• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

lungtung

Chép thì đúng rồi nhưng bác phải nhấn vào Permissons để phân quyền cho em nó và chọn:
v v
v
v
Oke. Reboot, mình làm đúng như vậy và đã khắc phục lỗi đèn bàn phím:p
nếu không bác chằng vào được thư mục nào đâu, FC liên tục.
hehe, tại bài hướng dẫn trước của đồng chí không có cái này nên mình không làm, mình giải nén ra có 5 hay 6 cái file cứ thế copy vào thôi. Giờ thử lại xem sao.

ngocgioi1986

Mình cài bt như các bản ROM DAF khác, thấy chưa bi FC bao giờ(mời flash hôm qua :) )
Bạn ROM này cug dc, mượt, ít hao pin, nhưng sao cái Font nó thể hiện to quá, có chỗ nào chỉnh cho nhỏ Font đi ko nhỉ các bro ơi, sao cũng là bản sense mà lúc Font to, lúc Font nhỏ thế nhỉ???

lungtung

Chép thì đúng rồi nhưng bác phải nhấn vào Permissons để phân quyền cho em nó và chọn:
v v
v
v
Oke. Reboot, mình làm đúng như vậy và đã khắc phục lỗi đèn bàn phím:p
nếu không bác chằng vào được thư mục nào đâu, FC liên tục.
Mình làm được rồi nhưng làm xong cái này là hỏng cái auto backlight thì phải, thấy nó không như trước nữa.

gunnroseclose

Mình làm được rồi nhưng làm xong cái này là hỏng cái auto backlight thì phải, thấy nó không như trước nữa.

Thật ra cái việc sửa lỗi đèn phím này mình có nói đến ở mấy page trước rồi. Sửa được lỗi phím thì light sensor lại không hoạt động
Mà light sensor ở bản này cực kì nhạy, có thể nói là ngang bb nên mình thà chịu dính lỗi phím chứ ko bỏ cái sensor được :D:D. Từ lúc để auto backlight thì máy mình tiết kiệm pin hơn hẳn

lungtung

Thật ra cái việc sửa lỗi đèn phím này mình có nói đến ở mấy page trước rồi. Sửa được lỗi phím thì light sensor lại không hoạt động
Mà light sensor ở bản này cực kì nhạy, có thể nói là ngang bb nên mình thà chịu dính lỗi phím chứ ko bỏ cái sensor được :D:D. Từ lúc để auto backlight thì máy mình tiết kiệm pin hơn hẳn
chuẩn , bản này autobacklight cực ngon, rất giá trị, đổi lấy cái lỗi nhỏ phim cứng chấp nhận được. Tại vì hướng dẫn này có sau khi bạn nói mất autobacklight nên mình nghĩ cách sửa lỗi này vẫn giữ được auto ( bản sửa lỗi trước là file zip, cài đơn giản hơn )

concuarangme

bản này mình hay bị FC khi có cuộc gọi đến và phải tháo pin khởi động mới bình thường, mình đang sử dụng TMUS. Mình đã task29 và cài lại, nhưng vẫn bị lỗi như thế, có cách nào khắc phục được không

khang_bk

bản này mình hay bị FC khi có cuộc gọi đến và phải tháo pin khởi động mới bình thường, mình đang sử dụng TMUS. Mình đã task29 và cài lại, nhưng vẫn bị lỗi như thế, có cách nào khắc phục được không

Bạn thử cài bản khác xem có bị hiện tượng đó không nhé. Vì AE đều dùng bình thường mà. Chỉ có một số máy AE bị lỗi ( Treo GO GO GO, hoặc tự reset, treo khi kết nối EDGE,3G...) thì sẽ bị hiện tượng bị treo khi nhận cuộc gọi ( Treo khi kết thúc cuộc gọi thì đúng hơn )...

Nên test thử với các bản ROM khác nhé bạn ! Nếu vẫn bị lỗi vậy thì thử bản Radio khác.... Chúc thành công @

dungphp

Bạn thử cài bản khác xem có bị hiện tượng đó không nhé. Vì AE đều dùng bình thường mà. Chỉ có một số máy AE bị lỗi ( Treo GO GO GO, hoặc tự reset, treo khi kết nối EDGE,3G...) thì sẽ bị hiện tượng bị treo khi nhận cuộc gọi ( Treo khi kết thúc cuộc gọi thì đúng hơn )...

