• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VIỆT HÓA

Linh_t885

Cho minh hỏi các pro chuyên nghề nhé: Symbian OS và Symbian UIQ khác nhau như thế nào? và tại sao không thấy dòng UIQ nào có soft ghi âm cuộc gọi?mà dòng OS thi quá nhiều?!!!

tinh_la_gi

Administrator
Chà ...chà sao vấn này lại được hỏi ở đây ta !!!

+ TLG nhớ có lần đọc đâu đó là do dòng UIQ thiếu mất vài cái App nào đó mà gây ra tình trạng như vậy !!!

Ví như kpd vậy OS nó ấn phím C là tra ra địa chỉ khi gọi ...còn UIQ thì chào thua
và Ghi Âm củng là 1 dạng như vậy !

yeutinh

Bác tinh_la_gi ơi, bác cho hỏi giờ nếu muốn chuyển ngữ một soft cho uiq thì phải cần những gì với ạ.

Manley

Mod Symbian UIQ cho mình hỏi SE-W950i có cài được giao diện và bộ gõ tiếng Việt ko? Nếu được xin hướng dẫn mình cách thực hiện. Thanks

Linh_t885

W950i cũng giống như P990, nếu P990 có soft nào thì W950i có như vậy (trừ soft liên quan đến ghi hình). bạn hãy tìm hiểu nhé!

tinh_la_gi

Administrator
Không biết có anh em nào còn giữ cái chương trình ADL Tiếng Viêt cho UIQ2.1 của TLG không ?!?!!
Nếu còn up lên giúp TLG nhé....
Thánk

caigi

giúp em cài PM tiếng Việt cho P910i

em cài PM tiếng Việt sao chẳng được, anh nào biết giúp em cái nhé. em cám ơn nhiều!

doananh

em cài PM tiếng Việt sao chẳng được, anh nào biết giúp em cái nhé. em cám ơn nhiều!
Cài phần mềm tiếng việt thì cũng như cài các phần mềm tiếng anh thôi bạn ah. Chỉ là khi cài xong rồi thì bạn chọn lại ngôn ngữ là tiếng việt thôi. Thế là ok ah.
Chúc bạn thành công

bibikill3979

Làm ơn,hướng dẫn hộ e mấy bác ơi...................

Các anh ơi,hướng dẫn lại việc cài font đọc tiếng việt Unicode cho UIQ 3.0 dùm e.e đang sài W950i,máy có ổ cứng liền máy 4GB,làm mọi cách theo các hướng dẫn của các topic trước,mà vẫn ko sai quickoffice để đọc file có tiếng việt được.Ai rõ làm ơn chỉ lại,nếu được mail về cho e bài hướng dẫn cu thể tý.Mới sài Uiq 3.0 lần đầu.ko rành.
mail về : bibikill79@gmail.com
bibikill39@yahoo.com
cảm ơn mấy a nhiều.=D>

thongkythuat

Thường cài tiếng việt vô là bị hạn chế ứng dụng,tốt nhất để bản tiếng anh là hay nhất

doananh

Thường cài tiếng việt vô là bị hạn chế ứng dụng,tốt nhất để bản tiếng anh là hay nhất
Nói như bạn thì mấy người bỏ công bỏ sức ra để việt hóa là vô ích ah???? Mình người Việt dùng phần mềm mà có tiếng việt vẫn hay hơn chứ..... dù dùng tiếng Anh mình vẫn hiểu được đôi chút...
Có thể bạn không cần nhưng nhiều người cần đó ( trong đó có mình)

kazavina

cho xin sign phần mềm gõ tiếng Việt

nhờ các bác sign giúp cho phần mềm gõ tiếng Việt
Em rất cần nhưng không sign được
imei của em: 35703301-305636-1
cảm ơn các huynh

ANPHAT

Bị lỗi chỗ nào hay ko cho cài vậy bạn ? Mình cài bình thường mà, đâu có sao.

nlk_mm

Tôi là lính mới :D
Cho xin pm gõ TV và hiện font TV cho p910i
Imel 35423500-430219-0-05
Cảm ơn trước nghe

rickielam

Xin font tiếng Việt cho Sony W960i.

Mấy bác cho em xin font tiếng Việt của W960i ạ (Xem được tiếng Việt khi lướt WEB). Em nghe nói là SymbianUIQ thì font xài chung với PC và chỉ cần chép font vào c:/system/font Nhưng em xem bộ nhớ thì hok có thư mục đó. Mong mấy bác chỉ giáo.

yeu_doi

nhờ các bác sign giúp cho phần mềm gõ tiếng Việt cho con P1i với PM nào cũng đươc.
Em rất cần nhưng không biết sign (đang học hỏi)
imei của em: 357033015171515
Rất cảm ơn các bác!