• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Zinc WM6.5 21806 FULL ROM

halamnguyen

cho em hỏi bản này có xài đc cho O2 miniS ko ạh?

Cái này dành cho O2 XDA Zinc , không phải cho Wizard (Mini S) , bạn qua bõ dành cho HTC Wizard mà tải những bản Rom thích hợp cho máy mình !

anhtuanzoa1

co anh em nao bit cook rom cho dong zinc nay khong huong dan cho anh em tu cook ban rom cho ung y nhe . minh thay khong co gi kho ca chi so long khong ben
dung ngi ram hay rom gi wa nho nhe vi touch hd htc cung co chung nay ah ma ra ban rom am am do thoi ^^

Last edited by a moderator:

halamnguyen

Kiến thức của bạn cũng khá nhỉ, nhưng muốn Cook rom thì đòi hỏi phải có 1 kiến thức về máy tính , PPC, hiểu rõ về tập tin, hệ thống của PPC và phải có lòng kiên nhẫn , tỉ mỉ nữa . Nói chung nó cũng khá phức tạp và nguy hiểm, có thể dẫn đến "Cục chặn giấy" !

letrungdung2612

Các bác oi giúp em với em muon up Rom len WM 6.5 nhưng ko được, thấy các bác nói bootloader. Em làm theo hướng dẫn nhung nó cứ đứn mãi ở màn hình Bootloader chẳng thấy nó chạy gì hết. em chờ lâu nên em nhẩn Reset thì máy vẫn bình thường chẳng thấy thay đổi gì! Giúp em với

tuanduong85

Các bác oi giúp em với em muon up Rom len WM 6.5 nhưng ko được, thấy các bác nói bootloader. Em làm theo hướng dẫn nhung nó cứ đứn mãi ở màn hình Bootloader chẳng thấy nó chạy gì hết. em chờ lâu nên em nhẩn Reset thì máy vẫn bình thường chẳng thấy thay đổi gì! Giúp em với

Sao bác giống em thế...em cũng làm như mấy bác kia hướng dẫn là chép cái file MARSII_G4.ABI vào thẻ nhớ, trong thẻ nhớ của em chỉ duy nhất file đó hà, sau đó Boot Loader thì nó cứ đứng ngay tại màn hình đó (Start Downloading Image...)hok làm gì hết...hix, em để thử 1 tiếng, 2 tiếng...cũng như vậy, bực quá ghim cục sạc rồi đi ngủ...tới sáng thấy máy tắt ^^! tưởng đã Up xong nên rộn rã trong lòng...ai zè mở lên thì vẫn còn y chang hok thay đổi gì ^^!...

Máy em đang xài WM6.1 vậy thì cho em hỏi có UP thẳng lên được hok hay còn làm gì khác. Em có dạo một vòng thì biết được có 2 các UP, 1 là xài Sync 4.5, 2 là Up từ thẻ nhớ. Mà cách 1 chắc em hok xài được vì em hok cài được Syn 4.5 do xài Windows 7...

Em mới vào nghề nên mong các bác chém nhẹ tay..^^!

tuanduong85

hix hok ai trả lời nhưng cuối cùng sau 2 ngày mày mò thì mình cũng Up đc WM 6.5 được rùi ^^!....

letrungdung2612

Tuanduong85 oi bạn làm thế nào vậy chỉ giúp mình với!Thấy moị người dùng WM 6.5 mà thấy thèm wa!

nin1009

bạn chép file MARSII_G4.ABI vào thẻ để ở ngoài không bỏ vô folder nào hết gim sạc điện thoại vào bấn nút qua phải giữ luôn chọt reset tự động máy sẽ làm công việc của nó,công đoạn up rom sẽ diễn ra trong vòng 10 phút,khi nào ban thấy máy đứng lại hơi lâu đừng bối rối chọt reset cái nữa là hoàn thành,khi vào được win rồi thì bạn nên hardreset cái nữa cho chắc ăn;;),nhớ là phải sạc pin cho đầy trước khi up rom nhe,khi đang up rom không dược rút sạc ra nhe,gim sạc vào máy mới up rom được;;) và thẻ nhớ phải còn trống 1/2 bổ nhớ nhe

tuanduong85

Tuanduong85 oi bạn làm thế nào vậy chỉ giúp mình với!Thấy moị người dùng WM 6.5 mà thấy thèm wa!
Đúng là chép để ngoài thẻ nhớ rồi BootLoader thì quá trình cài đặt sẽ diễn ra, khoảng 3phut' la` xong ha`....Nhưng lúc đầu mình làm thì nó cứ Start Downloading Image mà ko có cụ cựa gì hết, làm đi làm lại cũng vậy,....

