• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

thaingocduan

s-off không cần unlock bootloader đâu về cơ bản thì 2 cái là 1 .s-off rồi thì thôi unlock bootloader . máy mình trước còn không chạy được cả file PG58IMG.zip. từ ngày đổi máy mới chạy ngon lành cành đào hết up rom cook ầm ầm chẳng có lỗi gì .khuyên bạn nên chạy bản nào tương đối đẩy máy đi mua cái mới sài cho sương máy gì chứ sen bây giờ khan hàng đẩy nhanh lắm.

fantasies

pin đốt rất sướng và rất nóng máy + tốn tiền 3G
đúng thật pin đốt dã man... nhưng được cái dùng gói 3G mimax... dung lượng free thì cũng ổn ... 500m dung hết thì load hơi chậm thôi bạn

thaingocduan

có ai dùng bản này bị lỗi định vị sai vị tri không .mình ở hà nội nó định vị ở tận bên trung quốc

thexteen

máy mình fw 3.25 cũng hiện dòng "error in sdcard/insertcoint_ics_4.5.3 (status 0) installation aborted" sau khi up rom 4.5.3 nhưng vẫn vào được bình thường, chạy êm ru, thậm chí mình còn không wipe từ bản 4.5.2

thaingocduan

máy mình fw 3.25 cũng hiện dòng "error in sdcard/insertcoint_ics_4.5.3 (status 0) installation aborted" sau khi up rom 4.5.3 nhưng vẫn vào được bình thường, chạy êm ru, thậm chí mình còn không wipe từ bản 4.5.2

mình cũng giống bạn vẫn dùng ngon mỗi tội nó định vị mình ở tận bên trung quốc

choigan

em đã làm theo cách đó rồi nhưng vào bootloader nó ghi radio là 11.21 chứ không phải 11.68 nên máy nó mới bị reset liên tục giờ em đang tìm cái radio 11.68.3504.00U_11.21.3504.13_2 để cài mà không tìm được link down T_T

Máy tôi cũng thế, bên ngoài thì ghi radio 11.21.... nhưng khi up xong vào trong máy nhìn thì lại là 11.68.3504 ... Up bản 4.5.3 thì lần đầu được luôn nhưng lỗi wifi error, lần thứ 2 up lại thì cứ khởi động lại ở Sensation, đến lần thứ 3 thì lại chạy ok, chả biết nguyên nhân tại đâu :D , nhưng ko phải vấn đề bên ngoài là radio 11.21.... đâu, vì bây giờ ROM chạy rồi thì radio trong máy là 11.68.... còn bên ngoài bootloader thì vẫn 11.21.....

phutan87

Member
mình cũng giống bạn vẫn dùng ngon mỗi tội nó định vị mình ở tận bên trung quốc
E có bị đâu nhỉ, định vị chính xác chỗ mình đang đứng luôn, hôm qua e test 2 nơi khác nhau đều cho kết quả chuẩn

yh_310

cái này khi nghe nhạc không cần cắm tay nghe beats audio vẫn hiện kích hoạt beats audio. lạ quá.

zodiac3

không phải tại radio thì em chẳng biết nguyên nhân đâu nữa cứ tới sensation rồi reset chắc không đuợc xài ics nếu anh nào tìm đuợc nguyên nhân và cách khắc phục thì up cho em với :((

banxaydung

Mình cài cái đc ngay, ko b ị vấn đề khó cài như các bạn, sau khi dùng thử bản 5.3 thấy dòng chờ luôn ở 70mA, lúc ít nhất là 60mA, nói trung trong khoảng đó, cũng không tiết kiệm là bao, mình lại chuyển về bản coredroid dùng, bản này nói chung dùng chưa thấy lỗi j, tất cả các chức năng đều tốt, các bạn thử xem, bản này bạn Linhku đã giới thiệu http://www.pdaviet.net/showthread.p...-amp-4G-v4-0-ICS-SENSE-3-6-FAST-SMOOTH-ONLINE!, nói chung sóng khá tốt, mình phát hiện thêm lỗi Insertcoin là khi cắm tai nghe nghe nhạc, mình bật máy dùng thao tác khác máy giật và lag, bạn nào bị như vậy chưa?

thaingocduan

không hiểu sao mình cài mấy bản 4.0 toàn bị lỗi định vị sai vị tri nó cứ định vị mình tận bên trung quốc .mình cài mấy bản cũ thì không bị sao

fantasies

bác nào test bản 4.5.4 này rồi thì xin cho í kiến.......
ngon và ngọt không vậy....còn bị lỗi sáng màn hình không vậy