• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

LinhKu

bản kernel này e up với bản rom 5.4 máy giật và chậm kinh khủng, chậm từ chỗ khởi động màn hình có hình 4 con robo đua xe ấy.

hay nhỉ,mình không bị như bạn đâu,mình up vào máy không nóng nữa và pin tôt hơn đó,giờ có 5.5.0 rùi cần gì làm cách đó nữa bạn

bad204

Member
mình thấy Gov Badass có vẻ hơi lag 1 chút, pin thì chưa quan sát đc nhiều. mình thấy chuyển sang lagfree thì đỡ lag hẳn

longntt105

mọi người cho mình hỏi là làm sao để đc cái recovery có cảm ứng vậy, mình mới sài máy khác nên quên mất cách làm rồi

ferick

hay nhỉ,mình không bị như bạn đâu,mình up vào máy không nóng nữa và pin tôt hơn đó,giờ có 5.5.0 rùi cần gì làm cách đó nữa bạn

do tùy chỉnh nên nó lag bạn à, mình chỉnh lại trong lúc up nên h ko lag nữa nhưng máy vẫn nóng lắm. lướt web chút nhưng pin nóng lên đến 40 độ. bản rom này đc cái dòng chờ ngon hơn mấy bản kia.

ferick

nbnbnb2112

Lúc cài, chọn cấu hinh CPU thế nào là dùng ổn nhất nhỉ, thấy nhiều người bình luận "badass" Lagfree" gì gì đó mà ko biết khác nhau ở chỗ nào ?

binhmogas

Lúc cài, chọn cấu hinh CPU thế nào là dùng ổn nhất nhỉ, thấy nhiều người bình luận "badass" Lagfree" gì gì đó mà ko biết khác nhau ở chỗ nào ?

nếu không chơi game đồ họa cao thì cứ 1566MHZ hoặc 1200 là tốt nhất tốt độ không khác gì nhiều mà tốt cho pin ít nóng khỏe CPU :D.
về khỏng pin lúc dùng rom ship và rom này có chung hiện tượng sạc đầy sử dụng tù 100%-90% rất lâu qua ngưỡng này thì tuột rất lẹ.

thaingocduan

mọi người cho hỏi up radio lung tung có ảnh hưởng tới hoạt động của rom không .hiện tại mình đã up radio mới nhất nhưng lượn qua mấy pic thì toàn thấy sài radio cũ không biết có sao không

mọi người cho hỏi up radio lung tung có ảnh hưởng tới hoạt động của rom không .hiện tại mình đã up radio mới nhất nhưng lượn qua mấy pic thì toàn thấy sài radio cũ không biết có sao không
Radio thì nó sẽ ảnh hưởng đến sóng, độ ổn định và WiFi. Úp Radio thì không ảnh hưởng gì đến rom đâu, bạn thấy phiên bản Radio nào mà sóng khỏe, ổn định thì để nguyên phiên bản Radio đó mà xài luôn.