• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xuất hiện từ điển lạc việt 2008 cho Mobile Phone HĐH Symbian S60 9.X

simhoang

Ban hvnh ah ! Cái này thì mình biết rồi.có phải máy bạn dùng hệ điều hành ó 9.1 như 3250,n73 và 1 số máy khác ko? Nếu như vậy bạn có làm thì cũng ko chạy đc đâu.nó chỉ hỗ trợ ó 9.2 va 9.3 thì phải,mình cũng ko chắc lắm.nhưng 9.1 thì chắc chắn ko đc! Bạn có thể dùng từ điển khác như lesxigô chẳng hạn.tuy dữ liệu ko nhiều bằng lạc việt nhưng cũng dùng tạm được !

Posted via Mobile Device

Yuanmanta

Phần mềm chậm quá :D ..Dùng LExisgoo Vẫn hơn . hehe . Dù sao cũng thanks chủ topic đã chịu khó viết và up bài cho anh em ;)

phamtuantb

các bác cho em hỏi sao em cài xong mở ra để sử dụng thì nó chớp cái rồi phắn luôn?
N80

vosathanh

Mình xài N95 8G thấy chạy vèo vèo chứ chậm gì đâu. Có điều nếu có thêm cái Anh-Anh nữa thì quá cool. ^^

BuuPhucCT

Well-Known Member
ai nói các bác đây là bản free chứ,dùng một thời gian thì nó bắt đăng kí ấy

Pm này là PM thương mại nên k có vụ Free đâu. Giá của nó là 90k mua bằng 6 tin nhắn. Mỗi tin 15k.

aximili

các bác cho em hỏi sao em cài xong mở ra để sử dụng thì nó chớp cái rồi phắn luôn?
N80
Ko đủ bộ nhớ, đợi Lạc Việt update xem có fix đc lỗi này ko. s60v2 còn chơi đc nữa là...haizz

BuuPhucCT

Well-Known Member
cac bac dá tét chua? co phat am dc ko?

Cái này thì có lâu và đã có nhiều người xài rồi bạn ơi. Hiện nay vẫn chưa có 1 từ điển nào chạy trên SYM có phát âm kể cả MTD cũng vậy.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Từ điển phát âm thì cũng có nhưng ko fai tđ a-v bác à

Nó là từ điển của các hãng nước ngoài làm ra chứ ý mình là những từ điển A-V, V-A thương mại của người Việt như Mdict pro, MTD và cả Lexisgoo đều k có phát âm. Với lại mình thấy cũng k thật sự cần thiết lắm vì đã có phần phiên âm quốc tế, nếu nắm vững phiên âm thì hoàn toàn có thể đọc được dễ dàng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này chưa có crack bạn ơi,xài vài bửa là kêu mua bản quyền ah

Mình phải tôn trong bản quyền của PM Việt chứ bạn với lại giá của nó cũng rẻ bèo chứ có mắc đâu.

TieuQuanGia

Em mua cái này ở thế giới di động hết 90k. Mà nó phát tờ rơi ghi là s603rd ko có phát âm chắc của em bản cũ. Xài rất ok

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em mua cái này ở thế giới di động hết 90k. Mà nó phát tờ rơi ghi là s603rd ko có phát âm chắc của em bản cũ. Xài rất ok

Có cách mua qua mạng chỉ tốn 15k thôi mà thời hạn use đến hơn 100 năm luôn. Em vào mua ở cửa hàng chi cho tốn kém thế. thà mua Lexisgoo giá có 50k mà giao diện và tốc độ đều hơn Lạc Việt nhiều.;;)

nothing736

lẽisgo thì có thuốc rồi, nhưng data ò nó ko bằng LV, khổ cái LV bấm từ vô chậm quá chừng, đợi điên ng lun ấy chứ, nhưng dù sao cũng ủng hộ ng Việt mình, 15k/3 tháng

BuuPhucCT

Well-Known Member
lẽisgo thì có thuốc rồi, nhưng data ò nó ko bằng LV, khổ cái LV bấm từ vô chậm quá chừng, đợi điên ng lun ấy chứ, nhưng dù sao cũng ủng hộ ng Việt mình, 15k/3 tháng

Lexisgoo có data chẳng thua kém gì MTD đâu bác mà nó còn hơn ở cái giao diện và tốc độ mượt mà hơn.

NguyenTu

Super V.I.P
Lexisgoo có data chẳng thua kém gì MTD đâu bác mà nó còn hơn ở cái giao diện và tốc độ mượt mà hơn.

Tất nhiên là mươth hơn, giá 50K VNĐ bản 1.5, hỗ trợ bàn phím QWERTY đầy đủ. Bản quyển vĩnh viến.