• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

yeutuinha

a ơi cho e hỏi wipe 2 cái là gì ah , cài bản này minh có cần cai wm6.5 trước không a , e là lính mới nên không rành lắm , e xem kỹ lắm rồi mà vẫn không hiểu , up rom android này thì nưu thế nào, giống bản 2.2 hả a , file e gải nén ra 3 folder boot & meta-ìn và system thì phải làm sao đây anh,chỉ e với nhé,thanks a nhiều

NguyenTung2601

a ơi cho e hỏi wipe 2 cái là gì ah , cài bản này minh có cần cai wm6.5 trước không a , e là lính mới nên không rành lắm , e xem kỹ lắm rồi mà vẫn không hiểu , up rom android này thì nưu thế nào, giống bản 2.2 hả a , file e gải nén ra 3 folder boot & meta-ìn và system thì phải làm sao đây anh,chỉ e với nhé,thanks a nhiều

-Wipe 2 cái nghĩa là vào Recovery ( cài recovery thì xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...id-DHD-V1.6-SKINNED-amp-TWEAKED-ONLINE/page31).
+Ở Menu chính chọn Wipe cache partion (1 wipe).
+Xuống dòng cuối cùng Advance, chọn Wipe dalvik cache ( 2 wipe rồi nha).
-Không cần cài Win 6.5 trước.
-Đây là Android 2.2
-Không cần giải nén file Zip, để nguyên file đó, ở menu của Recovery chọn Install zip from sdcard --> Choose zip from sdcard tìm đến file rom.zip đó rồi cứ làm tiếp theo hướng dẫn và chờ vài phút là ok.
Chúc bạn thành công!!!!!!!

lungtung

Em nghĩ có thể là do radio bởi khi chuyển sang chế độ offline thì dòng chờ lúc nào cũng ổn định ở 2mA.
Mình đang nghĩ do sóng nhà mạng. Mình dùng radio bản 2.14 cho tmobile từ trước đến giờ. Trước nó chạy ổn định, không bị nhẩy dòng cao khi chờ. Có lẽ sóng điện thoại khu vực mình và bạn thời điểm này nó không ổn định nên điện thoại nó phải tìm sóng nhiều hơn. Trước cũng radio này minh cài bản của CMYLXGos ấy, có lúc xuống 1mA khi chờ, nó lên xuống trong khoảng từ 1 đến 4mA.

gunnroseclose

Mình đang nghĩ do sóng nhà mạng. Mình dùng radio bản 2.14 cho tmobile từ trước đến giờ. Trước nó chạy ổn định, không bị nhẩy dòng cao khi chờ. Có lẽ sóng điện thoại khu vực mình và bạn thời điểm này nó không ổn định nên điện thoại nó phải tìm sóng nhiều hơn. Trước cũng radio này minh cài bản của CMYLXGos ấy, có lúc xuống 1mA khi chờ, nó lên xuống trong khoảng từ 1 đến 4mA.

hay có khi hd2 tmobile bị thế, tớ dùng EU chả bao h bị như thế cả
Bác nguyentung dùng EU hay tmo thế

giangdong_vnn

Tôi cũng thấy lạ có khi TMOS bị thế, dùng hơn chục ngày nay rồi mọi thứ đều ổn không có ý định thay bản khác chờ 1.7 thôi

gunnroseclose

Tôi cũng thấy lạ có khi TMOS bị thế, dùng hơn chục ngày nay rồi mọi thứ đều ổn không có ý định thay bản khác chờ 1.7 thôi

ko có 1.7 đâu bác ui, sắp có gingerbread v1 thôi :D:D
Hi vọng là có sense và fix hết các lỗi :D:D

NguyenTung2601

Em dùng Tmous, em nghĩ nếu do phần cứng thì nó phải bị ngay chứ, đằng này chạy ngon lành khoảng 1 tuần mới dở chứng. Em đang dùng Radio v2.14.50.04 tối hôm qua vừa chuyển sang v2.15.50.14 nhưng cũng không khá khẩm hơn.

gunnroseclose

Em dùng Tmous, em nghĩ nếu do phần cứng thì nó phải bị ngay chứ, đằng này chạy ngon lành khoảng 1 tuần mới dở chứng. Em đang dùng Radio v2.14.50.04 tối hôm qua vừa chuyển sang v2.15.50.14 nhưng cũng không khá khẩm hơn.

