• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

fantasies

anh em cho mình hỏi ct nghe nhạc nào có thể kiếm lời bài hát thế ?
trình TTPOD .... khi nghe nhạc bạn bật 3G và để chế độ hiện thì lời bài hát ... tự nó sẽ load và chạy lời bài hát ...heheeh tốn pin

nguyenhunghqt

Mình vừa up bản radio và ril 1.68 cho fw 3.30 vì đang sài ROM 4.6.1 cho Sen XE. Ngồi trên cơ quan cạnh cửa sổ thấy báo sóng từ 3 đến 4 vạch, ko full được phát nào, liệu vậy có ổn định ko, các bác cho ý kiến với

Chibolic

Cái này gọi là bị boot loop, bạn fomat thẻ nhớ và full wipe, sau đó up lại Rom là được

Bro ơi, mình đã format thẻ nhớ, và cài lại, sau đó thì e nó cũng bị lỗi vậy àh. Khi khởi động lại máy hoặc khi kết nối usb với Pc là nó bị lỗi này, cứ khởi động liên tục khoảng gần 10 lần, nếu rút thẻ nhớ ra thì ks. Help me.

holitraco

FW 3.32 co radio 11.69 khi dùng ở bản 5.1.1 thì sóng đúng là kém, nhảy liên tục. Không biết radio 11.68 có up vào FW này được không anh em? hoặc có rill cho radio 11.69 ai biết chia sẻ cho anh em với, thank mọi người

ntt2006

khanhbaotri

Bạn down ở đây, up bằng recovery.

RIL cải thiện sóng Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M

mình làm theo bạn thấy sóng nó chập chờn sao đó,lúc 4 lúc 5 vạch.mong cải thiện được sóng thì pin sẽ trâu.hihi chứ cái rom 5.1.1 này uông pin như mình uống beer vậy

jinsakura

Bro ơi, mình đã format thẻ nhớ, và cài lại, sau đó thì e nó cũng bị lỗi vậy àh. Khi khởi động lại máy hoặc khi kết nối usb với Pc là nó bị lỗi này, cứ khởi động liên tục khoảng gần 10 lần, nếu rút thẻ nhớ ra thì ks. Help me.
Vậy là vấn đề nằm ở thẻ nhớ rồi còn gì ? Mình cũng vừa điều trị cho bà chị 1 con EVO 3D mắc bệnh tương tự như vậy, lắp thẻ nhớ vô thì máy cứ nóng ran, sụt nguồn rất nhanh. sập nguồn là chết lịm luôn, không boot lên nổi, phải kick pin ở ngoài. sau thay thẻ nhớ khác là OK luôn. test cả ngày nay không thấy sao nữa cả ?

ntminh02

Bác nào cho mình xin bản 5.1.1 của Sen XE với.thấy ghi là Non XE nen chang dam up :).máy mình đang dùng FW 3.24 thì có fải up lại FW để up rom này ko vậy?Thanks

LinhKu

Bác nào cho mình xin bản 5.1.1 của Sen XE với.thấy ghi là Non XE nen chang dam up :).máy mình đang dùng FW 3.24 thì có fải up lại FW để up rom này ko vậy?Thanks

không có bản của XE đâu bạn,nhưng cứ up bản 5.1.1 đi dùng được hết,mà bạn phải up FW 3.32 mới up được bản 5.1.1 đấy

ntminh02

không có bản của XE đâu bạn,nhưng cứ up bản 5.1.1 đi dùng được hết,mà bạn phải up FW 3.32 mới up được bản 5.1.1 đấy

down rom 5.1.1 chỗ nào vậy bạn?mình chẳng biết link chỗ nào con FW 3.32 thì ở dưới thấy có rùi.Bạn chỉ mình với !

khanhbaotri

down rom 5.1.1 chỗ nào vậy bạn?mình chẳng biết link chỗ nào con FW 3.32 thì ở dưới thấy có rùi.Bạn chỉ mình với !
hàng đầu tiên,dưới chử màu đỏ đó bạn,chính xác là trên cái hình giao diện home đó

khanhbaotri

lại nói về vụ sóng sánh và pin. khi mà mình đã mua 1 viên pin 1700mAH qua 3 lần sạc kỹ càng + test các bản rom có sự tiết kiệm pin tối đa nhưng vẫn ko đc 1 battery life như ý muốn thì mình đã bắt đầu đi tìm hiểu nguyên nhân thì chính là do sóng , Sensation cũng như HTC đa số sóng kém. và mình đã tìm cách cải thiện sóng bằng phương pháp vật lý thay vì cố gắng flash các bản radio khác nhau.

các bạn chú ý ở sau lưng máy có các điểm đóng và điểm tiếp xúc sóng, mình đã mod thử và kết quả khá là khả quang . còn về wifi thì mình đã làm nhưng ko có hiệu quả vì có thể quá trình mình mod ko tạo thêm đc nhiều tiết diện cho sóng wifi.
mod là sao bạn,mình đang bắt chước bạn đây.hihi

khanhbaotri

Bạn down ở đây, up bằng recovery.

RIL cải thiện sóng Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M

hãy làm theo pro này,các bạn sẽ có sóng fum luôn

ah,cho mình hỏi,mình đê nhiều widget trên màng hình,vậy liệu có tốn pin ko mấy pro?

LinhKu

ah,cho mình hỏi,mình đê nhiều widget trên màng hình,vậy liệu có tốn pin ko mấy pro?

có tốn đấy bạn,dùng ít widget thui,vì khi mình cho 1 wiget ra màn hình là lúc nào nó cũng chạy rùi

Chibolic

Vậy là vấn đề nằm ở thẻ nhớ rồi còn gì ? Mình cũng vừa điều trị cho bà chị 1 con EVO 3D mắc bệnh tương tự như vậy, lắp thẻ nhớ vô thì máy cứ nóng ran, sụt nguồn rất nhanh. sập nguồn là chết lịm luôn, không boot lên nổi, phải kick pin ở ngoài. sau thay thẻ nhớ khác là OK luôn. test cả ngày nay không thấy sao nữa cả ?

Để mik mua thẻ nhớ mới thử xem. đang kiếm thẻ 16gb mà k biết mua ở đâu.