái này không phải phần mềm đâu mà chỉ là 1 file hình ảnh để thay thế logo mạng mà thôi.hơn nữa cũng ko thể xóa hoàn toàn vì vẫn còn 1 dấu chấm nhỏ :D (đoán thế >:))

Không có dấu chấm đâu bạn ơi.Bạn dùng FExplore chép thư mục Phone này vào theo đường dẫn C:\System\App
Xóa logo dành cho mạng Mobifone.Nhiều bạn tạo theme có hình người iu mà bị logo mạng che mất nên mình hướng dẫn các bạn thôi.

mhl167

Như bạn Clickb nói đây ko phải là phần mềm.Mà chỉ cần down về dùng winrar giải nén và dùng FExplorer chép vào ổ C như theo đường dẫn mình hướng dẫn

mhl167

làm chi rắc rối thế,cài soft OppLogo vào rồi chọn hình cần làm là ok, restart máy là xong thôi

Khổ cái là nhiều bạn muốn bỏ hẳn cái logo ấy đi để theme trông đẹp hơn
Hoàn toàn ko còn lại 1 điểm trắng nào khi cài theme đen như 1 số cách của bạn khác hướng dẫn.
Nhớ là chỉ dùng cho mạng mobifone thôi nha.
Mạng khác thì phải đổi tên file 1 chút.
Các bạn thấy hữu ích thì thanks cho mình 1 cái.

hihoha

Well-Known Member
Khổ cái là nhiều bạn muốn bỏ hẳn cái logo ấy đi để theme trông đẹp hơn
Hoàn toàn ko còn lại 1 điểm trắng nào khi cài theme đen như 1 số cách của bạn khác hướng dẫn.
Nhớ là chỉ dùng cho mạng mobifone thôi nha.
Mạng khác thì phải đổi tên file 1 chút.
Các bạn thấy hữu ích thì thanks cho mình 1 cái.

Với mạng khác hoặc máy ko phải s60 các bạn thử cách này xem:
Soạn tin DA 921288
Gủi đến 996
Chờ 1 tin nhắn đến máy bạn, bạn chỉ việc Save tin nhắn đó theo hướng dẫn là Logo mạng nhà cung cấp sẽ tự động mất(mất 2000 đ thì phải)

clickb

Không có dấu chấm đâu bạn ơi.Bạn dùng FExplore chép thư mục Phone này vào theo đường dẫn C:\System\App
Xóa logo dành cho mạng Mobifone.Nhiều bạn tạo theme có hình người iu mà bị logo mạng che mất nên mình hướng dẫn các bạn thôi.

đã test có dấu chấm nhỏ màu trắng.bác nào xóa được hoàn toàn e xin gọi là sư phụ luôn :D

daoquangsu

đã test có dấu chấm nhỏ màu trắng.bác nào xóa được hoàn toàn e xin gọi là sư phụ luôn :D
Posted via Mobile Device
Đây này, bạn down file trắng này về rồi dùng pm oploman hoặc pylogo,sistail,Fexplorer...cài nó làm logo mạng hoặc chẳng cần dùng đến pm nào cũng được bạn chép nó đến đường dẫn C:\system\apps\phone\oplogo\....
nếu là mạng mobifone thì đổi tên ảnh bmp là 452_1_0.bmp
vinaphone là 452_2_0.bmp
sfone là 452_3_0.bmp
viettel là 452_4_0.bmp
.....
Đảm bảo không còn chấm trắng nào trên logo mạng nữa

Chỉnh sửa cuối: