• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YSVista Orange Glass Theme: Nền cam mạnh mẽ điểm chút tím buồn buồn...

vnyelsea

Thủy chung với phong cách “Glass”, mình xin gửi tặng các bạn dùng p990i một theme Orange Glass. Bản thân yêu thích màu cam “mạnh”, màu tím “buồn”… nên mình chọn hai tông màu này làm chủ đạo và design. Màu cam là màu “chói”, nhưng duới Glass Style rất dịu.
Các bạn cùng sở thích hãy down về và …cùng chia sẻ!

YSVista Orange Glass Theme for p990i (design by VNYELSEA)

p.s. Bạn nào không thích màu tím có thể đưa fonts về màu đen, trông rất rõ.

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

Hồi chiều mình upload nhầm file nháp (Slide và ProgressBar không kéo hết màn hình). 05 bạn đã load theme về dùng load lại dùm mình nhé. Chân thành cảm ơn!

p.s. ThemesCreator-v4.01.b1.3 bị lỗi phần Slide và ProgressBar (không cho chọn Stretch...), không biết có phải không?!? Máy ở nhà mình không lưu file, đành ngồi sửa lại file nháp mà ...bó tay với ThemesCreator-v4.01.b1.3. Thử hai máy tính, cài đi cài lại vài lần mà ...đành chịu. May còn lưu Sony_Ericsson_Themes_Creator_3%2e19 nên sửa được... Đúng là mấy ver mới chỉ được cái "đẹp mã".

(?) Để trích xuất theme đã cài trên máy thì phải làm sao, bạn nào biết chỉ mình với. Cảm ơn!

Caohieu88

Anh vào C\Private\101f6278\Themes để lấy theme đã cài vào máy ra nhé.
PS: Đây cũng là cách các bạn nào ko thích theme nào thì nên vào trong này xóa tận gốc đề phòng trường hợp lưu quá nhiều theme trong máy tốn tài nguyên!

vnyelsea

Cảm ơn Hiếu nhé.

p.s. Xóa theme có thể xóa ngay trên menu. Click theme muốn xóa, từ menu chọn Delete theme...

thai_arc

cho mình hỏi tại sao mình chép tất cả các icon rui mà ngoài màn hình chính 4 cái icon không đổi bạn nhỉ.

vnyelsea

cho mình hỏi tại sao mình chép tất cả các icon rui mà ngoài màn hình chính 4 cái icon không đổi bạn nhỉ.

Mình không hiểu ý bạn "chép hết icon" là chép hết icon nào???
Nếu bạn mod icon cho máy thì nên khởi động lại máy vài lần để có thể nhận toàn bộ icon.
Riêng icon Activity (icon đầu tiên bên tay trái), bạn phải có file ảnh GoPanels_Medium.png trong D:\Resource\ActivityMenu\customisation\semc_default\
Cheers

thai_arc

ý mình là cái hình đầu tiên bạn post ý.mình đã thử chép các bước đúng như trên dd rùi mà không bg được. đôi khi thay hết icon trong máy nhưng vẫn không đổi đc.bác giúp em giải thích với:|

vnyelsea

ý mình là cái hình đầu tiên bạn post ý.mình đã thử chép các bước đúng như trên dd rùi mà không bg được. đôi khi thay hết icon trong máy nhưng vẫn không đổi đc.bác giúp em giải thích với:|

Mới về tới, tranh thủ trả lời bạn vài dong:
Icon MainMenu là do cặp file ALaunch_loc.RSC, ALaunchIcon.mbm quy định;
Icon CallLog là do cặp file CallLogApp.mbm, CallLogApp_loc.RSC quy định;
Icon Phone là do cặp file Tele_loc.RSC, TELEAPP.MBM quy định...
Bạn hãy dùng MBMTools kiểm tra lại ba file *.mbm nói trên xem bộ icon trong ba file này đã đủ chưa...
Icon Activity mình đã trả lời ở trên rồi, khỏi cần nhắc lại nữa nhé...

Nhưng mình thấy hơi kỳ là bên trong đã nhận thì bên ngoài sao lại không nhân nhỉ, trừ phi mấy file *.mbm được tinh chỉnh chưa đầy đủ.
Mà cho mình hỏi bạn dùng bộ icon nào vậy. Bạn cho thông tin cụ thể, nếu có điều kiện thời gian mình sẽ kiểm tra cho. Trong tuần này co chút việc riêng cũng hơi bận. Nhưng không sao đâu... Nếu thông tin bị trễ bạn cũng thông cảm nhé!
Bạn cứ nói cụ thể "bênh" sẽ có nhiều Mod giúp bạn! Mọi người trong diễn đàn này nhiệt tình lắm, đừng ngại. Ai cũng có lúc bắt đầu mà.

p.s. Bộ Icon Win7 của mình dùng là file chép chứ không phải file sis nhé.
Bạn cứ yên tâm dùng file sis vì bộ này có thể uninstal đựoc. Yên tâm!

thai_arc

cảm ơn bạn đã nhiệt tình mình cung chưa hiểu hết về p990 mình chép mấy cái trọn bộ vista với máy cái trong UIq STYLE như các bạn trên dd hướng dẫn nhưng chỉ đc một số thui riêng cái icon bên ngoài chưa bg đổi đc. mong các bạn hướng dẫn

vnyelsea

cái này xài cho máy khác dc ko vậy bro?

Cái này mình làm riêng cho P990i. Giao diện của các dòng máy hầu như khác nhau, đem dùng có thể vẫn được nhưng chắc chắn sẽ có cái thiếu có cái thừa. Mà như vậy trông chắc cũng chẳng ưng mắt đâu. Sorry.