• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xoay màn hình chờ N82 đây!!!

mikka_bangbang

ai giúp mình post file rpautostart.exe lên dùm nha. máy mình tìm hoài mà vẫn không có. thanks. mình dùng n82

w2k

Đã text thành công trên nokia 5320. Đúng là anh ntv_79 tài thật. Không biết anh ta làm sao mà nghĩ ra được điều điên cuồng như vây!

ủa. 5320 làm xoay được như N82 hở :-?:O

Ntv_79

không thấy cái file autorun trong c/sys/ bin bó tay

ai giúp mình post file rpautostart.exe lên dùm nha. máy mình tìm hoài mà vẫn không có. thanks. mình dùng n82

Yêu cầu quan trọng để thấy file đó là máy phải được hack rồi và apply Open4all trong rompatcher. Dùng 1 trình quản lý file như x-plore chẳng hạn và phải tích vào mục mở được các file hệ thống (cái đó thiết lập trong mục cài đặt của x-plore > tích vào 4 ô vuông của 4 dòng đầu trong đó). Vào theo đường dẫn và làm theo hướng dẫn thôi. Chúc thành công nhé!
ủa. 5320 làm xoay được như N82 hở :-?:O
Thì bạn đó đã nói là thành công rồi mà. Bạn thử xem rồi chia sẻ cho anh em cùng biết!

Lâu lắm rồi mới quay lại V3 thấy topic của mình vẫn được nhiều anh em quan tâm lại thấy vui.

w2k

Thì bạn đó đã nói là thành công rồi mà. Bạn thử xem rồi chia sẻ cho anh em cùng biết!

Lâu lắm rồi mới quay lại V3 thấy topic của mình vẫn được nhiều anh em quan tâm lại thấy vui.

Hiện mình đang dùng e 5320 này. phá e nó nhìu nhưng nếu e này mà xoay được như N82 thì mình đi đầu xuống đất. nếu dùng Rotate 1.5 thì chỉ dùng phím * là xoay nhanh nhất. vì e này ko có bộ cảm biến như N82, N95...:O;;)

mikka_bangbang

làm rồi bạn à, đã hack, đã hiện hết file ẩn, file system, đã apply all mà có thấy đâu. post dùm mình cái rpautorun.exe đi, cám ơn nhiều.

Ntv_79

làm rồi bạn à, đã hack, đã hiện hết file ẩn, file system, đã apply all mà có thấy đâu. post dùm mình cái rpautorun.exe đi, cám ơn nhiều.

Tiếc là mình ko dùng N82 nữa nên không có file đó cho bạn được. Nhưng mình nghĩ máy phải có thì mới làm được chứ! Bạn thử kiểm tra lại coi thế nào nhé!

mikka_bangbang

hihihihi, đã tìm nát hết rồi vẫn không thấy. mình cũng la dân vọc điện thoại dữ lắm, nhưng cái này thì bó tay! có pro nào xài n82 thi post lên dùm mình, thanks. file rpautostart.exe đó.

kakalic1

nói thiệt mình cũng hack điện thoại rồi, cũng xài trình quản lý dt e-ploxer mở tất cả file ẩn nhưng cũng không thấy cái gọi là rpautostart.exe đó trong n82 mình đang xài n82 V35

rightboll

Mình xoay màn hình n82 thì không mở được quickoffice, nó bị xung đột khi apply patches. Có cách nào giải quyết không mấy pro.

MinhThang

Manager
nói thiệt mình cũng hack điện thoại rồi, cũng xài trình quản lý dt e-ploxer mở tất cả file ẩn nhưng cũng không thấy cái gọi là rpautostart.exe đó trong n82 mình đang xài n82 V35

N82 V35 nè:

kakalic1

MinhThang cho em hỏi, em làm theo y như trình tự nhưng vào vẫn không thấy giống hình của anh pót lên??? Như vây do cai E-plore của e có vấn đề hay sao anh??? em Open4all+ rồi.
Ps em cũng xài PM roteme 2.0 bản VH.
Thôi em bó tay rồi :Z làm 2 ngày nay nhưng không thấy file đó. Có cần cài PM nào khác để có file RPAutoStrar.ễ đó không anh

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
MinhThang cho em hỏi, em làm theo y như trình tự nhưng vào vẫn không thấy giống hình của anh pót lên??? Như vây do cai E-plore của e có vấn đề hay sao anh??? em Open4all+ rồi.
Ps em cũng xài PM roteme 2.0 bản VH.
Thôi em bó tay rồi :Z làm 2 ngày nay nhưng không thấy file đó. Có cần cài PM nào khác để có file RPAutoStrar.ễ đó không anh

Dùng X-Plore chứ em?

tx186n

Máy mình cũng ko tìm thấy file rpautostart mà chỉ có file rompatcherauto. Máy mình là n82

lehung1

Mình cũng vậy làm rồi nhưng không có file rpautostart Mình cũng sài v35.vậy Sư Quynh nào có file rpautostart up lên cho Anh Em ké với trong đó có Mình nữa xin chân thành cảm ơn

mikka_bangbang

RPAUTOSTART.EXE DÀNH CHO CÁC BÁC KHÔNG CÓ TRÊN N82 NÈ

Mình cũng mò muốn nát con n82 vẫn không có, cuối cùng tìm thấy trên máy tính của mình, trong phần hack dành cho n79. đã cài trên phone n82 theo chỉ dẫn của chủ topic và hoạt động tốt. nhấn thanks ủng hộ tui cái nha!!!:)):)):)). cái này phục vụ cho các pác muốn xoay màn hình chờ, do pác nvt_79 làm chủ topic đấy.

kakalic1

Mình cũng mò muốn nát con n82 vẫn không có, cuối cùng tìm thấy trên máy tính của mình, trong phần hack dành cho n79. đã cài trên phone n82 theo chỉ dẫn của chủ topic và hoạt động tốt. nhấn thanks ủng hộ tui cái nha!!!:)):)):)). cái này phục vụ cho các pác muốn xoay màn hình chờ, do pác nvt_79 làm chủ topic đấy.

Rồi chép vào đâu bạn???:O:O

nhokmuzik4u

sẵn đây cho minh hỏi luôn ,vậy làm thế nào để xoay màn hình trong galery của N81 hay N73 v.v... giong N82 ,tìm khắp 4rum vẫn ko thấy ai hướng dẫn T.T .Sử dụng Rotate me nhưng chỉ xoay đc mấy thứ kia trừ Galery T.T ???. Mình thích cái galery nằm dọc của N82 hơn nằm ngang của N81 .a e giúp mình với

trantanthanh77

pộ cái này chỉ xài đc cho n82 thui hả pác ? cái 5230 của e làm ko dc. Làm xong cáj nó cứng đơ . Ko xoay menu đc lun!?. Đành phảj 4mat máy lại! Hjx hjx!