Thế chắc chỉ có tmo mới bị rồi, ít nhất là trong topic đanng có 2 bác dùng tmo bị mà. Chưa thấy ai dùng EU kêu cả.
Bệnh thì cũng vô cùng lắm bác ạ, tmo hồi xưa wm cũng có vài bác dính 1 vài lỗi khá chuối

lhttan

Mà hình như mấy Rom Sense pin nhất hả mấy bác ! mấy Rom Ginger hay MIUI mình thấy pin rút kinh wa !

gunnroseclose

Mà hình như mấy Rom Sense pin nhất hả mấy bác ! mấy Rom Ginger hay MIUI mình thấy pin rút kinh wa !

Đúng ra bản rom có sense là tốn pin nhất nhưng bản này rất tiết kiệm pin, hơn cả mấy bản GB với miui :)):))

lungtung

ko có 1.7 đâu bác ui, sắp có gingerbread v1 thôi :D:D
Hi vọng là có sense và fix hết các lỗi :D:D
Mình thì khác, radio 2.14 cài rom này lên chạy ngon ơ dòng chờ từ 2 - 4mA thôi, dùng mãi không sao, sau đó vọc vài rom khác giờ quay lại thì nó bị thế.
Ngày trước vọc cái rom của CMYLXGos cũng bị y hệt :)) đến khi up bản 1.1.12n của CMYLXGos thì lại ok chờ từ 1-3mA ...MÌnh đang nghi có thể do cái recovey ấy vì khi up lại như thế mình thay đổi thông số linh tinh. Hôm qua đổi thông số boot yboot|ro 5M còn không boot được vào rom toàn treo ở go go go, Bản này tác giả đòi hỏi 10M mớ được, mình để 8M thì ok, thông số cache ya mình để 20M không biết có ảnh hưởng gì không nữa ( theo suy đoán là không sao, vì nó là vùng đệm, càng to càng tốt )
đồng chí gunnroseclose dùng bản này chắc lâu lắm rồi nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Mình thì khác, radio 2.14 cài rom này lên chạy ngon ơ dòng chờ từ 2 - 4mA thôi, dùng mãi không sao, sau đó vọc vài rom khác giờ quay lại thì nó bị thế.
Ngày trước vọc cái rom của CMYLXGos cũng bị y hệt :)) đến khi up bản 1.1.12n của CMYLXGos thì lại ok chờ từ 1-3mA ...MÌnh đang nghi có thể do cái recovey ấy vì khi up lại như thế mình thay đổi thông số linh tinh. Hôm qua đổi thông số boot yboot|ro 5M còn không boot được vào rom toàn treo ở go go go, Bản này tác giả đòi hỏi 10M mớ được, mình để 8M thì ok, thông số cache ya mình để 20M không biết có ảnh hưởng gì không nữa ( theo suy đoán là không sao, vì nó là vùng đệm, càng to càng tốt )
đồng chí gunnroseclose dùng bản này chắc lâu lắm rồi nhỉ

Thử cài lại recovery đúng theo thông số của tác giả xem sao. Vì thông số đó là có test team thử rồi nên khả năng sẽ đỡ bị lỗi hơn.
Tớ dùng bản này từ hồi còn v1

lungtung

Thử cài lại recovery đúng theo thông số của tác giả xem sao. Vì thông số đó là có test team thử rồi nên khả năng sẽ đỡ bị lỗi hơn.
Tớ dùng bản này từ hồi còn v1
chuẩn luôn, mình cài lại cái recovery 3.0.2.5 với thông số như của tác giả, giảm cái cache ya từ 20M xuống còn 8M ( tác giả yêu cầu 5M ) là dòng nó ổn định ngay, không biết nó có giảm độ mượt khi vào web bằng dolphin mà mở nhiều tab không nữa :)) Trước mình nghĩ cứ để nó to lên chạy cho mượt ( càng to càng tốt :)) ) vì tmobile thừa Rom nên 1 chút không quan trọng gì. Không ngờ nó ảnh hưởng ghê! mặc dù biết nguyên nhân tại nó nhưng không lý giải nổi tại sao nó thế nữa, vì theo mình nó chẳng liên quan gì đến dòng chờ cả ( thế mà lại ảnh hưởng :)) )

à nhân tiện cho mình hỏi bạn dùng kernel gôc theo rom hay là thay kernel . Thay cái Kernel MDJ 10.3 CWupdate vào có tốt hơn không, mình thấy có người nói thay vào nó tiết kiệm pin hơn kernel gốc khi dùng điện thoại.

gunnroseclose

à nhân tiện cho mình hỏi bạn dùng kernel gôc theo rom hay là thay kernel . Thay cái Kernel MDJ 10.3 CWupdate vào có tốt hơn không, mình thấy có người nói thay vào nó tiết kiệm pin hơn kernel gốc khi dùng điện thoại.

