• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZIO SimCity2000 - GAME CHIẾN LƯỢC XÂY DỰNG THÀNH PHỐ

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ZIO SimCity2000 v1.0​

Game có từ lâu, theo yêu cầu của một số thành viên, xin phép đưa Link vào DS và tạo Thread để mọi người thảo luận cách chơi và phát triển.
Game thể loại chiến lược xây dựng thành phố.
Phiên bản Full, hỗ trợ các HDH và màn hình.

tham khảo và tải Game:

Last edited by a moderator:

hungfv

Anh Quang ơi có thể down được hướng dẫn sơ bộ chơi game này ở đâu? Em thích các trò xây dựng này nhưng lại chưa chơi trò Sim này lần nào cả, vào loay hoay không biết xây dựng cái gì trước.

for1danny

chào bạn PhamQuang,

mình có down bản simcity về và íntall. nhưng nó chẳng hỏi đăng kí gì cả và vẫn chơi tốt. Tuy nhiên khi connect với 1 vùng bên cạnh thành phố của mình thì nó bị out, văng ra ngoài. Ko bít là bị gì nữa.

Bạn có thể giúp mình ko?

tks

yeu_khong_em09

máy hết RAM, vì có thể khi bạn chuyển sang vùng bên cạnh, chương trình tăng dung lượng RAM đột ngột, máy ko kịp refresh lên game bị out ra. Mình cũng hay bị như vậy, khi vào hỏi thì các bác ở trên này cũng nói thế và kiểm tra RAM thì đúng là bị tụt thật ! ... Thanks

humiho

vanhelsing

Oái dò dẫm mãi không chơi được trò này các bác ạ, đúng la game này nổi tiếng toàn thế giới mà sao chơi khó quá, xây mãi xchawngr ra cái gì cả

for1danny

thì.....pác cứ hình dung là......
đầu tiên là phải có điện. vì có điện thì dân mới ở. Vì vậy việc đầu tiên là xây nhà máy điện. Sau đó muốn có dân ở thì phải có nhà. mà muốn có nhà thì phải xây khu dân cư. Sau khi có dân thì phải có kinh doanh. Vì thế phải xây những khu thương mại. mà muốn có cái kinh doanh thì phải có sản xuất. Nên phải xây nhưng khu công nghiệp.
Bạn có thể tham khảo thêm ý kiến dân chúng để xây R (khu nhà ở) C (khu thương mại) và I (khu công nghiệp) cho phú hợp.
Bên cạnh đó bạn cần chú ý đến các vấn đề khác như tê nạn xã hội (xây cảnh sát), phòng cháy , trường học ,......
nếu bạn có ý tưởng tốt thì mức thu nhập hàng tháng của bạn sẽ cao hơn mức chi . Vậy bạn sẽ trở thành 1 thị trưởng tốt và....giàu có. Và ngược lại thì.......

chỉ thế thôi.

for1danny

thì bạn bấm vào cái hình tia điện (nhưng giữ 1 tí) nó sẽ hiện ra 1 cái menu con để chọn loại nhà máy điện.
Muốn có nước thì bạn xây các tháp nước hoặc bơm nước từ sông, hồ. sử dụng ống dẫn nước để dẫn nước đến khu vực mình cần.

pvhuang

Game nay giong tren PC thi phai? Không biết có bị lược bớt gì so với PC không các bác nhỉ?

phamdinhdung

ZIO SimCity2000 v1.0​

Game có từ lâu, theo yêu cầu của một số thành viên, xin phép đưa Link vào DS và tạo Thread để mọi người thảo luận cách chơi và phát triển.
Game thể loại chiến lược xây dựng thành phố.
Phiên bản Full, hỗ trợ các HDH và màn hình.
Có Code ĐK kèm theo.

Link tải Game:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=582
híc em cài xong vào chơi thì không dùng cảm ứng được.mà cũng không dùng phím cứng nào trừ cái phím 5 chiều của con o22 già khụ này.híc.sao vậy bác.còn lkhông thể thoát ra nữa.híc.tiếc thế .không hỗ trợ con của em hay sao vậy nhỉ???

Status
Không mở trả lời sau này.