• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

gale_vn

1/. Các bạn cho mình xin nguồn của công cụ có tên là "Tweak" nằm trong settings dùng đề "fake" carrier và báo sóng wifi dạng số

2/. Và 1 công cụ nữa có tên là "Sound Effects" cũng nằm trong settings luôn!

Xin cám ơn !!!

bupbes

cần tìm Advanced Preferences Mod cho FW 2.2.1

Hiện tai em có đoc đc 1 bài trên 4 Rum chửa đc bệnh cảm ứng ko nhạy ( tức là chập chờn lúc đc lúc ko )

Bạn làm theo cách sau đây.
Trước nhất bạn phải tìm hiểu cách cài winSCP để có thể chép file qua lại giữa Iphone và PC ( tìm trong diễn đàn)
Download file đính kèm phía dưới về rồi giải nén ra sẽ có 3 folder.Copy các file trong folder vào máy IPhone tuần tự như sau:

Folder PreferenceSettings.bundle:
-Copy file BluetoothSettings.bundle và chép đè vào /System/Library/PreferenceBundles/.
-Copy file MobilePhoneSettings.bundle và chép đè vào /System/Library/PreferenceBundle/
- Copy MobileSafariSettings.bundle và chép đè vào /System/Library/PreferenceBundles/

Folder Preferences
-Copy file com.apple.mobilesafari.plist và chép đè vào ~/Library/Preferences/.(~ tương đương /var/mobile ở 1.1.3 1.1.4 hoặc /var/root ở 1.1.2 trở về trước)
-Copy file com.apple.springboard.plist và chép vào ~/Library/Preferences/
Folder Preferences.app
-Copy folder Preferences.app chép đè vào /Applications/

Sau đó bạn dùng winSCP chọn file /Applications/Preferences.app/Settings-iPod.plist rồi edit name nó thành Settings-iPhone.plist (trong thư mục này đã có sẵn 1 file Settings-iPhone.plist cho nên sau khi edit sẽ overwrite lên file này)

Xong hết thì bạn restart lại Iphone rồi vào setting,kéo xuống cuối cùng sẽ có thêm phần Advance Settings .Vào đây chỉnh cảm ứng (Touch) về 0 là bạn sẽ fix được liệt dãy phím cuối cùng .

Chúc bạn thành công .Thân

- và sau đó em có nguyên cứu ở bài viết này thấy nó có Touch giống như bài hướng dẫn cách tăng độ nhạy cảm ứng lên !http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30963&highlight=preferences.app&page=2
-Em đang tính cài nhưng thấy nó chỉ dùng cho FW 2.0 nên sợ............ ăn táo .. anh em nào có Advanced Preferences Mod cho FW 2.2.1 để em chỉnh touch về 0 thử xem coi nó có hết ko T.T . vì máy của em khi cắm sạc nó cảm ứng bình thường ~~!

Thanks anh em đã xem !

Germaniteen

ăn táo là chuyện bình thường của dân iPhoner mà bạn! Nghiên cứu, tìm tỏi và học hỏi!;;)

an888

Hỏi vể ibluetooth và mcallshow

các Pác cho mình hỏi 2 vấn đề mà mình lùng bùng bấy lâu
1) IBLUETOOTH mình nhận được hình và đã biết nó nằm ở mục ALBUM HÌNH ẢNH, còn nhạc và video mình cũng nhận được nhưng kô biết nó nằm ở đâu?
2) MCALLSHOW mình tải data Quảng Nam về giải nén xong dùng PCSuit chép theo đường dẫn :
/private/var/stash/Applications.xxxxxx/MCallShow.app/mdb/ vậy mà mình tra số (510 chứ kô phải 0510) mà nó kô hiện gì cả và gọi đến nó cũng kô hiện. các Pác nào chỉ giáo giúp mình với, xin cảm ơn

betunnoway

các Pác cho mình hỏi 2 vấn đề mà mình lùng bùng bấy lâu
1) IBLUETOOTH mình nhận được hình và đã biết nó nằm ở mục ALBUM HÌNH ẢNH, còn nhạc và video mình cũng nhận được nhưng kô biết nó nằm ở đâu?
2) MCALLSHOW mình tải data Quảng Nam về giải nén xong dùng PCSuit chép theo đường dẫn :
/private/var/stash/Applications.xxxxxx/MCallShow.app/mdb/ vậy mà mình tra số (510 chứ kô phải 0510) mà nó kô hiện gì cả và gọi đến nó cũng kô hiện. các Pác nào chỉ giáo giúp mình với, xin cảm ơn

Chắc là bcs chép chưa đúng rồi chỉ cần systerm/appli... ok luôn.

bupbes

.......... em chỉ muốn có cái Touch trong Advanced Preferences thui ........ anh chị nào có cách cho nó xuất hiện trên 2.2.1 ko ? giúp với !!!!!!!!!

XuanTruong

Super V.I.P
.......... em chỉ muốn có cái Touch trong Advanced Preferences thui ........ anh chị nào có cách cho nó xuất hiện trên 2.2.1 ko ? giúp với !!!!!!!!!

Tác giả đã VIẾT cho FW nào thì chỉ chạy được trên FW đó (Trừ khi Tác Giả Fix lại), nếu cố ÉP nó chạy trên các FW mới thì khả năng ĂN TÁO TÀU là rất cao!:))

kiddy

Cho tớ hỏi cách add video vào ip 2.2.1 với.. .Tớ loay hoay mãi mà k biết làm cách nào cả. hik....

hoanglam84

Cho mình hỏi, ở đây có bạn nào có app kiến bò không vậy?Nếu bạn nào có thì cho mình xin với nha, thanks all

phongmos

Điều khiển tv bằng iphone

pro cho em hỏi có soft điều khiển tivi/đầu dàn băng iphone kg nhỉ?em đọc trên diễn đàn giành cho hệ điều hành SYMBIAN có mục này mà lại thấy rất hay.nhưng đang dùng ip lên đành bó tay.nếu có nhờ pro hướng dẫn giúp nhé.thanhs

Huycl2507

Theo mình biết thì chưa có !!!!

Àh , mà iphone đâu có cổng hồng ngoại đâu , có chương trình chắc cũng k sử dụng đc

nokia_tcx

Có thì có trên Cydia rồi nhưng mình chưa thử. Với lại như bạn Huy nói là iPhone đâu có tin hồng ngoại đâu.

calvinhuynh90

ivoicediallt

em là mem mới nên có gì sai các mod bỏ qua cho
em tìm trên appstore thấy có phần mềm ivoicedialit dùng để đọc tên người mà mình muốn gọi nhưng nó chỉ cho chọn 2 số phone trong danh bạ bác nào có thuốc xin giúp em thank các bác nhiều
Link hướng dẫn của nó đây : http://www.youtube.com/watch?v=Cz1TXEGiXCw

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

điều khiển TV thì phải có cổng hồng ngoại mà con iP thì không có -->không xài được!

phongmos

từ điển việt-nga

mình rất cần bộ từ điển việtnga nhưng lục tung diễn đàn lên rồi ma vẫn kg thấy...mong anh em giúp đỡ thanhs:-/