• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

bajasu520

Bạn đã phân vùng thẻ nhớ chưa mà chạy được,nhớ ext2 phải lớn hơn 1GB và dùng recovery đi theo rom nhé,không là ko thành đâu

Phân vùng thì mình nhớ có topic hướng dẫn rồi ! còn cái recovery nằm đâu trong rom hả bạn ? cài thế nào hướng dẫn dùm mình luôn nhá !!!

tuaneti

Phân vùng thì mình nhớ có topic hướng dẫn rồi ! còn cái recovery nằm đâu trong rom hả bạn ? cài thế nào hướng dẫn dùm mình luôn nhá !!!

Recovery có tác giả thì đóng gói kèm vào trong Rom có tác giả không, Cái đó bác có thể tải Ở ĐÂY
Sau khi tải về giải nén ra vào thư mục bác sẽ thấy 2 File flash.cfg và flash.cfg.txt ( Cho hiện phần mở rộng File trong WinDow lên ) Bác mở File flash.cfg bằng Notepad nó sẽ như thế này

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 250M
cache ya 10M

userdata ya|asize|hr allsize

Có mấy thông số trên bạn lưu ý ở các mục mầu đỏ thông thường các tác giả nếu không cung cấp Recovery kèm theo sẽ có nói rõ những thông số như trên vì dụ sẽ là CWR 5/250/10. Với thông số cao như trên thì bạn có thể úp bản Sense của Chủ thớt vô tư, Còn Sense 3.0 sẽ cao hơn, CM7 thì thấp hơn. Nếu vẫn không đưa thì bác giải nén Rom.zip ra xem thư mục System dung lương bao nhiêu thì lấy dung lượng đó + thêm 10-20MB nữa là ra thông số system ya Còn cách Flash Recovery như thế nào thì nó nằm trong những bước Up Rom bạn tham khảo Ở ĐÂY nhé

langthang262

Recovery có tác giả thì đóng gói kèm vào trong Rom có tác giả không, Cái đó bác có thể tải Ở ĐÂY
Sau khi tải về giải nén ra vào thư mục bác sẽ thấy 2 File flash.cfg và flash.cfg.txt ( Cho hiện phần mở rộng File trong WinDow lên ) Bác mở File flash.cfg bằng Notepad nó sẽ như thế này

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 250M
cache ya 10M

userdata ya|asize|hr allsize

Có mấy thông số trên bạn lưu ý ở các mục mầu đỏ thông thường các tác giả nếu không cung cấp Recovery kèm theo sẽ có nói rõ những thông số như trên vì dụ sẽ là CWR 5/250/10. Với thông số cao như trên thì bạn có thể úp bản Sense của Chủ thớt vô tư, Còn Sense 3.0 sẽ cao hơn, CM7 thì thấp hơn. Nếu vẫn không đưa thì bác giải nén Rom.zip ra xem thư mục System dung lương bao nhiêu thì lấy dung lượng đó + thêm 10-20MB nữa là ra thông số system ya Còn cách Flash Recovery như thế nào thì nó nằm trong những bước Up Rom bạn tham khảo Ở ĐÂY nhé
Like cái avatar :D
Rất sáng tạo

kimazure

Rom của CoreDroid mà system ya 250M thì làm sao cài được????trước h cài 1.6,2.1,3.0 đều chung một recovery là 10/390/5 cơ mà?

các bản này hình như cài trên thẻ SD thì phải.
không phải cài trên SD mà là tạo ext trên thẻ nhớ vì Leo 512 không đủ bộ nhớ trong!

Last edited by a moderator:

chilinhchi

Toi da thu rat nhieu ban room khac nhau nhung theo toi thi day la mot ban room tot nhat va on dinh nhat. toi da thu cac ban room khac nhau nhung cuoi cung van phai quay lai ban nay. Thanks

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

kimazure

mình sử dụng con Tmo nhờ bạn kimazure hướng dẫn giúp dùm nhé!
bạn tải bản v1.6 dành cho T-mobile rồi chạy file DAF cài đặt Recovery của Sergio kèm theo rồi flash rom bình thường như mọi bản khác thôi mà! Hoặc bạn tự chỉnh thông số trong file flash.cfg theo thông số 10/390/5 là được.Mình cũng xài T-mobile và dùng v1.6 từ trước đến giờ,lâu lâu cũng có cài vài rom khác chơi cho vui,nhưng chừng 1 ngày là trở về ngay.Đang chờ v1.7 của CoreDroid!

