• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Game.

hung66000

Sau khi thử lại, xóa hết được font, đã format được máy, nhưng kết quả vẫn y như cũ :( Không thể cài được game dành riêng cho N-gage, luôn bị báo là hết bộ nhớ, dù bộ nhớ trống tới 3MB :( Ngược lại, các ứng dụng và game cho s60 chung thì cài được, chạy rất tốt. Có bác nào biết máy em bị gì không :( Em đã thử extract một vài game cho N-gage ra, copy vào thẻ. Đã hiện lên icon của game, nhưng khi open thì vào được đến chữ N-gage rồi lại bị thoát ra :(

Máy bạn hoàn toàn bt k bị làm sao cả . Vì bộ nhớ N-gage rất nhỏ mà thường thì các trò chơi của N-gage có dung lượng lớn hơn nên k thể cài trực tiếp các trò đó trên máy N-gage . Còn khi bạn dùng phần mềm hỗ chợ để installer Games trên pc thì 1 số Games lại đòi hỏi cần phải có thêm file vào hệ thống của máy thì mới hoạt động đc . :D:D:D

Kojiro

Super V.I.P
Mình cài game Bejeweled v1.3.56 vào con 3230.
Khi nhấp vào chơi thì hiện thông báo: (nguyên văn)

"string index out of range: 2 java.lang
StringindexOutOfBoundsException"

Vậy đây là hiện tượng gì,ai biết chỉ mình với nha!

Sakuragi

Máy bạn hoàn toàn bt k bị làm sao cả . Vì bộ nhớ N-gage rất nhỏ mà thường thì các trò chơi của N-gage có dung lượng lớn hơn nên k thể cài trực tiếp các trò đó trên máy N-gage . Còn khi bạn dùng phần mềm hỗ chợ để installer Games trên pc thì 1 số Games lại đòi hỏi cần phải có thêm file vào hệ thống của máy thì mới hoạt động đc .
Quan sát quá trình cài phần mềm vào máy thì em cũng đoán vậy. Có điều không biết làm thế nào mò được cách thêm các file vào hệ thống của máy hả bác ? Extract thì nó chỉ ra mỗi file trong system thôi :(

busserlus

mình đang dùng N70, mình ko biết cài trò sango để chơi như the nào hết ai biết chỉ mình với.minh download cái lib voi color fix roi nhưng nhiu wa ko biết cài cái nào đúng nữa

Thanhha_2602

mình đang dùng N70, mình ko biết cài trò sango để chơi như the nào hết ai biết chỉ mình với.minh download cái lib voi color fix roi nhưng nhiu wa ko biết cài cái nào đúng nữa
Bạn có thể nói rõ là game gì không?Vì game SANGO dành cho NGAGE mà bạn,làm sao chơi trên N 70 được:D

tieuoanh

Super V.I.P
Sango là game N-Gage nhưng được chỉnh sửa để chơi trên các dòng máy S60 khác mà
còn vấn đề có tương thích với N70 hay ko thì bạn phải cài thử xem sao
cài game thì cài lần lượt 12 file sis theo thứ tự, sau đó cài file patch.sis
Sango ko cần color fix và lib :D

leeminh86

bạn ơi , có game chiến thuật giống như heroes không bạn , trước đây mình từng chơi thử 1 trò rất hay , bạn có thể up lên giùm mình không

tieuoanh

Super V.I.P
bạn ơi , có game chiến thuật giống như heroes không bạn , trước đây mình từng chơi thử 1 trò rất hay , bạn có thể up lên giùm mình không

bạn có nhớ tên game là gì ko?
nếu nhớ được thì sẽ dễ hơn trong việc tìm game đấy :D

fantomaskl

Mình đang cần mấy trò xếp hính, xếp gạch đó. Bạn nào có ko? ( không tính mấy trò của PDAMILL nhé )

tieuoanh

Super V.I.P
trò xếp gạch này bạn nghĩ sao ?? :p

Mã:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=173

fantomaskl

thanks tieuoanh nhiều, những mà mấy cái đó cứ "thế nào" ý, mình cài cho người yêu, nếu mà cài mấy cái này thì.......... bạn còn cái nào khác không?

florence

có ai chỉ mình cách chơi qua bài 49 Super Miner với

bạn cứ xếp 05 viên đá tròn thẳng hàng ở dưới(bên trái).bạn lên phía trên bên trái chổ một hàng viên đá tròn đó ban ủi dat vao từng viên cứ thế mà từ từ lấy kim cương bạn cẩn thận dừng cho kim cương rơi nhiều quá sẻ mất đó thế là xong chúc bạn chơi vui vẻ nhé mình chơi tới màng 55 rối đang gặp khó khăn đây

CoolT

Ninja

Ko biết có ai có game Ninja giả lập ko?trò ninja đi cảnh chơi trên băng lúc trước đó,,hình như là 8 vòng thì phải..Ai có thì share cho mình nha.Cám ơn

Freelancer

Gửi mod, làm ơn cho mình xin code của trò Ludimate Tilelander v1.26 mà bạn Badamgiak23 đã post lên. Mình nhập code 00000 mà không được. Mình đang dùng N7610; IMEI là 352273-01-952570-5. Thanks in advance.

tieuoanh

Super V.I.P
Gửi mod, làm ơn cho mình xin code của trò Ludimate Tilelander v1.26 mà bạn Badamgiak23 đã post lên. Mình nhập code 00000 mà không được. Mình đang dùng N7610; IMEI là 352273-01-952570-5. Thanks in advance.

bạn thử 335036 xem có được ko nhé :D

Freelancer

Cám ơn ban tieuoanh, nhưng mà cái Code nó chỉ có 5 số, và mình cần lấy 5 số nào trong 6 số mà bạn cho vậy?:D

tieuoanh

Super V.I.P
Cám ơn ban tieuoanh, nhưng mà cái Code nó chỉ có 5 số, và mình cần lấy 5 số nào trong 6 số mà bạn cho vậy?:D

sr mình nhầm
nó là 35036
nếu vẫn ko được thì bạn nói nhé
để mình up luôn cả game đấy lên cho bạn thử =D>