• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xóa Tận Gốc Ứng Dụng trong phone

giangne

mấy bro cho em hỏi có phần mềm nào gỡ bỏ tận gốc 1 ứng dụng trong n82 không

Zenki

Super V.I.P
Gỡ bỏ thì bạn vào App.Manager để gỡ nhưng ko tận gốc được đâu nhé bạn :D Chỉ 80 - 90% là đi thôi, còn muốn tận gốc bạn phải format máy thôi :D

Kojiro

Super V.I.P

Muốn xóa triệt để thì máy bạn phải hack. Xóa ứng dụng nằm theo fw cũng được nhưng cực lắm. Làm thủ công ko à.

nhunguyen12

thực sự mà nói thì máy điện thoại của bạn lâu ngày sẽ có nhiều file rác mà bạn khi uninstall vẫn còn, dù như thế nào thì cũng format thì mới hết sạch, có lẽ vài 3 tháng nên format lại đi nha, để máy sạch sẽ và virus nữa nha, hiện nay cũng đã có chương trình dọn rác nhưng mà beta, kém lắm, nên bạn khoan dùng, đợi thời gian nữa thử xem

lamnt0702

thực sự mà nói thì máy điện thoại của bạn lâu ngày sẽ có nhiều file rác mà bạn khi uninstall vẫn còn, dù như thế nào thì cũng format thì mới hết sạch, có lẽ vài 3 tháng nên format lại đi nha, để máy sạch sẽ và virus nữa nha, hiện nay cũng đã có chương trình dọn rác nhưng mà beta, kém lắm, nên bạn khoan dùng, đợi thời gian nữa thử xem

Format máy thi có phải hack lại ko bạn?các phần mềm cũng ra đi theo luôn đúng ko?thế thì ngại format ghê :(

Kojiro

Super V.I.P
Format máy thi có phải hack lại ko bạn?các phần mềm cũng ra đi theo luôn đúng ko?thế thì ngại format ghê :(

Bạn sài N95 8GB thì hack đơn giản mà. Sài máy lâu lâu phải 4mat cho sạch, máy chạy nhanh hơn.

nhunguyen12

đó là điều dĩ nhiên, phải format lại thì mới nhanh được, giống như bác KJR nói. bạn nên chguẩn bị cho mình file dữ liệu các chương trình, ứng dụng, để tiến hành cài nhanh thôi, về việc hack thì phải hack lại chứ, rồi mới cài chương trình, kẻo lại đổi ngày lung tung nữa, vả lại bạn phải format vì có những chương trình khi bạn cài nhưng không thấy có tiện ích hay bản này không hay hơn bản kia, thế là bạn xoá, dẫn tới file rác bạn à. thân gửi

troly

Well-Known Member
đó là điều dĩ nhiên, phải format lại thì mới nhanh được, giống như bác KJR nói. bạn nên chguẩn bị cho mình file dữ liệu các chương trình, ứng dụng, để tiến hành cài nhanh thôi, về việc hack thì phải hack lại chứ, rồi mới cài chương trình, kẻo lại đổi ngày lung tung nữa, vả lại bạn phải format vì có những chương trình khi bạn cài nhưng không thấy có tiện ích hay bản này không hay hơn bản kia, thế là bạn xoá, dẫn tới file rác bạn à. thân gửi

Theo mình nhé, đã format thì làm luôn trên thẻ nhớ, đôi lúc các pm cài trên thẻ cũng bị hiện tượng như vậy. Để xem được nó sau khi format, hack bạn vào trong resource xem thì biết ngay.

spiderman_anhvu

N82, v30 thì format sao được hả các bác. Các bác có thể tổng hợp cách để xóa các file rác sau khi gỡ bỏ ứng dụng không? ví dụ như những file đó thường nằm ở chỗ nào (đối với trường hợp cài trên máy, trên thẻ), làm thế nào để nhận biết nó là file còn sót lại của ứng dụng nào. Em ngồi rỗi xóa thủ công cũng được :)

Kojiro

Super V.I.P
N82, v30 thì format sao được hả các bác. Các bác có thể tổng hợp cách để xóa các file rác sau khi gỡ bỏ ứng dụng không? ví dụ như những file đó thường nằm ở chỗ nào (đối với trường hợp cài trên máy, trên thẻ), làm thế nào để nhận biết nó là file còn sót lại của ứng dụng nào. Em ngồi rỗi xóa thủ công cũng được :)

Biết dùng sisware ko nè? Biết thì đơn giản hen, còn nếu ko thì do bạn rảnh thì đọc bài này nha :D

Mã:
I've been searching a lot to find a solution to uninstall any app installed in c or e drive or even in the z rom drive if it is possible... Found it

You see, there are many apps we get on our nokia-s that there ither outdated or there are better versions....Such apps are calculator, quickOffice....etc..Now we can remove them from our phones complitely...