Rồi mình dạo lòng vòng và nghe mấy pác kia nói Up về bản gốc của nó rùi Up lên lại thử thì mình vào cái trang này --> http://www.myxda.com/xda-zinc_wm5_download.aspx download về cái bản WM5 gốc. Cái này down về sẽ là file Xda_Zinc_WWE_RM1070517.exe, bạn connect Syn 4.5 rùi chạy file này nó sẽ tự Up về WM5 (Đối với WinXP), còn nếu bạn đang xài Win7 như mình thì chạy Windows Mobile Device Center rùi chạy file Xda_Zinc_WWE_RM1070517.exe (Khi chạy thì nó tự động BootLoader cho bạn luôn)....Hok biết như thế nào nhưng cái máy của mình sau khi chạy file đó thì quá trình Upgrade chạy xong 100% rùi lại đứng đó luôn không có động đậy gì, mình SoftReset lại thì vẫn còn là 6.1 (Máy mình đang là 6.1...) hix, tưởng pó tay nhưng sau khi BootLoader lại bằng tay thì nó bắt đầu Upgrade vèo vèo.....(Lúc này thẻ nhớ của mình đang còn giữ cái file WM6.5)....hix...thế là xong (Hok hiểu nổi)...

Thế là xong bản 6.5 nhưng bây giờ phát hiện nhiều lỗi quá, hiện giờ hok hiểu sao khi điện thoại đi hoặc ai gọi lại thì hay treo máy phải SoftReset và mấy cái nhạc chuông sao hok chỉnh được...^^!...Đang tìm cách FIX....

Ah`, nếu bạ làm như mình chỉ và cài xong WM6.5 thì nó sẽ hiện mấy bản Cofig muối giờ, và canh cảm ứng (Screen Align.....), cái này chắc ai cũng biết.....có gì cứ Replay mình sẽ phản hồi..hix...Bây giờ Hok biết Fix được cái vụ gọi điện thoại hay nhận cuôc gọi bị treo hok nữa....hix..........

anhtuanzoa1

Cruzzm ca netsky cung chi la nhung doi tuong su dung dt thong minh giong nhu minh thoi ho da viet dc ban rôm nay tai sao chung ta lai khong ho chiu hoc hoi nhieu tu nhung thanh vien khac va tu tim hiu ve qua trinh tao ban rom the nhung ho da khong hoan thanh duoc mot ban rom hoan thien/ chung ta hay tao ra mot ban rom 6.5 hoan hao xem nao

nkhoang

Mình đã Up WM6.5 nầy rồi Phải nói chạy cũng OK lắm các bạn à. Thanks nhiều

hohuyhoangbk

mấy anh cho em hỏi, em cài bản này và bản 6.0 của nhà sản xuất nữa, mở máy lên dùng bình thường được một lúc là mấy phím nghe gọi,windows, phím 5 chiều không còn chính xác nữa. Em muốn biết làm sao khắc phục được, mọi người ai có kinh nghiệm về khoảng này chỉ em với, em up đi up lại nhiều lần mà vẫn bị. Mọi người cho em hỏi làm sao đưa máy về trạng thái ban đầu của nhà sản xuất vậy. Cảm ơn mọi người. Sẵn tiện cho em hỏi dòng O2 Zinc này thì ở đâu sửa chữa tốt mà giá phải chăng? Cảm ơn.

dhshoangsonvn

mấy pro chỉ dùm em cách chuyển rom úp từ thẻ nhớ trở lại úp bằng cáp với. vì máy e không có thẻ nhớ.