• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

lhttan

thế cũng hơi ít thật, máy bác mua lâu chưa? khi sac pin thì còn khoảng bao nhiêu? 5% ?
bác thử một lần để hết sạch ppin,máy tự tắt, bật lại , để thế cho đến khi tự tắt, vài lần đến khi kiệt pin. Tháo pin ra để 1 lúc cho nguội , bọc kín bằng túi nilon , cho vào ngăn đá tủ lạnh khoảng 8 tiếng . Lấy ra để nguội, sấy thật khô. cho vào, sạc 1 lèo 8-10 tiếng. Đây là mẹo của mấy ông bạn chuyên sửa điện thoại ( e ap dụng cho con máy Sony E thì thấy lên hẳn ! :D
Mình nghĩ chả phải do pin đâu, do mình xài tới 2 cục lận , mới mua 1 cuc galilo về xài thấy cũng tương đương :( Máy mình standby cũng ít tốn pin lắm , từ 11h đêm đến 6h sáng thì chỉ tầm 10% là max , mà chả bít sao mỗi khi xài thì hao pin kinh khủng , có cảm giác như 1 SMS ~ 1% pin :(

phamdinhtung

Bạn ơi cho mình xin bản Rom như vậy nhưng up rom bằng File Daf mà dùng máy tính Up được không.Mình thứ up thẻ nhơ nhưng báo hoàn thành rồi nhưng khi Boot vào nand thì toàn báo lỗi hoặc treo luôn trên màn hiện chữ HTC thôi.

NguyenTung2601

chuẩn luôn, mình cài lại cái recovery 3.0.2.5 với thông số như của tác giả, giảm cái cache ya từ 20M xuống còn 8M ( tác giả yêu cầu 5M ) là dòng nó ổn định ngay, không biết nó có giảm độ mượt khi vào web bằng dolphin mà mở nhiều tab không nữa :)) Trước mình nghĩ cứ để nó to lên chạy cho mượt ( càng to càng tốt :)) ) vì tmobile thừa Rom nên 1 chút không quan trọng gì. Không ngờ nó ảnh hưởng ghê! mặc dù biết nguyên nhân tại nó nhưng không lý giải nổi tại sao nó thế nữa, vì theo mình nó chẳng liên quan gì đến dòng chờ cả ( thế mà lại ảnh hưởng :)) )

à nhân tiện cho mình hỏi bạn dùng kernel gôc theo rom hay là thay kernel . Thay cái Kernel MDJ 10.3 CWupdate vào có tốt hơn không, mình thấy có người nói thay vào nó tiết kiệm pin hơn kernel gốc khi dùng điện thoại.

Hic em cũng nghĩ như bác, cứ tưởng cache to là ngon, làm phát 30m lun. tham thì thâm ...hic....thử Recovery lại xem thế nào.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Em vừa kiểm tra lại, hôm up rom này em cai Recovery đúng theo tác giả hướng dẫn mà, thông số thế này
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 10M
system ya 390M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Chắc không phải do Recovery rồi các bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

yeutuinha

a nguyentung ơi, sao cái rom này là rom .rar,e unrar rồi nén zip lại chép rom.zip len thẻ nhớ thì đến khi instal không cho install,cú bi lỗi ngay đó hoài ah , a có cách nào không help e với

AK47_CCCP

Rom.rar bạn tải về, bung nén ra có mấy file, cậu lấy mình file HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.6.zip copy vào thẻ nhớ chứ !

gunnroseclose

Mình nghĩ chả phải do pin đâu, do mình xài tới 2 cục lận , mới mua 1 cuc galilo về xài thấy cũng tương đương :( Máy mình standby cũng ít tốn pin lắm , từ 11h đêm đến 6h sáng thì chỉ tầm 10% là max , mà chả bít sao mỗi khi xài thì hao pin kinh khủng , có cảm giác như 1 SMS ~ 1% pin :(

