• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

o0beyeu0o

Các bạn cho mình hỏi dùng rom ICS 4.0.3 sao khi cài dc rom rồi mà cài titaniumbackup ko thể nào restore dc là sao vậy , mình đã thử nhiều lần rùi mong các bạn chỉ giúp ~X(

venusian

Moderator
Các bạn cho mình hỏi dùng rom ICS 4.0.3 sao khi cài dc rom rồi mà cài titaniumbackup ko thể nào restore dc là sao vậy , mình đã thử nhiều lần rùi mong các bạn chỉ giúp ~X(

Kiểm tra lại phiên bản Titanium Backup đang dùng. Có thể không tương thích với Android 4.0

LinhKu

bạn dùng titanium bản 4.6.7 nhé,mình vẫn dùng bình thường

banxaydung

Theo mà thấy hụt hơi, hôm qua up 4.8 thấy ngốn pin hơn 4.6, có bạn nào bị trường hợp thỉnh thoảng đang để trong túi tự nhiên máy rung, mà chẳng biết thông báo j (ko có tin nhắn, cũng chẳng có cuộc gọi) rung xong lại hết (rung 1 lần thôi), kể cả đang dùng trên tay cũng bị, ai biết và chỉ cách khắc phục giúp mình với zzzz
Ko ai trả lời câu hỏi của mình hả?

duyanh203

bác nào up lên media giúp mình với.link này mình không dow dc..............................

banxaydung

Ko hiểu sao, dùng bản này chơi gamer lag quá, một số game ko chơi đc, chưa kể % pin cws ảo ảo thé nào ấy, ko chính xác, ai có bản nào ổn định chút ko? Giờ mình muốn quay về bản rom mặc định của máy thì làm sao? ai hướng dẫn hộ m nhé

LinhKu

Ko hiểu sao, dùng bản này chơi gamer lag quá, một số game ko chơi đc, chưa kể % pin cws ảo ảo thé nào ấy, ko chính xác, ai có bản nào ổn định chút ko? Giờ mình muốn quay về bản rom mặc định của máy thì làm sao? ai hướng dẫn hộ m nhé

4.0 chơi game vẫn còn chậm và lag lắm bạn a,còn % pin thì mình chưa thấy bản rom nào chuẩn cả,sạc đầy 100% thì đứng rất lâu,khi tụt thì toàn tụt 2 đến 3%
bạn muốn chơi không giật thì quay về mấy bản 2.3.4 hoặc 2.3.5 ấy,còn nếu muốn ổn định hẳn thì quay về rom ship luôn :p

tvp3004

cứ update thế này chả biết bản nào ngon. bác nào đã test hết các bản từ v4.4.0-v4.5.0 thì cho cái nhận xét để anh em mới vào đỡ phải vất vả,chứ cứ ngồi test từng ver thì cũng khó để nhận ra đc bản nào ngon... theo ý mình thì bản 444 có lẽ ngon nhất.

LinhKu

Muôn biết bản nào tốt thì phải tự tes và cảm nhận thôi,vì mỗi người có 1 cách dùng riêng mà,mình thì thấy từ 4.4.6 trở đi thì bản nào cũng ôk

longntt105

cứ update thế này chả biết bản nào ngon. bác nào đã test hết các bản từ v4.4.0-v4.5.0 thì cho cái nhận xét để anh em mới vào đỡ phải vất vả,chứ cứ ngồi test từng ver thì cũng khó để nhận ra đc bản nào ngon... theo ý mình thì bản 444 có lẽ ngon nhất.

bác giống em , em test từ bản 4.4.2 lên 4.48 thì em thấy 4.4.4 ổn. vì bắt đầu 4.4.5 tác giả đã có vài thay đổi khác ở sys ( bữa có đọc ở rootwiki - hacked cifs and utf modules to work with the new kernel) tác giả nhờ ae test và report ko à.

thexteen

Đang dùng bản 4.5.0 được 3 ngày và bị choáng vì độ tiết kiệm pin của ROM này @@

o0beyeu0o

Đang dùng bản 4.5.0 được 3 ngày và bị choáng vì độ tiết kiệm pin của ROM này @@

mình thì thấy up xong cứ để vậy nghe và gọi thì thấy pin cũng bt hay do cục pin của mình yếu nên vậy

jonastran

mình thì thấy up xong cứ để vậy nghe và gọi thì thấy pin cũng bt hay do cục pin của mình yếu nên vậy
mua cuc pin 1700mah lấp vào đi bạn :D .
à em hỏi tý làm sao đê chụp ảnh màn hình khoá vây :p

jonastran

mua cuc pin 1700mah lấp vào đi bạn :D .
à em hỏi tý làm sao đê chụp ảnh màn hình khoá vây :p