Whenever files are installed on our devices their registry info or you can say files info is stored in the c:\sys\install\sisregistry\ . Even the files info of the files stored in the z\rom derive in present in the c drive. For example the list of files of nokia web browser is stored in c:\sys\install\sisregistry\100083d9\00000000.reg file.

Rename the file 00000000.reg to 00000000.reg.txt with xplore and open it and you will get the list of all the files of nokia web browser with their paths stored in the z\rom.

When you install any sis file a .reg file is created in the c:\ derive only. So to uninstall any disturbing application like any quick office version. Its simple - just find its .reg file by cheaking folders in the c:\sys\install\sisregistry and manually delete all the componants. This process is time consuming but 100% working

Remeber, messing with system folders could be dangerous so, YOU DO THIS AT YOUR OWN RISK!!!

Chúc may mắn! Nó giúp xóa ứng dụng trên fw luôn đó. Làm thử cái NokiaMaps mệt luôn :p

spiderman_anhvu

Tức là mình vào C:\sys\install\sisregistry để tìm những file registry tương ứng với ứng dụng. Sau đó mở file đó để xem đường dẫn những component cóp vào máy rồi xóa đi đúng không? hehe, để mình thử xem :D. Thanks bác nhé!

p/s: Mà smod trên diễn đàn mới đổi màu hả bác, hồi trước thấy nó màu xanh lục mà :p

Kojiro

Super V.I.P
Tức là mình vào C:\sys\install\sisregistry để tìm những file registry tương ứng với ứng dụng. Sau đó mở file đó để xem đường dẫn những component cóp vào máy rồi xóa đi đúng không? hehe, để mình thử xem :D. Thanks bác nhé!

p/s: Mà smod trên diễn đàn mới đổi màu hả bác, hồi trước thấy nó màu xanh lục mà :p

Chính xác! Hiểu rồi đó :D, có Pm nó rất nhiều file tìm đuối luôn.

Mới thay màu quân hàm :p

cofer

Hình như mới nhận được huân chương mới :D

p950q

Công nhận cái vụ xóa triẹt để làm thủ công khó và ko an toàn, tố thời gian nữa, còn soft để làm việc này mình thấy chưa cái nào hiệu quả, tốt nhất là cứ vọc cho đã, rồi 4mat xong cài lại các ứng dụng cần thiết, máy nào hay nhắn tin chụp ảnh thì tìm bài viết của hung02mobile là có bài chi tiết về cách xóa rác dạng này ngay.

mrnguyenmsc

các pác chỉ em cách format máy và thẻ nhớ với .....em vẫn chưa biết ..e, đang xài máy nokia 5320 ...........

các pác chỉ em cách format máy và thẻ nhớ với .....em vẫn chưa biết ..e, đang xài máy nokia 5320 ...........

4mat máy giữ đồng thời 4 nút *, nút gọi, nguồn và 3. Có thể dùng mã *#7370# rồi nhập code của bạn. 4mat thẻ thì cắm vào PC rồi 4mat.

BONBON09

Xin hỏi dùng máy bao lâu thì gọi là lâu để format, như mình hấu như ngày nào cũng cài và uninstall một phần mềm thì có nhiều rác quá ko

Zenki

Super V.I.P
Xin hỏi dùng máy bao lâu thì gọi là lâu để format, như mình hấu như ngày nào cũng cài và uninstall một phần mềm thì có nhiều rác quá ko
Cái đó tùy ở bạn. Ví dụ như kiểm tra thấy bộ nhớ thấy còn ít quá hoặc máy có dấu hiệu chạy chậm lại thì lúc đó nên format và cài lại các ứng dụng :D

4380

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi spiderman_anhvu
Tức là mình vào C:\sys\install\sisregistry để tìm những file registry tương ứng với ứng dụng. Sau đó mở file đó để xem đường dẫn những component cóp vào máy rồi xóa đi đúng không? hehe, để mình thử xem . Thanks bác nhé!

p/s: Mà smod trên diễn đàn mới đổi màu hả bác, hồi trước thấy nó màu xanh lục mà

Chính xác! Hiểu rồi đó , có Pm nó rất nhiều file tìm đuối luôn.

Mới thay màu quân hàm

Pó tay các bác ạ, mở ra thấy u u mê mê, biết file nào là của thèng PM nào đâu mà xóa với chả xoá
Các bác giúp với
Mỗi lần muốn dọn rác mà phải format lại máy thì chua hơn mẻ
Mình xài N95-8G