• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG TRUY CẬP MẠNG

boydeptrai

Mình đang xài yahoo 8.0 cho mình hỏi làm cách nào để cái My Status hiện đc tiếng việt có dấu vậy. Thanks :)

boydeptrai

Đây là cách để có thể chat nhiều nick trong Yahoo ! ( Không cần PM nào khác ) :

* Bước 1: Vào Start -> Run, nhập vào regedit -> nhấn Enter hoặc OK
* Bước 2: Trong cửa sổ Registry Editor, chọn mục HKEY_CURRENT_USER -> Software -> Yahoo -> Pager -> Test
* Bước 3: Bấm phải chuột vào ô trắng bên phải, tạo một Key bằng cách vào Edit -> New -> String Value
* Bước 4: Đổi tên cho mục mới tạo là Plural. Kích chuột phải vào thành phần mới tạo (Plural) chọn Modify để đặt Value của thành phần giá trị là 1. Thoát ra là OK :)
Bạn ơi cách này ko còn dùng đc trên bản yahoo 10 của Mod XuanTruong?

AnhPheCT

Chat nhiều Nick trong Yahoo! Messenger 9.xxxxx!

Tải file về giải nén mở D-click/ ok cập nhật regedit luôn!! Tạo sẳn luôn nè!!! Chúc các Bác vui vẽ!!!​

boydeptrai

cho mình hỏi làm cách nào để vào mạng đc trên PC thông qua PPC (có kết nối GPRS). Mình đã kết nối PPC với PC qua Á rồi mà ko đc. Thanks

duong1986

Hack truy cập mạng

các bác có thể giúp mình cái này không? chuyện là mình đang làm trong 1 công ty, nó chỉ mở mạng từ 12h-1h, chiều từ 4h-4h30,(hẹn giờ tự động) nhưng trong khoản thời gian làm việc thì chán lắm! trong khi các máy khác của cá bô phận khác(ưu tiên) thì truy cập online được! các bác có cách nào không? mong chỉ giáo! thank :-?

kokoro194

giúp mình vấn đề download với

Chả là nhà mình mới chuyển sang cước trọn gói của VNPT... loại 275k/tháng ấy..
ko hiểu sao nếu down 1 file thì ko sao nhưng mà cứ down cùng lúc 3 file trở lên thì cái IDM cứ đến 98 hoặc99% là dừng lại.hix.. có hôm down vứt máy đấy đi ngủ đến sáng hôm sau tưởng xong rồi.. ai ngời toàn bộ 10 file đơ hết ở 98,97 hoặc 95% . muốn down tiếp thì mình phải khởi động lại máy mới down hết đc.. mà trong quá trình down thì càng ngày đường truyền càng chậm.. cứ khởi động lại đown tiếp thì nó mới nhanh như lúc đầu...
Mình down= laptop...Model nhà mình nối ra 1 cái máy bàn và 1 láp top.. máy laptop mình nối vào model là cái dây có đầu cắm như kiểu đt ấy.. còn máy bàn mình cắm vào model qua cổng USB.. trong lúc down thì mình ko hề bật máy bàn... bạn nào có thể chỉ cho mình biết nguyên nhân ko??
Thank nhiều
À. MÌnh down = IDM 5.18

MinhTien

Well-Known Member
Chả là nhà mình mới chuyển sang cước trọn gói của VNPT... loại 275k/tháng ấy..
ko hiểu sao nếu down 1 file thì ko sao nhưng mà cứ down cùng lúc 3 file trở lên thì cái IDM cứ đến 98 hoặc99% là dừng lại.hix.. có hôm down vứt máy đấy đi ngủ đến sáng hôm sau tưởng xong rồi.. ai ngời toàn bộ 10 file đơ hết ở 98,97 hoặc 95% . muốn down tiếp thì mình phải khởi động lại máy mới down hết đc.. mà trong quá trình down thì càng ngày đường truyền càng chậm.. cứ khởi động lại đown tiếp thì nó mới nhanh như lúc đầu...
Mình down= laptop...Model nhà mình nối ra 1 cái máy bàn và 1 láp top.. máy laptop mình nối vào model là cái dây có đầu cắm như kiểu đt ấy.. còn máy bàn mình cắm vào model qua cổng USB.. trong lúc down thì mình ko hề bật máy bàn... bạn nào có thể chỉ cho mình biết nguyên nhân ko??
Thank nhiều
À. MÌnh down = IDM 5.18