ngocphuoc

bạn tải bản v1.6 dành cho T-mobile rồi chạy file DAF cài đặt Recovery của Sergio kèm theo rồi flash rom bình thường như mọi bản khác thôi mà! Hoặc bạn tự chỉnh thông số trong file flash.cfg theo thông số 10/390/5 là được.Mình cũng xài T-mobile và dùng v1.6 từ trước đến giờ,lâu lâu cũng có cài vài rom khác chơi cho vui,nhưng chừng 1 ngày là trở về ngay.Đang chờ v1.7 của CoreDroid!

cám ơn bạn đã tận tình, nhưng còn bản v2.1 và v3.0 thì cài như thế nào vậy?

kimazure

cám ơn bạn đã tận tình, nhưng còn bản v2.1 và v3.0 thì cài như thế nào vậy?
các bản Rom của CoreDroid xài chung 1 Recovery được bạn ah! Bản 2.1 mình chưa cài thử,còn bản 3.0 boot lâu lắm nhé bạn,cố gắng kiên nhẫn!

kimazure

Bản v1.6 xem TV bằng phần mềm viet nam mobi tv không được bạn ơi!
ơ...cái này thì chịu,vì mình chả bao giờ xài phần mềm đó cả nên có biết j đâu:D
Có lẽ vẫn còn 1 số bug nhỏ như khi copy file dung lượng lớn hơn 40Mb máy sẽ tự reset,loa thỉnh thoảng..to đến điếc tai=))nhưng nói chung đây là bản rom đáng để dùng hàng ngày....mình dùng lâu lắm rồi...và đang ngóng chờ v1.7,thấy Sergio nói bên XDA đây là bản final của Froyo cho HD2...và sẽ để lại ấn tượng khó quên cho mọi người:D

ngocphuoc

ơ...cái này thì chịu,vì mình chả bao giờ xài phần mềm đó cả nên có biết j đâu:D
Có lẽ vẫn còn 1 số bug nhỏ như khi copy file dung lượng lớn hơn 40Mb máy sẽ tự reset,loa thỉnh thoảng..to đến điếc tai=))nhưng nói chung đây là bản rom đáng để dùng hàng ngày....mình dùng lâu lắm rồi...và đang ngóng chờ v1.7,thấy Sergio nói bên XDA đây là bản final của Froyo cho HD2...và sẽ để lại ấn tượng khó quên cho mọi người:D

ngóng chờ tới bao giờ lận bạn, mình thấy bản v1.6 có đã lâu rồi nhưng sao bản v1.7 chưa được ra lò, có thể chủ thớt ngừng sản xuất gì lý nào đó cũng nên.

kimazure

ngóng chờ tới bao giờ lận bạn, mình thấy bản v1.6 có đã lâu rồi nhưng sao bản v1.7 chưa được ra lò, có thể chủ thớt ngừng sản xuất gì lý nào đó cũng nên.
ah,do lâu nay bác Sergio bận nấu rom cho Sensation và Sense trên GB nên chưa có thời gian,cách đây vài hôm thấy bác ấy hứa hẹn như thế bên XDA mà!

ngocphuoc

ah,do lâu nay bác Sergio bận nấu rom cho Sensation và Sense trên GB nên chưa có thời gian,cách đây vài hôm thấy bác ấy hứa hẹn như thế bên XDA mà!

khi nào có bạn đưa lên diển đàn cho ae và mình thưởng thức với nha! mình dốt tiếng Tây lắm nên ko thể lên diển đàn XDA được, nhờ bạn giúp mình nhé!

H

honganhbds

Guest
híc híc
các bác ơi giúp em với, tình hình là sau khi up rom nay xong con HD2 -TMOUS của em cứ bị treo ở màn hình boot, thế là lỗi gì hả các bác?

híc híc
các bác ơi giúp em với, tình hình là sau khi up rom nay xong con HD2 -TMOUS của em cứ bị treo ở màn hình boot, thế là lỗi gì hả các bác?
Bạn có flash đúng dung lượng CWM và chia EXT 1Gb trên thẻ nhớ không?