• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03.MAR.2011][CWM] TyphooN CyanogenMod 7 v2.5 [2.3.3/RC1][A2SD/RAM][rafpigna OC 1.8]

demonfang11

Các bác cho hỏi, khi chạy CWM của bản này trên Tmos thì file flash.cfg để như thế nào ạ? Bên trên không thấy bác chủ thớt chú thích CWM 135M là dành cho Tmos hay EU.

nguyenh

Như nhau bạn ạ. Nếu bạn định tự chỉnh lại mà ko download thi chỉnh thành 135Mb ngoài ra còn cái cache 44mb nữa nhé!

nguyenh

Mình có post cả file CWM cho bản này rồi, bạn down về và vá bằng file này nhé!

randoms

Mình có post cả file CWM cho bản này rồi, bạn down về và vá bằng file này nhé!

Tại máy đang cho vợ mượn và cài sắn CWM 400 rồi nên định cho vợ tải về cài luôn hộ. Vì giờ e đang xa cả 2 vợ.

nguyenh

Tại máy đang cho vợ mượn và cài sắn CWM 400 rồi nên định cho vợ tải về cài luôn hộ. Vì giờ e đang xa cả 2 vợ.

Đừng vội vàng thế chứ, để khi nào 2 vợ ở bên làm sẽ tốt hơn. May mà bạn chưa cài nhé, có bản update mới rồi. Tytung update libs cho camera nên có thể chụp ảnh sẽ đẹp hơn đấy!

Hai_ninhthuan

Sao mình cài kernel GL core v7 vào rom CLMXGo bị lỗi wifi và ko vào mạng 3G được nhỉ. Nhưng công nhận kernel này khá tốt, ít hao pin, máy mát.

tienmanh146

EM đã từng dùng bản 2.4 rất tốt , bản 2.5.1 này chắc còn ngon hơn , cuối cùng vì thik sense nên phải từ bỏ :D

ngocgioi1986

Sao mình cài kernel GL core v7 vào rom CLMXGo bị lỗi wifi và ko vào mạng 3G được nhỉ. Nhưng công nhận kernel này khá tốt, ít hao pin, máy mát.

Ít hao pin là sao bạn ah? Bạn chờ thế nào sài thế nào?
Bác chủ cho hỏi về pin nhé, mình sợ nhanh hết pin lắm, ko biết so với các bản sense thì pin thế nào nhỉ?

filadenfia

cái Clock widget của bác chủ thớt nhìn đẹp wa' , địa trong cái drawer của bác thì hình như là Make Your Clock mà tìm 0 thấy , bác post lên hộ em đc 0 ạ :D

Hai_ninhthuan

Ít hao pin là sao bạn ah? Bạn chờ thế nào sài thế nào?
Bác chủ cho hỏi về pin nhé, mình sợ nhanh hết pin lắm, ko biết so với các bản sense thì pin thế nào nhỉ?
Dòng chờ 2đến 3mA, 5 tiếng hết khoảng 3%pin, mình cài thử mấy tiếng phải đổi lại rafina 1.8 tại lỗi wifi và kô vô mạng được.

hung7641

Rom này thì wua chuẩn rồi.
Bác chủ thớt thử chọn ngôn ngử tiếng việt có được ko, các ngôn ngữ khác thì oke.

Nếu ko được, xin chỉ giúp mình cách cài, thank

binhhdda

Rom này thì wua chuẩn rồi.
Bác chủ thớt thử chọn ngôn ngử tiếng việt có được ko, các ngôn ngữ khác thì oke.

Nếu ko được, xin chỉ giúp mình cách cài, thank
Có hỗ trợ tiếng Việt bạn ah!

nguyenh

Dòng chờ 2đến 3mA, 5 tiếng hết khoảng 3%pin, mình cài thử mấy tiếng phải đổi lại rafina 1.8 tại lỗi wifi và kô vô mạng được.

Hom qua minh quen ko up ban sua loi wifi cho kernel nay voi ca sang nay hinh nhu da co ban moi roi thu phai. Toi ve se update thong tin cho cac ban. Dung kenerl nay dung la pin suong that nghich suot ma con 85%.

Hai_ninhthuan

Hom qua minh quen ko up ban sua loi wifi cho kernel nay voi ca sang nay hinh nhu da co ban moi roi thu phai. Toi ve se update thong tin cho cac ban. Dung kenerl nay dung la pin suong that nghich suot ma con 85%.
Bác chủ thớt xài máy nhiệt độ cao nhất bao nhiêu? Mình vào mạng liên tục hay chơi game HD có lúc lên 39-40 độ C, không biết có cao quá ko? Kiểu này sợ em sớm ra đi quá. Hehe...
Update: mới vừa vào XDA, đã có bản mới v8, khắc phục lỗi wifi và 3G, đang quay lại test thử...

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

Mình dùng bản này thấy mát, không hao pin. Sau khi update kernel thì ít hao pin hơn nữa nhưng ko còn muợt như ban đầu.
@ filadenfia : mình dùng Make Your Clock, nếu bạn cần thì vào đây download nhé: Make Your Clock

binhhdda

Mình muốn dùng bản này nhưng ngại khi quay số gọi điện thì bản này không có chế độ chọn thông minh như các bản Desert Z hay HD (không chọn contact mà chỉ cho phép nhập số thui) bác nào có phần mềm đó cho mình xin với. Thanks !