để 3g push mail liên tục thì không bao giờ quá 1 ngày được đâu
Bác thử tắt 3g và push đi đảm bảo dùng được ít nhất là ngày rưỡi

NguyenTung2601

a nguyentung ơi, sao cái rom này là rom .rar,e unrar rồi nén zip lại chép rom.zip len thẻ nhớ thì đến khi instal không cho install,cú bi lỗi ngay đó hoài ah , a có cách nào không help e với

Bạn làm được chưa? Trong file HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.6.rar bạn tải về có cả tác giả đính kèm cả Recovery với thông số của file Flash.cfg phù hợp với bản rom và 2 file word là hướng dẫn cách cài rom. Bạn chỉ chép file HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.6.zip ra thẻ nhớ để cài thôi.

heymen9x

có bạn nào dùng bản này mà GPS chính xác ko nhỉ ? tớ set gps_zone='vn' trong file config rồi mà gps vẫn trật lất.

bugartiveron

sau một thời gian dùng android trên NAND em lại chở về với con vợ già ở quê WM 6.5 và kèm theo em bồ nhí Andoid trên SD
;;);;);;)

lungtung

Android trên nand ngon lành mà việc gì phải chạy trên SD cho nó khổ.
Bạn NguyenTung tìm được nguyên nhân tại sao dòng cao chưa ? Trên máy của mình khi cài rom này vào mình thấy google map nó là bản 5.2.1 nên mình dùng titanium để restore đè lên bản 5.3.1 mới hơn vào sau khi restore là bị, nếu không up lên map 5.3.1 mà để nguyên map 5.2.1 và cái gallery đi theo rom thì dòng nó ổn định từ 2.4 mA khi chờ

heymen9x

Bạn NguyenTung tìm được nguyên nhân tại sao dòng cao chưa ? Trên máy của mình khi cài rom này vào mình thấy google map nó là bản 5.2.1 nên mình dùng titanium để restore đè lên bản 5.3.1 mới hơn vào sau khi restore là bị, nếu không up lên map 5.3.1 mà để nguyên map 5.2.1 và cái gallery đi theo rom thì dòng nó ổn định từ 2.4 mA khi chờ
Chính các phần mềm theo dõi dòng chờ như Battery monitor widget , .v..v... cũng là nguyên nhân để hao pin hơn đấy, Việc j` lúc nào cũng phải kè kè, chăm chăm nhìn vào cái dòng chờ cho nó mệt vậy, lúc trước tôi có dùng và cứ thấy ROM nào dòng chờ cao làm up ROM khác, nhưng từ ngày xóa cái theo dõi dòng chờ đi thì thấy thoải mái hẳn, pin lâu nay toàn dùng 2 ngày vì ít vọc vạch.

langthang262

Chính các phần mềm theo dõi dòng chờ như Battery monitor widget , .v..v... cũng là nguyên nhân để hao pin hơn đấy, Việc j` lúc nào cũng phải kè kè, chăm chăm nhìn vào cái dòng chờ cho nó mệt vậy, lúc trước tôi có dùng và cứ thấy ROM nào dòng chờ cao làm up ROM khác, nhưng từ ngày xóa cái theo dõi dòng chờ đi thì thấy thoải mái hẳn, pin lâu nay toàn dùng 2 ngày vì ít vọc vạch.

Giống mình đấy :)

