• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

pdatoday

sao mình share wifi qua ad-hoc máy không tìm thấy nhỉ.Dùng đủ mọi cách rùi

Tiện cho mình hỏi cái,cook rom rùi cài kener khác được ko nhỉ

khang_bk

Bản này mình đã chỉnh được lỗi sáng bàn phím. Auto blacklight thì mình không dùng vì dùng quick setting toàn chỉnh độ sáng là 15% và chỉ dùng ở mức đó.

Cũng bị hiện tượng khi máy để trong túi quần, có người gọi điện đến. Mình thò tay vào và rút ra thì đã thấy người bên kia nghe máy được 1 lúc rồi. Không biết có phải chạm vào đùi không ? Nhưng các bản khác có bị đâu nhỉ ? Chỉ mỗi bản này nó "nhạy" quá hay sao mà bị mấy phát ^^

concuarangme

Bản này mình đã chỉnh được lỗi sáng bàn phím. Auto blacklight thì mình không dùng vì dùng quick setting toàn chỉnh độ sáng là 15% và chỉ dùng ở mức đó.

Cũng bị hiện tượng khi máy để trong túi quần, có người gọi điện đến. Mình thò tay vào và rút ra thì đã thấy người bên kia nghe máy được 1 lúc rồi. Không biết có phải chạm vào đùi không ? Nhưng các bản khác có bị đâu nhỉ ? Chỉ mỗi bản này nó "nhạy" quá hay sao mà bị mấy phát ^^

khi có cuộc gọi đến màn hình sẽ thể hiện là trượt lên = từ chối và trượt xuống = trả lời, nên rút từ túi ra sẽ bị như thế :D, sắm cái bao da sẽ hết àh :D

sao mình share wifi qua ad-hoc máy không tìm thấy nhỉ.Dùng đủ mọi cách rùi

Tiện cho mình hỏi cái,cook rom rùi cài kener khác được ko nhỉ

bạn sử dụng phần mềm connectify me đi, dễ sử dụng và cũng dễ kết nối hơn là dùng adhoc của win :D

pdatoday

Bạn à mình dùng mọi cách rùi nhưng mà nó không thấy kết nối ad-hoc ,dù có dùng phần mềm đi nữa cũng là ad-hoc mà,mình đã thử và không thành công. Quay lại bản rom nand thì vào vèo vèo..hix.
khi có cuộc gọi đến màn hình sẽ thể hiện là trượt lên = từ chối và trượt xuống = trả lời, nên rút từ túi ra sẽ bị như thế :D, sắm cái bao da sẽ hết àh :D

bạn sử dụng phần mềm connectify me đi, dễ sử dụng và cũng dễ kết nối hơn là dùng adhoc của win :D

lungtung

Bản này autobacklight cực tốt nhây nhất trong các bản mình đã thử, cậu để độ sáng có 15% như thế ra ngoài trời nhìn cái màn hình hd2 mờ tịt, có lẽ không thấy gì trên đó để sử dụng cả

gunnroseclose

chưa thấy đồng chí này ra build mới nhỉ

chú này chạy theo chất lượng chứ ko theo số lượng
mỗi bản build đều có team test cả tháng trước rồi đến khi nào hoàn hảo, sửa hết các lỗi thì mới chính thức release

AK47_CCCP

Hình như bản 1.6 là "Phai nồ" của HD rồi thì phải bác Gunnrose? thấy im hơi lặng tiếng quá, công nhận bản này đẹp nhưng hơi nặng,ăn chơi đành cắn răng vậy

lungtung

Nặng sao bằng bản của Cmylxgos. Bản này chạy rất mượt, nhanh, nhưng mấy hôm nay không hiểu mình dùng thế nào mà thấy ăn pin qúa

gunnroseclose

Hình như bản 1.6 là "Phai nồ" của HD rồi thì phải bác Gunnrose? thấy im hơi lặng tiếng quá, công nhận bản này đẹp nhưng hơi nặng,ăn chơi đành cắn răng vậy

tớ cũng nghĩ là final rồi nhưng hôm qua đọc được comment của rayheath trong test team thì hắn cứ úp úp mở mở là đang test 1 bản, không rõ là 1.7 hay ginger nữa. Hơn nữa cứ khoảng 2-3 tuần mới release mà, còn phải test chán chê cơ nên tớ nghĩ khoảng đến đầu t5 mới có bản tiếp theo.
Nhưng được cái rom của tay này bản nào ra cũng ngon cả

AK47_CCCP

theo mình sẽ là ginger thoai, lại theo xu hứong thời đạii hehe ! đành đợi vậy, món ăn ngon cũng mất công chuẩn bị, và nấu nướng chứ, công nhận team này làm việc rất good, hi vọng bản tới sẽ khác lạ, thành công !

gunnroseclose

theo mình sẽ là ginger thoai, lại theo xu hứong thời đạii hehe ! đành đợi vậy, món ăn ngon cũng mất công chuẩn bị, và nấu nướng chứ, công nhận team này làm việc rất good, hi vọng bản tới sẽ khác lạ, thành công !

Đúng là bọn hắn đang test gingerbread. Thấy mới là beta1 thì chắc v1 cũng phải 2 tuần nữa mới ra. Team này không release beta bao h mà :D

khang_bk

HD2 CoreDroid Gingerbread 2.3.3 Beta1
.:. CORE CELL TEAM .:. HD2 CoreDroid DHD .:. Get You Connected .:.

Đây là chữ kí của hắn....... Đang mong chờ bản 2.3.3 có sense nâng cấp và fix các lỗi căn bản !

giangdong_vnn

Bản này nếu nguyên bản sẽ hơi chậm tý, tôi đã xóa đi những app mình không dùng(xóa đi khoảng 54MB) ram dư cũng khá thấy bản này không có khái niệm nặng, chạy ầm ầm luôn

NguyenTung2601

Nặng sao bằng bản của Cmylxgos. Bản này chạy rất mượt, nhanh, nhưng mấy hôm nay không hiểu mình dùng thế nào mà thấy ăn pin qúa

Em cũng bị như bác.dòng chờ nhảy loạn xa.không như mấy hôm đầu. không biết do cái gì.đã thử gỡ hết những phần mềm mới cài cũng không được.

dungphp

Đúng, máy chạy kg ổn định cần Task29 cho sạch ! bản này thiên về đồ họa, đẹp khá ổn và nên dùng mặc dù hơi chậm !

bugartiveron

Đúng, máy chạy kg ổn định cần Task29 cho sạch ! bản này thiên về đồ họa, đẹp khá ổn và nên dùng mặc dù hơi chậm !

emchir thấy nó ngốn pin thôi.hichic dùng chưa đựoc một ngày.nhưng đc cái điểm quadrant cao thật.toàn 2000 thui.
\-/\-/\-/\-/
các bản khác em dùng lẹt dẹt lám toan 1k3
:-?:-?:-?

thanhson1411

mình cài thì cứ cuộc gọi đi cuộc gọi đến là tự động tắt máy rồi ngủm luôn
ai chỉ mình với

lungtung

làm sạch máy rùi up rom lại là bình thường :D

Mình task 29, chạy lai tất cả nhưng dòng chờ nó vẫn linh tinh, để qua đêm mở log của batery monitor widget ra thấy toàn 70, 100,... nói chung rất cao, không hiểu nguyên nhân do cái gì nữa. Hôm đầu cài thì rất ổn định nhưng sau khi vọc vài rom khác quay lại thì bị thế ( khi quay lại đã task 29 )