Nên test thử với các bản ROM khác nhé bạn ! Nếu vẫn bị lỗi vậy thì thử bản Radio khác.... Chúc thành công @

Sửa xong máy chưa ?

concuarangme

những lỗi kia thì mình không bị, chỉ bị treo khi có ng khác gọi đến và mình bấm nhận cuộc gọi thì bị treo FC, phải tháo pin khởi động lại, bản rom khác thì sử dụng bình thường.

thanhduc_iit

Ôi, cái giao diện nhìn đẹp wá. Có cách nào chỉ cài cái giao diện này đc ko các bác? Em muốn up rom nữa:p Em đang sử dụng bản rom khác;;)

amateur_no1

co ban fix nao vua su dung dc autobacklight va sua loi den fim ko nhi?
ko. van auto backlight good nhu cua ban nay cung ko sao.
sory online on mobile.

concuarangme

chán quá bản này vẫn chưa vào được wifi bằng ad-hoc

bản này vào bình thường nhé, bạn thử kiểm tra lại setup adhoc of bạn xem sao, or đơn giản hơn thì dùng conectify me xem, mình vẫn share wifi từ lap và truy cập trên bản này bình thường

NguyenTung2601

Mình dùng bản này 1 tuần đầu rất ổn. nghe gọi bình thường được 2 ngày. 3 ngày gần đây tự nhiên dở chứng, dòng chờ lúc nào cũng 55-60mA. hôm nay sạc đầy lúc 7h sáng, để máy trên phòng cả ngày, nghe 3 cuộc, gọi 1 cuộc ( tổng thời gian 4 phút) mà đến bây giờ là 12h đêm chỉ còn 25%. vì cài nhiều phần mềm và game rồi nên ngại up bản khác quá. có bác nào bị như em không? và có cách gì khắc phục không ạ? giúp em với!!!!!!

pdatoday

vậy à bạn.vậy để mình xem kỹ lại.Chả có nhẽ wifi của hd2 bị hỏng..hix
bản này vào bình thường nhé, bạn thử kiểm tra lại setup adhoc of bạn xem sao, or đơn giản hơn thì dùng conectify me xem, mình vẫn share wifi từ lap và truy cập trên bản này bình thường

concuarangme

Mình dùng bản này 1 tuần đầu rất ổn. nghe gọi bình thường được 2 ngày. 3 ngày gần đây tự nhiên dở chứng, dòng chờ lúc nào cũng 55-60mA. hôm nay sạc đầy lúc 7h sáng, để máy trên phòng cả ngày, nghe 3 cuộc, gọi 1 cuộc ( tổng thời gian 4 phút) mà đến bây giờ là 12h đêm chỉ còn 25%. vì cài nhiều phần mềm và game rồi nên ngại up bản khác quá. có bác nào bị như em không? và có cách gì khắc phục không ạ? giúp em với!!!!!!

vậy thì reset thử xem sao, lâu lâu nó bị "khìn" thui mà :D

NguyenTung2601

Em reset rồi. nó bị thế này 3 ngày rồi mà bác. nếu cài bản khác thì cũng chưa biết nên cài bản nào. rất thích rom Miui nhưng nhiều lỗi quá, đành chờ vậy.

gunnroseclose

Em reset rồi. nó bị thế này 3 ngày rồi mà bác. nếu cài bản khác thì cũng chưa biết nên cài bản nào. rất thích rom Miui nhưng nhiều lỗi quá, đành chờ vậy.

Nếu cậu có backup trong cwr thì vào đó chọn advanced restore rồi restore cả 3 option trừ data là được.
Còn nếu không thì chịu rồi.
Tớ thì 1 tuần backup tất cả mọi thứ 1 lần => lỗi đâu lại restore, data vẫn giữ nguyên không mất

thanhduc_iit

Cài bản này sao khó hơn mấy bản khác nhỉ:(
phải mount gì nữa nhỉ? bước này để chép rom vào thẻ nhớ à?:-/

giangdong_vnn

Cài bản này sao khó hơn mấy bản khác nhỉ:(
phải mount gì nữa nhỉ? bước này để chép rom vào thẻ nhớ à?:-/

Cài bản này quá dễ chứ bác nếu là Leo 512 bác phải PARTITION EXT SD theo hướng dẫn của MOD Đức Long trước tham khảo tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHO-HD2-amp-FIX-LỖI-TREO-MÁY-PARTITION-EXT-SD
Sau khi tải rom bản 1.6 về máy tính, bác copy vào thẻ nhớ và cài qua RECOVERY 400 là ok ( bắt buộc phải RECOVERY 400, tôi đã thử các bản khác đều treo máy không vào được)