• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xử lý Imagio khởi động bị dừng ở màn hình "HTC"?

dackhoa

Con Imagio của em kô bít tại làm sao mà khi khởi động thì thường bị dừng lại tại cái màn hình "HTC" kô khởi động được tiếp nữa. Em phải nhấn nút reset nhiều lần thì may ra nó mới khởi động đc. Hịc em kô biết nó sao lại bị lỗi như vậy.
Bác nào bít thì bảo em với.

ttmq

Lỗi "chương trình rồi" ! Bác hardreset đi thôi hoặc uprom bằng rom ship ở trên kia kìa :D

dackhoa

Lỗi "chương trình rồi" ! Bác hardreset đi thôi hoặc uprom bằng rom ship ở trên kia kìa :D

Thanks bác. Liệu có nguyên nhân do lỗi của phần cứng kô hả bác.
Em hard reset rồi mà vẫn kô ăn thua.
Còn up rom thì chưa thử bao giờ thấy run tay quá.

Thanks bác. Liệu có nguyên nhân do lỗi của phần cứng kô hả bác.
Em hard reset rồi mà vẫn kô ăn thua.
Còn up rom thì chưa thử bao giờ thấy run tay quá.
Không phải do lỗi phần cứng đâu... Bạn nên úp lại rom thì sẽ hết... Úp rom ship thì đơn giản thôi, bạn cố gắng khởi động vào Win, sau đó bạn cho kết nối với PC qua ActiveSync hay Mobile Device Center rồi chạy file rom có đuôi .exe là được... Ngoài ra bạn có thể đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) rồi cắm cáp kết nối với PC, nếu thấy trên màn hình PPC hiện chữ USB thì bạn cũng chạy file rom .exe là xong... Úp chừng khoảng 5-10 phút thôi...

dackhoa

Không phải do lỗi phần cứng đâu... Bạn nên úp lại rom thì sẽ hết... Úp rom ship thì đơn giản thôi, bạn cố gắng khởi động vào Win, sau đó bạn cho kết nối với PC qua ActiveSync hay Mobile Device Center rồi chạy file rom có đuôi .exe là được... Ngoài ra bạn có thể đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) rồi cắm cáp kết nối với PC, nếu thấy trên màn hình PPC hiện chữ USB thì bạn cũng chạy file rom .exe là xong... Úp chừng khoảng 5-10 phút thôi...

Hi kô phải do lỗi của phần cứng thì em yên tâm rồi.
Bác có thể hướng dẫn rỏ hơn một chút đc kô. Làm thế nào để đưa máy về Bootloader ?? Thanks bác trước

Hi kô phải do lỗi của phần cứng thì em yên tâm rồi.
Bác có thể hướng dẫn rỏ hơn một chút đc kô. Làm thế nào để đưa máy về Bootloader ?? Thanks bác trước
Dòng nay mới ra và cũng chưa có HardSPL nên bạn chỉ úp được rom ship, bạn không cần vào Bootloader để úp mà chỉ cần kết nối PPC với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) rồi chạy file rom Ship .exe là được...

phhg

- Nếu ROM của bạn không phải bản Ship Rom mới nhất thì Up Rom mới lun sẽ không bị nữa.
- Nếu ROM của bạn là bản mới thì Hard reset sẽ hết.
- Hard reset: đầu tiên tắt phone, nhấn cùng lúc 3 phím: gọi + power + giảm âm lượng -> xuất hiện thông báo -> nhấn phím tăng âm lượng.

Trước khi up thì phải tháo sim và thẻ nhớ ra hả bác.
Đương nhiên, quên không nói với bạn...:p Ngoài ra bạn nên tắt các chương trình diệt virut hay Firewall trên PC và nên có bộ lưu điện UPS đề phòng ông Điện lực cụp cầu dao...:))

dackhoa

Hic đã up bản rom mới nhất và hảd reset rồi ma em nó vẫn bị lỗi chưa gaiir quyết đc.
Huhu kô bít làm sao bi giờ

thinhletien

Da up lai rom ship rui ma ko dc

không được là không được thế nào bạn? Phải nói rõ anh em mới hướng dẫn được.
Nếu máy bạn mới mua về, dùng rom ship ko bị, chỉ bị sau khi up rom mới thì có thể vấn đề là do bản rom hoặc cách up của bạn chưa đúng.
Nếu rom ship khi mới mua về đã bị có thể do vấn đề về flash rom rùi, có thể liên quan đến phần cứng. Theo tình trạng bạn nói thì có thể con flash rom của bạn gần die rùi, đấy là kinh nghiệm có được từ xài dòng P của se, ko bít qua wm đúng ko vì mình chưa bị tình trạng như bạn bao giờ :D

dackhoa

Em đã up cook rồi mà vẩn bị treo tại màn HTC. Up lại som ship củng kô ăn thua. Hichic
Nó có đắc điểm là thình thoảng có thể boot đc vào win. Khi vào đc win rồi thì dùng bình thường kô có lỗi gì cả. Nhưng lúc nào rest lại máy thì em nó lại đơ tại ,màn HTC.
Chán quá vứt xó em nó cả tuàn rồi .

dungchay

Em đã up cook rồi mà vẩn bị treo tại màn HTC. Up lại som ship củng kô ăn thua. Hichic
Nó có đắc điểm là thình thoảng có thể boot đc vào win. Khi vào đc win rồi thì dùng bình thường kô có lỗi gì cả. Nhưng lúc nào rest lại máy thì em nó lại đơ tại ,màn HTC.

Tháo thẻ ra thử boot không thẻ nhớ xem có bị nữa không :-?

lungtungbeng

Mình cũng mới bị như bạn, máy treo ở màn hình HTC. Nguyên nhân do mình thử restore bộ backup của bản rom energy mar 17 cho bản rom energy mar 20 xem các ứng dụng có sử dụng đc không, thành ra nó bị xung đột gây lỗi Win. Mình phải Hard reset trước cho sạch máy đi, rồi sau đó up lại bản rom energy là ổn.
Như bạn nói thì hình như bạn chưa HSPL cho máy nên chưa thể up rom cook được.
-Trước hết bạn vào http://whitestone.htc-unlocks.com/hard-spl.php để load bản HSPL về, sau đó tắt diệt virus và firewall đi, tháo pin ppc rồi lắp lại để máy tắt hoàn toàn, rồi sync với pc, chạy file exe trong pc để tiến hành HSPL.
-Bạn kiểm tra lại xem máy mình đã có HSPL chưa bằng cách turn off máy, vào lại bootloader. Bạn nhìn thông số SPL nếu có đuôi là olinex thì ok.
-Tiếp theo bạn Hard reset lại cho sạch máy bằng cách nhấn đông thời 2 phím xanh đỏ và nút giảm âm lượng (hay tăng âm lượng thì mình k nhớ rõ lắm), chờ hiện lên bảng hướng dẫn thì ấn nút tăng âm để đưa máy về trạng thái xuất xưởng. Tất nhiên làm vậy chỉ để sạch máy vì máy bạn đã unlock nên k đưa máy vào windows được.
-Bạn vào bootloader, chạy file rom bất kì (ví dụ như của mình là bản rom energy mar17), file ROMUpdateUtility.exe ấy, để up lại rom.

Chúc bạn thành công nhé

windows1980

Nếu bạn ở Hà nội gặp nhau chúng ta thử cùng sửa lỗi xem sao.
;;)