• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

LinhKu

bản 4.4.4 mình ko thể nào Flash được là thế nào nhỉ, mình đang dùng Fimware 3.12 có cần phải up lên 3.24 ko nhỉ? tàon báo không nhận được file zip trên thẻ nhớ, hay bản này dowm về bị lỗi ....?

bạn down fimrware 3.24 về chép vào thẻ nhớ không được cho vào thư mục nhé,rồi vào bootloader nó sẽ tự up cho bạn

banxaydung

Ban oi, m thay 1 so loi sau, khi ấn + giữ màn hình thì twj nhiên no hiện HTC (trắng xoá) khoảng 2s, mình muon chỉnh shortcut duoi như phone, mail, sms, va` camera thì chỉnh ở đâu? M hoi thêm sao khi trong phần cài đặt mỗi lần ấn nut' home ra ngoai thì may rất chậm vẫn hiện HTC (trắng xoá) khoảng 2s, có cách khắc phục ko?

longntt105

choáng thật. bản này có dòng chờ khá tôt 60mAH luôn. so với các bản trc mình cài toàn trên 100mAh. Nhưng vẫn chưa tìm đc chỗ chuyển 2G và 3G.

+ CPU1 khi kích hoạt cần set lại min và max và giá 1 vài tinh chỉnh thì nó mới hoạt động như CPU0.
+ trong vài soft duyệt web thì ct UCweb ko hoạt động đc.
+ Game thì có game Shadow Gun khi vào game đến phần loading thì treo.

Ngoài ra thì hoạt đông tốt. đang test tiếp !

banxaydung

Ban oi, m thay 1 so loi sau, khi ấn + giữ màn hình thì twj nhiên no hiện HTC (trắng xoá) khoảng 2s, mình muon chỉnh shortcut duoi như phone, mail, sms, va` camera thì chỉnh ở đâu? M hoi thêm sao khi trong phần cài đặt mỗi lần ấn nut' home ra ngoai thì may rất chậm vẫn hiện HTC (trắng xoá) khoảng 2s, có cách khắc phục ko?

banxaydung

Cho hoi ai dung ban 4.4.3, bạn tháy bản 4.4.4 so với 4.4.3 co vấn đề j ko? có lỗi j không? m chưa dung 4.3 lên định thử

LinhKu

Cho hoi ai dung ban 4.4.3, bạn tháy bản 4.4.4 so với 4.4.3 co vấn đề j ko? có lỗi j không? m chưa dung 4.3 lên định thử

Theo cảm nhận của mình thì dùng bản 4.4.4 nhanh hơn 4.3,mà bản 4.4 pin bền hơn 4.3 nhiều

banxaydung

sao bản 4.4.4 mình đang dùng thấy chậm lắm, nhất là khi đang dùng phần mềm ấn phím home thoát ra đơ 2s là sao?

LinhKu

sao bản 4.4.4 mình đang dùng thấy chậm lắm, nhất là khi đang dùng phần mềm ấn phím home thoát ra đơ 2s là sao?

Mình dùng đêu trơn tru hết,bạn có hay fomat thẻ nhớ không,dùng mà up nhiều rom quá màko fomat lại là nó cũng xảy ra nhiều lỗi đấy
Thứ 2 là bạn up firware không hợp với mã CID của máy bạn

lecuong_82

công nhận rom 4.4.x này pin vô đối thật, để standby thì cứ gọi là 1/2 ngày vẫn 100%, đêm sạc full rút sạc, đến sáng đem ra trượt trượt, nghe 1 cuộc alo , khóa máy đến trưa vẫn 100% nghich tý 5' mới thấy tụt

mà sao trang XDA đợt này kich link down của nó lúc mở được lúc không thế các pac nhỉ

- sài Radio nào cho sóng gió ngon hả các pac, em cài bản nào , rom nào sóng gió cũng chập chờn quá toàn dao động 3-4 vạch, có khi 1 vạch ( viettel )

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

đã down về ; format SD; flash fimware 3.24==> nhưng flash Rom không được cứ báo "E: didn't............"

jonastran

e muốn trở lại 2.3.4 thì phải up lại fimware 3.12 hả các bác :D . Nếu vậy bác nào cho e xin fimware 3.12 + cách up ngược lại với :p

hungwavezx

bác cho em hỏi
em mới mua cái SENSATION XE beat audio hàng xáchh tay vậy bây giờ muốn up lên bản này thì cần làm những gì
máy em là mới 100%
em chưa biết gì về up rom hay gì cả
nếu dc bác chỉ từng bước cụ thể giúp em nha
thanks bác

tommy_trant20

các bác cho hỏi
em đang dùng sen rom Android Revolution HD™ 6.2.1 đả up fw 3.24 hboot 1.27 radio 11.68.3504.00U_11.21.3504.13_2 điều kiện up rom điều làm đúng như sao chạy bất kỳ chương trình nào cứ dc 1 lúc là tự động reset lại hoài phải tháo pin ra lắp lại lúc đầu em tưởng do rom nên up sang rom khác vẩn vậy có phải em còn thiếu gì nửa ko để có thể chạy ổn định rom ICS sene 3.6