Tớ vẫn dùng kernel gốc Raf 1.9 OC, chưa thử thay kernel vì có thay cái nào vào thì với cường độ dùng nhiều như mình 1 ngày vẫn phải thay 2 quả pin :D:D
Cậu nên vào CWM backup 1 cái rồi thay mọi thứ tùm lum cũng được, có vấn đề gì thì vào đó restore lại sd-ext với cache là nó lại trở về lúc backup ngay ;D:d

lungtung

Tớ vẫn dùng kernel gốc Raf 1.9 OC, chưa thử thay kernel vì có thay cái nào vào thì với cường độ dùng nhiều như mình 1 ngày vẫn phải thay 2 quả pin :D:D
Cậu nên vào CWM backup 1 cái rồi thay mọi thứ tùm lum cũng được, có vấn đề gì thì vào đó restore lại sd-ext với cache là nó lại trở về lúc backup ngay ;D:d

hehe, mình vẫn dùng cách này mà. Thật ra việc thắc mắc về pin vì nhìn nó khó chịu chứ thật ra có ăn pin như thế hay tiết kiệm pin ( dòng chờ 2mA hiện giờ ) cũng không ý nghĩa lắm vì ngày nào cũng nạp pin 2 lần, chơi 2 viên thay đổi mà lúc nào cũng có 1 viên nằm trên "thớt" nạp pin.

phenmientay

Các bác xài pin kinh nhỉ. Mình xài bản này chủ yếu nghe gọi, đọc truyện, lướt net chút đỉnh. Mình cũng dùng 2 quả pin. Nhưng thường phải xài được 1,5-2 ngày mới thay. Mà ko biết thay ra thay vào nhiều có hại j ko nhỉ?

lungtung

Các bác xài pin kinh nhỉ. Mình xài bản này chủ yếu nghe gọi, đọc truyện, lướt net chút đỉnh. Mình cũng dùng 2 quả pin. Nhưng thường phải xài được 1,5-2 ngày mới thay. Mà ko biết thay ra thay vào nhiều có hại j ko nhỉ?
hại chứ, hại quả pin với tiền điện :))

lhttan

Mình thấy cũng nhiều người xác nhận là pin HD2 chạy được từ 1.5 đến 2 ngày rồi mà chả bít làm sao để làm được cả ? :(
Mình xài trung bình 1 ngày 20 SMS nghe gọi chắc tầm 1h , để auto sync liên tục để update với push gmail và weather , Rom nào cũng chỉ xài được từ 16-18h :( Mình đã thử qua rất nhiều Rom từ MIUI đến GINGER nhưng cũng đành bó tay ko qua nỗi 1 ngày :( . Chả bít máy mình bị sao hay T-mobile pin yếu hơn HD2 thường nữa !

AK47_CCCP

thế cũng hơi ít thật, máy bác mua lâu chưa? khi sac pin thì còn khoảng bao nhiêu? 5% ?
bác thử một lần để hết sạch ppin,máy tự tắt, bật lại , để thế cho đến khi tự tắt, vài lần đến khi kiệt pin. Tháo pin ra để 1 lúc cho nguội , bọc kín bằng túi nilon , cho vào ngăn đá tủ lạnh khoảng 8 tiếng . Lấy ra để nguội, sấy thật khô. cho vào, sạc 1 lèo 8-10 tiếng. Đây là mẹo của mấy ông bạn chuyên sửa điện thoại ( e ap dụng cho con máy Sony E thì thấy lên hẳn ! :D

dungphp

thế cũng hơi ít thật, máy bác mua lâu chưa? khi sac pin thì còn khoảng bao nhiêu? 5% ?
bác thử một lần để hết sạch ppin,máy tự tắt, bật lại , để thế cho đến khi tự tắt, vài lần đến khi kiệt pin. Tháo pin ra để 1 lúc cho nguội , bọc kín bằng túi nilon , cho vào ngăn đá tủ lạnh khoảng 8 tiếng . Lấy ra để nguội, sấy thật khô. cho vào, sạc 1 lèo 8-10 tiếng. Đây là mẹo của mấy ông bạn chuyên sửa điện thoại ( e ap dụng cho con máy Sony E thì thấy lên hẳn ! :D

Còn bước luộc pin nữa mà ! :D