• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xóa Tận Gốc Ứng Dụng trong phone

MinhThang

Manager
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi spiderman_anhvu
Tức là mình vào C:\sys\install\sisregistry để tìm những file registry tương ứng với ứng dụng. Sau đó mở file đó để xem đường dẫn những component cóp vào máy rồi xóa đi đúng không? hehe, để mình thử xem . Thanks bác nhé!

p/s: Mà smod trên diễn đàn mới đổi màu hả bác, hồi trước thấy nó màu xanh lục mà

Chính xác! Hiểu rồi đó , có Pm nó rất nhiều file tìm đuối luôn.

Mới thay màu quân hàm

Pó tay các bác ạ, mở ra thấy u u mê mê, biết file nào là của thèng PM nào đâu mà xóa với chả xoá
Các bác giúp với
Mỗi lần muốn dọn rác mà phải format lại máy thì chua hơn mẻ
Mình xài N95-8G

Bạn sang BOX Việt Hóa Down pm Acti file 1.40 của mình cài vào, mở ra tìm đường dẫn của file cài đặt khi đã biết địa chỉ của nó thì mọi việc sẽ được giải quyết.

lamnt0702

Pó tay các bác ạ, mở ra thấy u u mê mê, biết file nào là của thèng PM nào đâu mà xóa với chả xoá
Các bác giúp với
Mỗi lần muốn dọn rác mà phải format lại máy thì chua hơn mẻ
Mình xài N95-8G

Cái này mình khuyên bạn ko nên làm :) Vì đòi hỏi phỉa có kinh nghiệm,nếu nhỡ tay xóa nhầm 1 file hệ thống thì cũng mệt đó bạn :) An toàn số 1 bạn ạ :D

Bản thân tôi cài cực kỳ nhiều soft để test phần mềm, chán thì gỡ ra cài lại liên tục, file rác có hay không không biết nhưng chẳng bị ảnh hưởng đến tốc độ máy. Cứ đơn giản cho là nhanh hay chậm là do bộ nhớ ram, bộ nhớ trống nhiều hay ít không có ảnh hưởng nhiều.

lamnt0702

Bản thân tôi cài cực kỳ nhiều soft để test phần mềm, chán thì gỡ ra cài lại liên tục, file rác có hay không không biết nhưng chẳng bị ảnh hưởng đến tốc độ máy. Cứ đơn giản cho là nhanh hay chậm là do bộ nhớ ram, bộ nhớ trống nhiều hay ít không có ảnh hưởng nhiều.

Thật ra đúng là có nhiều file rác khi install rồi remove nhưng mình nghĩ nó chẳng ảnh hưởng nhiều đến độ nhanh chậm của máy đâu,chẳng qua cứ hay để ý hoặc cầu toàn quá mức thì thấy vậy thôi,dùng tầm 2 3 tháng thix thì format 1 lần cho tâm lý thoải mái :))

MinhThang

Manager
N82, v30 thì format sao được hả các bác. Các bác có thể tổng hợp cách để xóa các file rác sau khi gỡ bỏ ứng dụng không? ví dụ như những file đó thường nằm ở chỗ nào (đối với trường hợp cài trên máy, trên thẻ), làm thế nào để nhận biết nó là file còn sót lại của ứng dụng nào. Em ngồi rỗi xóa thủ công cũng được :)

N82 v30 sao không focmat được vậy? xóa file rác hình như có bài hướng dẫn rồi sao chứ, còn hiệu quả không thì không biết. Tốt nhất cũng là Focmat:D Chú này sợ mất Hack đây.:p