• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

whitewinter

Mod Xuan Truong ơi, mình có con iphone 1.1.4 mới up len 2.2.1( không up qua 2.1). Bây giờ thỉnh thoảng nó cứ báo la noservice ( không có sóng điện thoại), lúc thì có . Không bít nó bị làm sao nữa.( Mình restore bằng bản mà đã nhúng sẵn jailbreak nên sau khi RT xong nó tự unlock luôn). Mod có biết nó bị bệnh j không ?

tayninh

Các bạn giúp mình với, mình vao phần Installer không được nữa, trươc đây vẫn vào bình thường, bây giờ phải làm sao, xin vui lòng hướng dẫm dùm mình, cám ơn các bạn nhiều lắm! tanphattn@yahoo.com

dangkiroi

Các bạn làm ơn cho mình hỏi làm thế nào để cài được Winterboard? Mình đã vào Cydia search ra được Winterboard nhưng lúc load về thì không được, bị hiện ra thông báo "Cached Failure" và "Host unreachable" . Mình đã kiểm tra lại wifi, mọi cái đều ổn, không hiểu sao ko load được.
Ai biết làm ơn chỉ giùm mình với, hoặc ai có file .ipa cua Winterboard có thể up giùm mình được không?
Cảm ơn nhiều

anhtien

Các bạn làm ơn cho mình hỏi làm thế nào để cài được Winterboard? Mình đã vào Cydia search ra được Winterboard nhưng lúc load về thì không được, bị hiện ra thông báo "Cached Failure" và "Host unreachable" . Mình đã kiểm tra lại wifi, mọi cái đều ổn, không hiểu sao ko load được.
Ai biết làm ơn chỉ giùm mình với, hoặc ai có file .ipa cua Winterboard có thể up giùm mình được không?
Cảm ơn nhiều

Đang xài Ver mấy? Up lên 2.2 cài và sử dụng thấy ok lắm. còn máy đã Ver 2.2 thì đợi lúc khác, thỉnh thoảng vào lại Wifi cài, đôi lúc mạng quá tải. :D :p

XuanTruong

Super V.I.P
Cảm ơn nhiều

Chắc Host có vấn đề nên cài vào lúc khác đi Bạn!:D

giahuy89

Các bác cho em hoi con em no nghich cai iphone Fw 2.2 khong hieu sao bay gio nghe goi thi van ok . Nhung khong the Power off dc và cũng không thể vào được màn hình chính để chọn các tinh năng khác như gưỉ SMS hay itune ... mặc dù đã nhấn Home rôì. Vâỵ lôĩ đó là nó bị sao các Bro, chỉ giúp em với. Thank u so much!

dangkiroi

Đang xài Ver mấy? Up lên 2.2 cài và sử dụng thấy ok lắm. còn máy đã Ver 2.2 thì đợi lúc khác, thỉnh thoảng vào lại Wifi cài, đôi lúc mạng quá tải. :D :p

Con IP 3G World, vừa mới mua xong, Ver. 2.2.1
Chả hiểu sao nữa, thử suốt cả mấy hôm rồi mà vẫn ko được. Muốn load Winterboard về để thay theme mà ko làm nổi, chán quá.
Anyways thanks bro nhiều

Chắc Host có vấn đề nên cài vào lúc khác đi Bạn!:D

Hi vọng là vậy, thank XuanTruong

tieuph1

Làm sao lấy lại được icons chính sau mất

Xin giúp đỡ, iPhone mất icons chính sau khi restore. Mấy cái icons như Phone, Calendar, Text, Calculator...
Phone của mình đời 2.2 3G
Cám ơn tất cả rất nhiều:-??

tthieu87

[ Xin Giúp ] font chữ cho iphone

Bác nào biết bầy em cách đổi font chữ cho IP với ạ. ko biết em cài thế nào mà cái font chữ trong tin nhắn của em khó nhìn quá.
Thanks các bác nhiều!!!!

loolem

bạn vào CyDia gở bỏ cái phần Ma Sexy đó..mình củng bị như bạn đó do nghịch lung tung chữ tự nhiên ngoằn ngoèo như thư pháp hjhj=))

1eye

Mình đang chạy FW 2.1 , vừa rồi có tải HT Recorder về , nhưng sync = itune , nó không nhận . có lẽ chỉ chạy cho FW 2.2... ? Mong các bạn chỉ hộ Mình cách cài

tthieu87

Ai bầy mình cách add thêm font mới với ạ. em nghịch thế nào ra cái chữ nhìn khó quá :(

guliaka

Mình muốn dùng WSC no wifi nhưng nó bắt ip phải có Open ssh .Có cách nào cài open ssh ko cần qua cydia ko? Ai biết chỉ mình với