Đường truyền của bạn tốc độ thấp thế down nhiều file một lúc hay bị disconect là phải rồi .
Nếu bạn muốn down ở Mediafire thì sử dụng tool ở đây để down từng file một .

llTuyetTinhCocll

Cho em hỏi chút về phần model....em xài vnpt ng ta có cho 1 cục model.....mới đây đứa em có cho 1 cục model khác 4 cổng, nhìn bự và đẹp lắm mà lúc trước nó xài fpt nên ng ta cho nó cục này....trên model có dán tem fpt....( vẫn xài đc bình thường )...sau đó em đổi cục model của nó zô....nó vẫn báo có tín hiệu này nọ nhưng sao ko kết nối đc với mạng....

Cho em hỏi là mạng nào thi xài model đó hay sao vậy????

Nếu hỏi sai khu vực thì mod chuyển nó đi dùm em heng....

AndyCuong

Supper Moderators
Cho em hỏi chút về phần model....em xài vnpt ng ta có cho 1 cục model.....mới đây đứa em có cho 1 cục model khác 4 cổng, nhìn bự và đẹp lắm mà lúc trước nó xài fpt nên ng ta cho nó cục này....trên model có dán tem fpt....( vẫn xài đc bình thường )...sau đó em đổi cục model của nó zô....nó vẫn báo có tín hiệu này nọ nhưng sao ko kết nối đc với mạng....

Cho em hỏi là mạng nào thi xài model đó hay sao vậy????

Nếu hỏi sai khu vực thì mod chuyển nó đi dùm em heng....

bạn đổi ADSL Router khác, thì phải cầu hình mới dùng được.

hoadainhan70

Active Member
Hỏi về cách cấu hình cho Link sys
Mạng nhà mình đang hoạt động bình thường , nghĩa là đã được trang bị một đường chuyền internet ADSL chuẩn rồi
Hôm trước một nghười bạn đến chơi nhà và tặng một thiết bị thu phát sóng wirelees của hãng " Link Broad band router 2.4 GHZ" như hình bên dưới

Vậy mình đã bấm được đầu dây RJ45 để lối thiết bị trên với máy tính của mình ( đang có internet ) Xin các BÁC hướng dẫn cho là phải cấu hình ra sao để thiết bị trên hoạt động ( phát sóng wifi ) giúp cho các PDA và iPhone connection vào mạng internet
Nếu đã có bài viết về trường hợp của Mình thì xin cho một đường link nhá ! quả thật là đã tìm kiếm mãi mà không được như ý ,

XuanTruong

Super V.I.P
Hỏi về cách cấu hình cho Link sys
Mạng nhà mình đang hoạt động bình thường , nghĩa là đã được trang bị một đường chuyền internet ADSL chuẩn rồi
Hôm trước một nghười bạn đến chơi nhà và tặng một thiết bị thu phát sóng wirelees của hãng " Link Broad band router 2.4 GHZ" như hình bên dưới

Vậy mình đã bấm được đầu dây RJ45 để lối thiết bị trên với máy tính của mình ( đang có internet ) Xin các BÁC hướng dẫn cho là phải cấu hình ra sao để thiết bị trên hoạt động ( phát sóng wifi ) giúp cho các PDA và iPhone connection vào mạng internet
Nếu đã có bài viết về trường hợp của Mình thì xin cho một đường link nhá ! quả thật là đã tìm kiếm mãi mà không được như ý ,

Bạn có thể thiết lập tương tự như mấy hình dưới đây:

hoadainhan70

Active Member
Tôi đã gõ vào trình duyệt mấy địa chỉ ip của Link(192.168.1.1) để đến được web cấu hình như ảnh trên thế mà không được ,Xin Pác bày cho tôi với thank

soul_of_thedevil

các pro cho em hỏi 1 chút !!! khi mình cài google chrome thì nó tải về 1 cái file setup , muốn cài tiếp thì phải mở cái file steup đấy ra cho nó dow bộ cài đặt về , vậy thì khi dow bộ cài đặt ấy về thì bộ cài đặt ấy ở đâu ạ ??? em tìm mà chả biết nó ở đâu cả !!! em cứ cài xong lại gỡ thế này thì chắc là chết mất

ShenTran

Tôi đã gõ vào trình duyệt mấy địa chỉ ip của Link(192.168.1.1) để đến được web cấu hình như ảnh trên thế mà không được ,Xin Pác bày cho tôi với thank

bạn reset lại cái Dlink đó trước đi rồi tiến hành cài đặt , chúc thành công