• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

nnq_mm

Mình đặt CWM 190MB và 1 sd-ext 512 MB thì có chạy được cái này không vậy mấy bạn? Mình cài xong không khởi động được

0913100606

Mình đặt CWM 190MB và 1 sd-ext 512 MB thì có chạy được cái này không vậy mấy bạn? Mình cài xong không khởi động được
Bạn cứ cài đúng theo khuyến cáo của bác chủ topic đi, nếu không máy không khởi động được đâu

ngocphuoc

Bác dungphp cứu giúp cho con tmo của em sau khi flash rom v1.9 xong, em task29 để flash rom khác nhưng không được, trước đây thì vẫn bình thường, không biết task29 có giới hạn bao nhiêu lần sử dụng. Cám ơn Bác thật nhiều

atulaphan

Bác dungphp cứu giúp cho con tmo của em sau khi flash rom v1.9 xong, em task29 để flash rom khác nhưng không được, trước đây thì vẫn bình thường, không biết task29 có giới hạn bao nhiêu lần sử dụng. Cám ơn Bác thật nhiều
Chỉ cần (Task29, flash radio, fomat và chia thẻ nhớ, cài Magldr 1.13) cho lần đầu tiên up rom trên nand, còn từ lần sau up rom sau chỉ việc cài lại recovery theo yêu cầu, wipe all và up rom.
à, bên XDA có bản V2.0 của bác dũng rồi đấy, ae cùng up nào.

ngocphuoc

Chỉ cần (Task29, flash radio, fomat và chia thẻ nhớ, cài Magldr 1.13) cho lần đầu tiên up rom trên nand, còn từ lần sau up rom sau chỉ việc cài lại recovery theo yêu cầu, wipe all và up rom.
à, bên XDA có bản V2.0 của bác dũng rồi đấy, ae cùng up nào.

Cám ơn bạn, nhưng trước đây mình thường làm vậy, sao bây giờ làm không được, không biết con tmo của mình có bị trở chứng

gapda

có bác nào giúp em vấn đề này cái, em up ban rom TemBluDroid mà bị lỗi font tiếng việt có cách nào khắc phục ko vậy mấy bác
:(

có bác nào giúp em vấn đề này cái, em up ban rom TemBluDroid mà bị lỗi font tiếng việt có cách nào khắc phục ko vậy mấy bác
:(
Bạn mở file .zip của bản rom không bị lỗi font ra rồi extract thư mục fonts (system/fonts) ra ngoài, sau đó bạn mở file .zip của bản rom bị lỗi rồi xoá thư mục fonts đi và add thư mục fonts mà bạn vừa extract ra đó là được.

gapda

em thấy bản tembluDroid rất mượt, wether rất ngon ko bị giựt nhưng font tiếng việt lại bị lỗi làm thế nào khắc phục nhỉ mấy bác pro:(

gapda

Bạn mở file .zip của bản rom không bị lỗi font ra rồi extract thư mục fonts (system/fonts) ra ngoài, sau đó bạn mở file .zip của bản rom bị lỗi rồi xoá thư mục fonts đi và add thư mục fonts mà bạn vừa extract ra đó là được.
em thực hiện thao tác đó trên pc hay là trên con HD2 cua em hở bác, hj em còn non lắm...

ngocphuoc

Trên PC bạn ạ. Bạn mở file .zip bằng Winrar nhé.

Giờ chỉ còn cách Task29 rồi cài lại Ship Rom rồi cài Android lại từ đầu xem sao thôi.

Task29 không được thì sao cài lại Ship Rom được bạn ơi, có cách nào khác bạn giúp mình với.

Task29 không được thì sao cài lại Ship Rom được bạn ơi, có cách nào khác bạn giúp mình với.
Sao lại không Task29 được vậy??? Nó báo lỗi gì vậy bạn??? Máy còn đưa về được Bootloader và có nhận USB không?

ngocphuoc

Sao lại không Task29 được vậy??? Nó báo lỗi gì vậy bạn??? Máy còn đưa về được Bootloader và có nhận USB không?

Máy vẫn đưa về Bootloader được đồng thời cũng nhận USB luôn, nhưng khi chạy Task29 thì tới phần Update thì không có thông số nào cả chỉ có phía dưới gốc bên phải đề chử "cancel" mà thôi. Nhờ cao thủ giúp dùm.