• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

con_meo_bo_teo

IP không nhận được dữ liệu qua ibluetooch

Mình đã cài ibluetooch nhưng chỉ gửi dữ liệu được chứ không nhận lại được,bác nào biết chỉ giúp nhé!thanks:-?:-?:-?

angel_of_devil

iBluetooth chưa ổn định đâu. Mình cài dùng nhận thấy nhận/gửi ko ổn định, lúc đc lúc ko, làm chậm máy, làm nóng máy >>> Remove đi chờ bản nào ổn định :))

tinseven

Có thể do lỗi của phim. Bạn thử dùng tvc convert lại định dạng của phim là ***.mp4. Rồi sync lại xem có đc ko. Nếu ko đc thì chắc do lỗi của iphone rồi. Bạn restore lại iphone rồi thử sync lại xem.

zitacheung

Có thể do lỗi của phim. Bạn thử dùng tvc convert lại định dạng của phim là ***.mp4. Rồi sync lại xem có đc ko. Nếu ko đc thì chắc do lỗi của iphone rồi. Bạn restore lại iphone rồi thử sync lại xem.
Bác ơi chết em rồi, sau khi em restore lại thì máy báo lỗi và k ở lên được máy nữa rồi

Vậy giờ làm cách nào để khắc phục, giờ màn hình của IP của em là vậy nè

Bác nào pro giúp em với , thanks mấy anh nhiều :(( :(( :((

XuanTruong

Super V.I.P
Bác ơi chết em rồi, sau khi em restore lại thì máy báo lỗi và k ở lên được máy nữa rồi

Vậy giờ làm cách nào để khắc phục, giờ màn hình của IP của em là vậy nè

Bác nào pro giúp em với , thanks mấy anh nhiều :(( :(( :((

Về chế độ DFU (Chế độ màn hình đen) rồi Restore lại xem sao nhé, chắc là được đó!:-?

tinseven

Về chế độ DFU (Chế độ màn hình đen) rồi Restore lại xem sao nhé, chắc là được đó!:-?

Chắc cũng ko đc đâu bác trường ạ. Hôm bữa em cũng bị như vầy phải mang ra tiệm sửa mà chả biết bọn nó làm cách nào. Chắc do lỗi của fw rồi. Tốt nhất là ra tiệm nào có uy tín mà sửa. :D

zitacheung

Chắc cũng ko đc đâu bác trường ạ. Hôm bữa em cũng bị như vầy phải mang ra tiệm sửa mà chả biết bọn nó làm cách nào. Chắc do lỗi của fw rồi. Tốt nhất là ra tiệm nào có uy tín mà sửa. :D

Bữa Bác sửa ở đâu thế và khoảng nhiêu vậy Bác, hihi, em ở TPHCM

ThAngNgO_

trời ơi các bạn ko cần đem đi đâu cả :D lỗi này phổ biến như cơm bữa , trên diễn đàn đã có 1 topic riêng về lỗi này, bác nào ở HN em free for all, 1 lần là lần sau các bác bít liền à :D

hoanglam84

Kiến bò trên Iphone

Các bạn ơi, có ai có soft kiến bò trên Iphone 2x cho mình xin với, mình mới rước con Iphone về nên chưa biết gì, mong các bạn chỉ giúp. Nếu có file .ipa càng tốt nha các bạn. Mình đã search trên diễn đàn nhưng không ra
Thanks alot

Chỉnh sửa cuối:

trannhungoc

Em cần tìm phần mềm lên dây cho Guitar

Chả là dạo này em thành ra lãng mạn, suốt ngày cầm đàn, ngêu ngao vài câu: " Đời sinh viên có cây đàn guitar.." Nhưng khổ một lỗi dây guitar thỉnh thoảng lại xuống dây. Toàn phải nhờ bạn đã mất thời giờ lại mất công của tụi nó. Em mạo muội tạo một chủ đề mới để các anh và các bạn chia sẻ cho em và những người cần phần mềm này. Mong các anh và các bạn giúp đỡ, xin cảm ơn ạ!

Các bác cho em hỏi tí ạ.
Em dùng 3G, có cài SBsetting và bossPref tích hợp sẵn trong FW custom của bác NHTrọng. Cho em hỏi là giờ muốn gỡ 1 trong 2 cái hoặc là cả 2 cái thì vào Applications rồi xoá cái SBsetting.app và bossPref.app đc ko ạ?

Em định dùng iHome nhưng lại sợ nó đụng với cái SBsetting... Các bác tư vấn giúp e với ạ
Thanks các bác quan tâm;)

ThAngNgO_

Các bác cho em hỏi tí ạ.
Em dùng 3G, có cài SBsetting và bossPref tích hợp sẵn trong FW custom của bác NHTrọng. Cho em hỏi là giờ muốn gỡ 1 trong 2 cái hoặc là cả 2 cái thì vào Applications rồi xoá cái SBsetting.app và bossPref.app đc ko ạ?

Em định dùng iHome nhưng lại sợ nó đụng với cái SBsetting... Các bác tư vấn giúp e với ạ
Thanks các bác quan tâm;)

muốn remove thì vào Cydia chứ bạn :D, còn vào đây xem thêm về iHome

Bamma_boy55

Cho e xin chương trình ZIPPO LIGHTER!!!!

Mấy bác ai có chương trình ZIPPO LIGHTER cho e xin nha!!E cảm ơn nhìu lắm máy e la FW 2.2

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Các bạn có PM Từ điển A-V và V-A nào ngon và ổn định cho iPhone 3G World bản 2.2.1 không?

XuanTruong

Super V.I.P
Các bạn có PM Từ điển A-V và V-A nào ngon và ổn định cho iPhone 3G World bản 2.2.1 không?

Ạc! Soft thì 2 với 3G gì? World hay Lock gì đều chạy TUỐT hết, chỉ có FW mới có tý quyết định đến việc chạy của Soft mà thôi! Vào đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=49372 Mà lựa nhé, muôn hình vạn trạng, mỗi Soft có một đặc điểm riêng, khó mà nói được thằng nào NGON và ỔN, bởi vì tùy thuộc rất nhiều vào NGƯỜI dùng!:D