• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

Zenki

Super V.I.P
Bạn chỉ mình cụ thể tí được không? Bạn biết ở Source nào không? Bạn cho mình cái Source rồi mình vào Cydia add tự tìm cũng được :D Cảm ơn bạn.

hoanglam84

Các bạn ơi, có ai có soft kiến bò trên Iphone 2x cho mình xin với, mình mới rước con Iphone về nên chưa biết gì, mong các bạn chỉ giúp. Nếu có file app càng tốt nha các bạn. Mình đã search trên diễn đàn nhưng không ra
Thanks alot

Hic,sao không thấy bạn nào chỉ cho mình hết vậy, search mấy ngày nay không thấy. Mình lại không có wifi nên không thể vào cydia để search được. Nếu bạn nào có thì cho mình xin, cảm ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

chandoidichoi

Mấy anh ơi,em dùng Itouch FW 2.2.1,tự dưng hôm qua nghịch giờ không vào được Cydia nữa rùi,làm sao bây giờ :((

manhha1981

em xai IP 2G fw 2.2.1 nhưng mấy bữa nay máy nó chạy với tốc độ của 1 con rùa, vào chương trình ma dợi mãi mới được, ca thoát ra cũng thế lun, em đã xài Free Memorry để check mà luc nào nó cũng báo Amount of Memory availible chỉ từ 2.50 MB, luc nào cao lắm được 10 MB, em nhấn Free Memory thì nó lên được hơn 20MB nhưng rồi nó cứ tụt dần xuống và lại chỉ còn 3-4 MB nên nhiều khi xài wifi hay chương trình gì đó nó cứ đẩy ra và báo restar diviec mới ức.em chang biết nên làm thế nào nữa, các anh cứu em với. em viết bài này là 7h18p và đang mong ngong các anh chỉ cho em cách giải quyết với. Thanks cac anh

các anh ơi ai biet chi gium em với, em đợi mãi mà chưa thấy bác nào chỉ hộ em

buồn qua, chờ cả tiếng đồng hó bác nào chỉ gium em caồ không c

aloalo285

anh ơi cho em hỏi về từ điển Wedict Pro với

em đang dùng 2G firmware 2.2.1 và chạy Wedict Pro 1.5 nhưng em ko dùng được từ điển Việt - Anh, trong mục settings của Wedict em đã tick vào từ điển Việt - Anh rồi mà ra ngoài màn hình chính ko thấy có. Khắc phục việc này thế nào ah?help me pls...

và ai có thì làm ơn cho em xin "thuốc" của Clippy beta nha (phần mềm copy và paste trong tin nhắn ý) cái Clipboard Stack của em hiện lên "Clippy beta has expired" rồi ah...hix
:(

tinseven

em đang dùng 2G firmware 2.2.1 và chạy Wedict Pro 1.5 nhưng em ko dùng được từ điển Việt - Anh, trong mục settings của Wedict em đã tick vào từ điển Việt - Anh rồi mà ra ngoài màn hình chính ko thấy có. Khắc phục việc này thế nào ah?help me pls...

và ai có thì làm ơn cho em xin "thuốc" của Clippy beta nha (phần mềm copy và paste trong tin nhắn ý) cái Clipboard Stack của em hiện lên "Clippy beta has expired" rồi ah...hix
:(
Bạn à. Cái wedict đấy nó dịch chung cho cả 2 tiếng đó là English và Vietnamese. Bạn tra một từ bất kỳ, bấm search rồi nó hiện ra cái bảng dịch. Bạn nhìn cho kĩ trong cái bảng có 2 phần là Tiếng Anh và Tiếng Việt đó:D
Nếu hay thì bấm thanks hộ mình

phuduongdltd

các anh cho em hỏi. em đã rétore iphone 2G, cai một số ứng dụng nhưng khi nhấn vào nó báo "can not open" là sao vậy?
vd: cờ tướng, tử vi trọn đời

aloalo285

cho em hỏi cách xoá dung lượng mục "other" trong iphone?

em thấy mục other hiện lên khi sync iphone với itunes có dung lượng hơn 1G..hix. Cho em hỏi other chứa những gì và làm thế nào để giải phóng bớt dung lượng, tăng bộ nhớ cho máy?ai biết chỉ dùm em, em thanks nha

ThAngNgO_

em thấy mục other hiện lên khi sync iphone với itunes có dung lượng hơn 1G..hix. Cho em hỏi other chứa những gì và làm thế nào để giải phóng bớt dung lượng, tăng bộ nhớ cho máy?ai biết chỉ dùm em, em thanks nha

bạn là mem mới nên mình sẽ chỉ cho bạn, lần sau tìm và hỏi đúng khu vực nha, những vấn đề với iphone hầu như PDA đều có topic rùi :D, bạn vào đây nghiên cứu nha :D

Zenki

Super V.I.P
Bạn nào có phần mềm nào dùng để nhắc việc trên iPhone 2.2.1 hay không? Giống cái To-Do List chẳng hạn :D Ai có share cho mình với nhé :D

aloalo285

cám ơn ThAngNgO nhé, đọc bài đó xong mình vẫn chưa biết làm thế nào để giảm dung lượng mục "other" nhưng được cái đã hiểu nó là gì và thôi, cứ kệ nó đi vậy, "sống chung với lũ" ^^

ThAngNgO_

cám ơn ThAngNgO nhé, đọc bài đó xong mình vẫn chưa biết làm thế nào để giảm dung lượng mục "other" nhưng được cái đã hiểu nó là gì và thôi, cứ kệ nó đi vậy, "sống chung với lũ" ^^

đúng là chưa giải quyết đc other đâu >:), nhiều quá res lại thui :D

aloalo285

mình có hỏi 1 vấn đề về tin nhắn ở mấy diễn đàn rùi, kể cả ở pdaViet này nhưng chưa có ai giúp được cả..hix..cho mình hỏi lại ở đây nhé..ai biết thì chỉ mình với nha...
các pro ơi, giúp mình với, mình đang dùng iphone 2G ver 2.2.1 mà không thể nhận được tin nhắn dài từ 3 trang trở lên từ các thuê bao khác gửi tới (mình đã thử các mạng rồi..) nhắn tin dài mà gửi đi thì đầu cuối vẫn nhận đầy đủ còn người ta gửi lại tin dài thì máy mình ko nhận được mà tổng đài bên gửi vẫn báo cáo là đã gửi tin

vậy là sao????ai biết làm ơn giúp mình khắc phục với huhu..mình hay nt dài wá mà thế này thì chít...

jundat5320

VẤN ĐỀ VỀ " VIDEORECORDER 3G " & " iBluetooth"

các anh (chị) cho e hỏi, sao mình có thể lấy đoạn "video clip" mình đã quay từ phần mềm "Video Recorder 3G" để chép vào máy vi tính của mình để xem & gửi cho bạn bè.
còn phần này nữa cho e hỏi luôn nha, làm sao mình có thể gửi nhạc qua phần mềm " iBluetooth" và khi nhận thì bài nhạc đó nằm ở đâu vậy?
mong các anh chị giúp với nha.:(

Germaniteen

các anh (chị) cho e hỏi, sao mình có thể lấy đoạn "video clip" mình đã quay từ phần mềm "Video Recorder 3G" để chép vào máy vi tính của mình để xem & gửi cho bạn bè.
còn phần này nữa cho e hỏi luôn nha, làm sao mình có thể gửi nhạc qua phần mềm " iBluetooth" và khi nhận thì bài nhạc đó nằm ở đâu vậy?
mong các anh chị giúp với nha.:(

Vào đây xem nè bạn => http://pdaviet.net/showthread.php?t=50690