lungtung

Tất nhiên khi hoạt động thì baterry monitor cũng gân tốn pin là chuyện đương nhiên, nhưng không có nó thì khi với trường hợp Rom có lỗi ăn dòng nhiều sẽ không phát hiện được nguyên nhân. Ví dụ trên rom này mình loại trừ dần các yếu tố từ đó tìm ra nguyên nhân, trong quá trình đó đều phải dùng batery monitor để kiểm tra kết quả ( nếu không có nó thì không thể thực hiện được ) cuối cùng tìm ra nguyên nhân do dùng titanium để cài cái map 5.3.1 thay cho map 5.2.1 có sẵn trong rom. Đây là 1 Rom đáng dùng, nếu không dùng batery monitor để kiểm tra, khắc phục lỗi mà làm như bạn, thấy tốn pin đổi rom khác rồi lại mắc đúng cái lỗi ấy thì chắc chẳng có bản rom nào dùng được cả.
ps : Tất nhiên không phải lúc nào cũng chăm chăm kiểm tra dòng pin nhưng khi cần thiết thì vẫn phải dùng ( ví như trường hợp của mình vừa nói ở trên )

heymen9x

Tất nhiên khi hoạt động thì baterry monitor cũng gân tốn pin là chuyện đương nhiên, nhưng không có nó thì khi với trường hợp Rom có lỗi ăn dòng nhiều sẽ không phát hiện được nguyên nhân. Ví dụ trên rom này mình loại trừ dần các yếu tố từ đó tìm ra nguyên nhân, trong quá trình đó đều phải dùng batery monitor để kiểm tra kết quả ( nếu không có nó thì không thể thực hiện được ) cuối cùng tìm ra nguyên nhân do dùng titanium để cài cái map 5.3.1 thay cho map 5.2.1 có sẵn trong rom. Đây là 1 Rom đáng dùng, nếu không dùng batery monitor để kiểm tra, khắc phục lỗi mà làm như bạn, thấy tốn pin đổi rom khác rồi lại mắc đúng cái lỗi ấy thì chắc chẳng có bản rom nào dùng được cả.
ps : Tất nhiên không phải lúc nào cũng chăm chăm kiểm tra dòng pin nhưng khi cần thiết thì vẫn phải dùng ( ví như trường hợp của mình vừa nói ở trên )
Ý mình nói lúc trước dùng Battery widget cứ thấy dòng chờ nhảy lung tung là ko vừa lòng nên mình đổi ROM khác, từ ngày ko dùng ít fai để ý nên cảm giác thoải mái hơn rất nhiều :) .
Ở đây khuyên bạn đừng để ý nhiều đến vấn đề dòng chờ :)
Thân !

bugartiveron

em hay chụp ảnh nên phải về WM6.5 cho nó đẹp
android dung hay nhưng chụp xấu was k đáp ứng được.mà máy em quả pin nó sắp hỏng rồi dùng liên tục được co 3 tiếng nên về WM cho nó thoải mái
tỉnh thoảng boot wa android cho đỡ chán
:(:(:(

Chuẩn. dòng chờ nhiều lúc không chuẩn xác lắm.mà dùng cái đấy hay bị ke pin lắm.nhìn thấy dòng cao là đã ngớn rồi.k có nó cũng thấy thoải mái hơn
Ý mình nói lúc trước dùng Battery widget cứ thấy dòng chờ nhảy lung tung là ko vừa lòng nên mình đổi ROM khác, từ ngày ko dùng ít fai để ý nên cảm giác thoải mái hơn rất nhiều :) .
Ở đây khuyên bạn đừng để ý nhiều đến vấn đề dòng chờ :)
Thân !

kdtt8

Bác chủ thớt ơi. Vợ mình hay chơi game Babie for girl trên Rom Muiu của Bác langthang nhưng mỗi lần up rom khác thì không còn file save của trò chơi nên bị bả la hoài, có cách nào mình lấy file save của game đó trên rom muiu chuyển qua Rom này được ko Bác.

concuarangme

Bác chủ thớt ơi. Vợ mình hay chơi game Babie for girl trên Rom Muiu của Bác langthang nhưng mỗi lần up rom khác thì không còn file save của trò chơi nên bị bả la hoài, có cách nào mình lấy file save của game đó trên rom muiu chuyển qua Rom này được ko Bác.

dùng titan backup or các chương trình quản lý PC với Android để backup lại, up rom mới thì chỉ cần restore lại là xong