• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[02-05-2011] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21916.5.0.95) - SB31

snakehg95

Bạn mở Cài đặt Samsung rồi cứ theo thứ tự này thôi: Settings/Network Settings/Browser Connections tại ô Select Network bạn chọn Internet.
Còn Tool/Options/Other chọn Desktop Computer là ở mục cài đặt của IE.
Ngoài ra bạn có thể xem youtube bằng opera mini thông qua Streaming Player, có thể xoay ngang màn hình nữa. ít tốn data hơn khi xài 3G.

invi1989

mấy bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng ss i8000 sb31 vào trang tv.vinaphone.com.vn không xem được thì phải mình chọn xem 3g toàn báo lỗi với lại độ sáng của sb31 hay chập trờn ko ổn định như sb30 ( mình để chế dộ auto adjustment)

leanvn00

anh sonblack ơi có rom nào mà k bị xóa mấy kái này k :
Asphalt4 (Game), Crayon Physics (Game), Dice (Game), Face Book, Podcast, QIK, RSS Reader, Cube, MainMenu, OnlineWidget, Samsung Today, Video Editor, Digital Frame, Smart Search, Unit Converter, Video Editor, Application Store, Communities (Share Pix), Connected Home, Midomi, Task Switcher, SPlugin Favorites, Google Maps, Smart Memo, Smart Reader, Smart Sync, Youtube, My Files, Adobe Reader, Java, SMS-MMS (loại bỏ cùng với registry) ...

nhimminh123

anh sonblack ơi có rom nào mà k bị xóa mấy kái này k :
Asphalt4 (Game), Crayon Physics (Game), Dice (Game), Face Book, Podcast, QIK, RSS Reader, Cube, MainMenu, OnlineWidget, Samsung Today, Video Editor, Digital Frame, Smart Search, Unit Converter, Video Editor, Application Store, Communities (Share Pix), Connected Home, Midomi, Task Switcher, SPlugin Favorites, Google Maps, Smart Memo, Smart Reader, Smart Sync, Youtube, My Files, Adobe Reader, Java, SMS-MMS (loại bỏ cùng với registry) ...
Có đấy bạn. ROM GỐC.
Nếu bạn thích các thứ này thì cài vào máy thôi, đơn giản mà.

leanvn00

Có đấy bạn. ROM GỐC.
Nếu bạn thích các thứ này thì cài vào máy thôi, đơn giản mà.
cám ơn bạn, nhưng trên mạng mình thấy nhiều rom gốc quá, k biết cái nào mới đc , còn tự cài thì mình lại k tìm ra game asphalte 4 nào có hỗ trợ lắc cả :D:D

kdv2108

Active Member
cám ơn bạn, nhưng trên mạng mình thấy nhiều rom gốc quá, k biết cái nào mới đc , còn tự cài thì mình lại k tìm ra game asphalte 4 nào có hỗ trợ lắc cả :D:D

Nếu chỉ cần game Asphalt4 hỗ trợ G senser thì bạn cài cái này vào nhé,giờ ai dùng ROM gốc bạn
http://www.multiupload.com/AITVZ3255E1
Đây là game Asphalt trích từ ROM gốc nên chơi thoải mái

poiuy

Nhờ các bác dùng rom này kiểm tra dùm xem gõ tiếng việt ở bằng VNkeyboard kiểu telex trong excel có bị lỗi không? Cụ thể là gõ dấu huyền, ví dụ chữ "mùi" thì gõ là m-u-i-f là lỗi nhảy sang ô bên cạnh và mất toàn bộ chữ đã gõ trong ô đó.

stupid1314

Các bạn ơi, cho mình hỏi một chút. Thấy bản rom đẹp quá mà mình đang băn khoăn một chút. Mình mới mua chiếc samsung i8000 nhưng là phiên bản của Hàn Quốc ( nó có tên là M715 ), cũng đã up sang phiên bản tiếng Anh. Vậy không biêt có up được bản rom này không vậy các bạn? Mình nghe nói là chiếc M715 này có cấu hình y như chiếc i8000, nhưng nó chỉ dùng cho thị trường nội địa. Vậy bạn nào biết cho mình 1 lời khuyên nha, xin cảm ơn các bạn, vì lâu nay dùng android mới chuyển qua xài WM.

laobao9

mình up thanh cong rồi nhưng sao ko thấy cái filie Copy file SBExternal.sbr ổ đâu để coppy nhỉ?

poiuy

Các bạn ơi, cho mình hỏi một chút. Thấy bản rom đẹp quá mà mình đang băn khoăn một chút. Mình mới mua chiếc samsung i8000 nhưng là phiên bản của Hàn Quốc ( nó có tên là M715 ), cũng đã up sang phiên bản tiếng Anh. Vậy không biêt có up được bản rom này không vậy các bạn? Mình nghe nói là chiếc M715 này có cấu hình y như chiếc i8000, nhưng nó chỉ dùng cho thị trường nội địa. Vậy bạn nào biết cho mình 1 lời khuyên nha, xin cảm ơn các bạn, vì lâu nay dùng android mới chuyển qua xài WM.

M715 không up được đâu bạn nhé, die máy đấy. ìm rom Eng cho nó chắc phải tìm ở trang diễn đàn của nước ngoài, may ra.

stupid1314

M715 không up được đâu bạn nhé, die máy đấy. ìm rom Eng cho nó chắc phải tìm ở trang diễn đàn của nước ngoài, may ra.

Vậy thì chán quá, tính mình thích vọc mà giờ chẳng có gì để vọc.

boydaotacvt

muốn có viên cube 3d như rom gốc thì mình làm sao nhỉ
hiện tại đang xài rom sb30 của bác Sơn , chưa muốn đổi qa rom mới vì lần up rom sb 30 bác Sơn support tận tình qá nên còn nhớ mãi hehe

chjpb0y9x

cho e hỏi 1 chút đc ko ạ, e cài bản room này và xong hết rồi, nhưng mà cái màn hình today nó ko kéo slide đc ạ, nghĩa là giữ vào 1 biểu tượng home rồi kéo sang ngang ý ạ. E chỉ click vào từng biểu tượng home, message .... thôi ạ. ?

huannt_t0803l

mới quay lại xài wiinmo .sau khi làm quen với android.....................link die hết rùi.abc naÒ có cho mình xin với ..thank