• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03 JUNE][[MAGLDR/cLK] LeoRCMix S v.1.5 (RCMixS v.2.0) [Sense 2.1+3.0][Tytung R10]

vipautoprovtv

Các bác cho em hỏi thêm câu nữa,bản này đổi kernel Rafdroid r1.9 OC, có đỡ ngôn pin hơn kernel Tytung R10 không nhỉ ?
Với lại em vừa mua 1 cục pin gallio 1500mah nhưng thời gian sử dụng con thua cả pin zin ,không biết là do kernel không nhận ra dung lượng hay pin có vấn đề ,xui thật
Bác nào có app đo dung lượng pin thì search em với thanhk nhiều

Chỉnh sửa cuối:

PingMD

Em không tài nào download đc, gói cước 6mb mà down đc có 3kb/s à. Anh em nào có link MF ko cho em với.
Thanks.
Chúc sức khỏe.

0913100606

Các bác cho em hỏi thêm câu nữa,bản này đổi kernel Rafdroid r1.9 OC, có đỡ ngôn pin hơn kernel Tytung R10 không nhỉ ?
Với lại em vừa mua 1 cục pin gallio 1500mah nhưng thời gian sử dụng con thua cả pin zin ,không biết là do kernel không nhận ra dung lượng hay pin có vấn đề ,xui thật
Bác nào có app đo dung lượng pin thì search em với thanhk nhiều
Pin mua thêm cho du dung lương có cao hơn pin zin (1500 so với 1250mA) nhưng không tài nào qua nỗi pin zin, mình thấy rất nhiều người phản ảnh vấn đề này.

tumap

Bản này cài nhưng thấy dòng chờ cao. dùng thử thấy khá mượt. Đang test tiếp.

atulaphan

ok khá mượt nhưng chơi games bị lỗi, vd: NFSpeed bản v1.2 chơi ok còn v1.5 ko chơi đc. quay về bản v1.2 đi ae.

dienluc510

Bản này mượt nhung có lẽ ko dám dùng vì chỉ 1/2 ngày (nghe gọi vài cuộc, lướt web 15 phút) đã làm mất 80% pin rồi, bùn wa!~!

0913100606

Bản này nhẹ nhàng, dùng ổn nhưng có cách nào khắc phục sọc màn hình không các bác ơi?

nhoc_tron36

Bản này nhẹ nhàng, dùng ổn nhưng có cách nào khắc phục sọc màn hình không các bác ơi?

em cũng bị sọc màn hình,tưởng đâu bị hư màn hình chứ, mà sao cái gsensor của em k hoạt động, đang lo vụ này quá,hix

hunghm87

Nói chung mấy bản sen 3 nay đang nhiều lỗi lắm nên các KTV chỉnh mệt nghỉ :D

ducbinh94

Mình dùng Leo 512, nhìn chung sau 1 ngày sử dụng, ngoài lỗi sọc màn hình, gần như không gặp lỗi nào khác, ram free khoảng 110~130 (k cài chương trình kill ram nào cả), cài đặt thêm các soft khác vô tư. Đang test game.

tommy_trant20

bản này sao khi dc bác trinh tuan sửa cho ng việt sài thì mọi thứ ok như có đều pin xài mau hết wa.

bản này sao khi dc bác trinh tuan sửa cho ng việt sài thì mọi thứ ok như có đều pin xài mau hết wa.
Mình dùng bình thường được hơn 1 ngày lại tìm về với sạc...:ar! Có thể do hiệu ứng thời tiết của Sense 3 nên hao pin hơn bình thường, các bạn có thể để độ sáng màn hình tối thiểu, âm lượng chuông nhỏ đi hay thường xuyên dùng TaskManager tắt các chương trình chạy ngầm,...;;) Nói chung muốn đẹp thì phải tốn pin thôi...>:)

randoms

Mọi chức năng đều bình thường rồi chứ các bác còn lỗi nào ngoài sọc màn hình ko ạ. Ai rìu viu cho e với.

tommy_trant20

mình cũng thường taskmanager kill các app mà vẩn thấy sài dc có hơn nữa ngày là pin xuống 15% là phải sạc rồi.

Đang upload bản cLK_LeoRCMixS_v1.5_VN lên host, bạn nào thích thì cài nhé... Có một số thay đổi nhỏ như tích hợp % pin, thêm Equalizer,..