• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

okanhchoem

Em đã restore về bản 2.2 và đã jabreck rồi,bây giờ muốn up lên bản 2.2.1 thì vào itunes update lên được không,sau khi up thì có phải jabreck thêm lần nữa không vậy,hay còn cách nào khác để up lên bản 2.2.1 không anh. Em mới thử restore lần đấu nên cái gì cũng bỡ ngỡ . Giúp em với!

XuanTruong

Super V.I.P
Em đã restore về bản 2.2 và đã jabreck rồi,bây giờ muốn up lên bản 2.2.1 thì vào itunes update lên được không,sau khi up thì có phải jabreck thêm lần nữa không vậy,hay còn cách nào khác để up lên bản 2.2.1 không anh. Em mới thử restore lần đấu nên cái gì cũng bỡ ngỡ . Giúp em với!

Lên 2.2.1 thì vào iTunes chọn Shift + Restore nhé, vẫn JB như ở 2.2! Khu vực này không phải thảo luận vẫn đề này nhé! Stop ở đây vì đã có khu vực riêng rồi!

hongthuanbroker

Mình cài phần mềm không được !!!

Mình dùng itunt để cài phần mềm mà mỗi lần mình intalled là nó báo như vầy nè: "The application “Yahoo_messenger_v1” was not íntalled on the “iphone” Iphone because it could not be verified". các bác chỉ giúp em với. tks

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng itunt để cài phần mềm mà mỗi lần mình intalled là nó báo như vầy nè: "The application “Yahoo_messenger_v1” was not íntalled on the “iphone” Iphone because it could not be verified". các bác chỉ giúp em với. tks

Bấm vào Account trên iTunes để xác nhận lại Acc với iPhone nhé!

manhhaVirgo

Bạn Nào CHo Mình Xin App SwapTunes Với:|
Mình vừa Up Fw 2.21 mới mà ko có ứng dụng chuyển phân vùng nhạc : SwapTunes.Bạn nào có cho mình xin với file .ipa hoặc .deb là OK...Cám Ơn Nhìub-)

ThAngNgO_

Bạn Nào CHo Mình Xin App SwapTunes Với:|
Mình vừa Up Fw 2.21 mới mà ko có ứng dụng chuyển phân vùng nhạc : SwapTunes.Bạn nào có cho mình xin với file .ipa hoặc .deb là OK...Cám Ơn Nhìub-)

trong cydia tích hợp sẵn soft này rùi mà bạn,vào cydia cài cho lành :D

luxinano

Mấy pro ơi cho hỏi,máy dg dùng fw 2.2 có XXXXX MobileInstallation lun! Thông thường dùng itunes sync app hay games đã xxx vào chạy bình thường nhưng đôi khi có những cái sau khi sync xong (ko thấy itune báo install...dù đã check) bật iphone lên thì không thấy đã respring rùi nhưng ko dc,vd mới đây là app: WRITE NOW- http://pdaviet.net/showthread.php?t=53204 .Tại sao zậy phải làm sao đây?

qklenp

Hỏi về chương trình chat Agile Messenger !!!

Ai có chương trình chat Agile Messenger file .ipa cho mình xin với...Mình đã kiếm nhưng không có ... Cám ơn nhiều !!!

qklenp

Thank Mod, mình xin lỗi vì đã post nhầm chủ đề, cho mình hỏi chương trình Agile Messeger bạn share đã có thuốc chưa vậy?

tinseven

bác trường ơi? Cho em hỏi làm thế nào để cài file có đuôi .app vào iphone qua winscp hả bác? Ví dụ như cài iComic. Em đã paste vào đường dẫn private/var/mobile/media/Comic. Nhưng ko thấy xuất hiện trên desktop iphone. Vào cydia cũng ko thấy đâu.
Các pro xin chỉ giáo dùm em. Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
bác trường ơi? Cho em hỏi làm thế nào để cài file có đuôi .app vào iphone qua winscp hả bác? Ví dụ như cài iComic. Em đã paste vào đường dẫn private/var/mobile/media/Comic. Nhưng ko thấy xuất hiện trên desktop iphone. Vào cydia cũng ko thấy đâu.
Các pro xin chỉ giáo dùm em. Thanks

Sao Copy vào đó! Nếu Bạn đã Moved thư mục Applications bằng Soft BossTool thì đường dẫn để Copy *.App vào sẽ là => /private/var/stash/Applications.xxxxxx. Còn không thì đường dẫn sẽ là => /root/Applications (Applications trong thư mục GỐC của iPhone khi kết nối với WinSCP)!

ducanh_106cz

Chơi .flv trên iphone

Các bác ơi cho em hỏi có phần mềm nào có thể chơi được .FLV trên iphone ko vậy? Nếu có các bác làm ơn cho em xin với,dùng phần mềm chuyển định dạng lâu quá!:|

tinseven

Copy vào iphone

Sao Copy vào đó! Nếu Bạn đã Moved thư mục Applications bằng Soft BossTool thì đường dẫn để Copy *.App vào sẽ là => /private/var/stash/Applications.xxxxxx. Còn không thì đường dẫn sẽ là => /root/Applications (Applications trong thư mục GỐC của iPhone khi kết nối với WinSCP)!

Theo như bác nói thì em đã thử làm với game Ai là Triệu phú? Nhưng vẫn ko thấy hiện icon ngoài màn hình desktop của ip. Vào bossprefs thì vẫn thấy game đó nhưng ko hiện ở ngoài màn hình. Các bro xin chỉ giáo?

Germaniteen

Theo như bác nói thì em đã thử làm với game Ai là Triệu phú? Nhưng vẫn ko thấy hiện icon ngoài màn hình desktop của ip. Vào bossprefs thì vẫn thấy game đó nhưng ko hiện ở ngoài màn hình. Các bro xin chỉ giáo?

bác chép file mobile installation vào set 775, restart máy là app nào cũng hiện hết.

Hoặc là cách này

1. Dùng WINSCP hay SSH_NO_WIFI copy .app vào thư mục Applications của iPhone (nằm ngay ở root nhé)
2. Set 0775 cho cả thư mục và các file trong đó (Check cái Set group...)
3. Để icon hiện lên thì bạn phải xóa file private/var/mobile/Library/Caches/com.apple.mobile.installation.plist rồi khởi động lại iPhone.

tinseven

Ok, thanks mấy pro nha. Mấy anh cho em hỏi? Em dùng ireboot. Nhưng khi vào ireboot, bấm vào reboot thì cái bảng reboot nó hiện lên màu xanh và ko thể reboot lại máy đc. Bro nào chỉ giúp em với.

ThAngNgO_

Ok, thanks mấy pro nha. Mấy anh cho em hỏi? Em dùng ireboot. Nhưng khi vào ireboot, bấm vào reboot thì cái bảng reboot nó hiện lên màu xanh và ko thể reboot lại máy đc. Bro nào chỉ giúp em với.

mình ko sài cái đó nên ko rõ. còn bạn muốn sài thì SBS cũng tích hợp sẵn reboot rùi, cài thêm chi cho nặng máy, điều nên tránh là : ko nên cài 2 soft tương tự nhau dễ gây lỗi:D