• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[02-05-2011] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21916.5.0.95) - SB31

coffeelove2603

Rất có thể bạn chưa chép file SBExternal.sbr kèm theo vào My Storage. Dùng file cũ không được đâu!

đã chép vào rồi mà, cài được, nhưng khj máy reset lại, ở màn hình chính báo lỗi là ko tìm thấy cái JMLTODAY thì phải

GamesLife

Mình Up phát được hết cả, làm đúng hướng dẫn là được. Bạn thử Up lại xem sao!

anhtuan21204

Sao mình cài vào thì phần GPS ko sử dụng được,cập nhật thời tiết cho thành phố cọn trong danh sách thì ok(vd:HCM,HN,..)còn chọn my location thì ko được,mình sử dụng googlemap thì cũng ko xác định được,nhưng cài lại bản rom sense trong room này thì GPs chạy bình thường,mình đang ở nha trang.Đã sd cả 3 dịch vụ,msn,accu,với google weather.thks

coffeelove2603

đã up lại nhiều lần n vẫn thế. jờ vẫn dùng SB31 n ko cài JMLToday....cảm ơn bác Sonblack!

Lethevinh_ne

Sao mình cài youtube vào không được vậy , bạn nào có bản youtube nào cài được cho mình với , ko có youtube thì chán chết

anhtuan21204

Sao mình cài youtube vào không được vậy , bạn nào có bản youtube nào cài được cho mình với , ko có youtube thì chán chết

Ở ngoài room có bác nào up bản youtube 2.0 đó,ra ngoài mà kiếm,ko thì dùng ie mặc định trên máy google "youtube app" rồi down trực tiếp lun,
Mình muốn thay đổi ảnh nền nhưng ko hiển thị được,bác sơn giúp giùm,nó chỉ hiển thị trên lock screen và màn hình start thôi.
Cái GPS đã sử dụng bằng google map được,nhưng cái weather vẫn ko kết nối được,dù sao vẫn cảm ơn bác về bản rom

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

Trên winmo có phần mềm nào giống như ghost trên máy tính ko bác sơn,tại vì hay thử các bản rom mà mỗi lần vậy cài game,với soft lại là thấy nản luôn,

Chỉnh sửa cuối:

kbuor_thong

Dùng IE vào trang Youtube xem được mà đâu cần phải cài ứng dụng Youtube nữa?!!

trunghieuhtc

Ở ngoài room có bác nào up bản youtube 2.0 đó,ra ngoài mà kiếm,ko thì dùng ie mặc định trên máy google "youtube app" rồi down trực tiếp lun,
Mình muốn thay đổi ảnh nền nhưng ko hiển thị được,bác sơn giúp giùm,nó chỉ hiển thị trên lock screen và màn hình start thôi.
Cái GPS đã sử dụng bằng google map được,nhưng cái weather vẫn ko kết nối được,dù sao vẫn cảm ơn bác về bản rom

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

Trên winmo có phần mềm nào giống như ghost trên máy tính ko bác sơn,tại vì hay thử các bản rom mà mỗi lần vậy cài game,với soft lại là thấy nản luôn,

Youtube của bạn đây
View attachment 345223

kbuor_thong

Không được nhấn Watch Video thì nó ra trang báo lổi The page cannot be displayed :(
Bạn chọn Settings/Network Settings/Browser Connections ô Select Network chọn Internet và cài đặt IE Tool/Options/Other chọn Desktop Computer.
Mình vẫn xem Youtube bằng IE bình thường mà, mỗi tội không xoay ngang màn hình được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Em thử cài mà sao không chạy được www.nhaccuatui.com online nhỉ ? còn thiếu file gì nữa
Mình đã thử các kiểu không nghe nhạc trên nhaccuatui.com được đâu vì không hỗ trợ Flash.

Chỉnh sửa cuối:

lukehanu

Có cách nào gỡ cái khóa màn hình mặc định được không? Mình dùng 1 thời gian thì cái đồng hồ ở màn hình lúc khóa bị lệch. Nhưng nói chung là bản này của anh Sơn rất đẹp, mấy thằng bạn e dùng iphone hay HTC Desire 2 nhìn thấy mà cũng thích.

KhongAn

Có cách gì làm cho Opera và Media Player không tự động xoay màn hình không vậy, thỉnh thoảng nằm để xem màn hình nó tự xoay khó chịu quá. Sửa reg có được không ? Nói chung bản của anh SB hay phết, mỗi tội đến 15/7 này Win MO chính thức bị khai từ, buồn quá. Anh SB chuyển sang nghiên cứu chạy Android cho i8000 thì hay quá

coffeelove2603

Có cách gì làm cho Opera và Media Player không tự động xoay màn hình không vậy, thỉnh thoảng nằm để xem màn hình nó tự xoay khó chịu quá. Sửa reg có được không ? Nói chung bản của anh SB hay phết, mỗi tội đến 15/7 này Win MO chính thức bị khai từ, buồn quá. Anh SB chuyển sang nghiên cứu chạy Android cho i8000 thì hay quá
bạn vào Orientation Setting, config lại các ứng dụng tự xoay màn hình, hoặc Stop Detection sẽ được đó.

Lethevinh_ne

Bạn nào cho mình bản coreplayer bản mới nhất đi ;;) . Thanks

Chỉ mình cách tắt nhạc mỗi khi gửi tin nhắn thành công nhe . Gửi cũng báo , ồn ào gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

invi1989

Bạn chọn Settings/Network Settings/Browser Connections ô Select Network chọn Internet và cài đặt IE Tool/Options/Other chọn Desktop Computer.
Mình vẫn xem Youtube bằng IE bình thường mà, mỗi tội không xoay ngang màn hình được.
bạn có thể chỉ dẫn rõ hơn một chút được không mình tìm hoài ko được:-??

invi1989

tiện đây em hỏi các bác luôn em xem youtobe trên điện thoại nhưng màn hình nhỏ với lại loại ôm đi nha ii sài cung tốn pin lém nên e dùng cáp tv out khi sài youtobe out ra ti vi thì -> màn hình dọc vì youtobe trong điện thoại xoay ngang mà bác nào biết cách chỉnh chỉ giùm e với

kbuor_thong

bạn có thể chỉ dẫn rõ hơn một chút được không mình tìm hoài ko được:-??
Bạn mở Cài đặt Samsung rồi cứ theo thứ tự này thôi: Settings/Network Settings/Browser Connections tại ô Select Network bạn chọn Internet.
Còn Tool/Options/Other chọn Desktop Computer là ở mục cài đặt của IE.