• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

nguyenh

data2ext va app2sd+ khac nhau o diểm gì hả bác.nếu tạo ext thì tao EXT2 hay 3 vạy chỉ rõ giup em được k

Data2ext thì một phần hệ thống được load lên EXT để sử dụng ->rút thẻ nhớ máy sẽ khởi động lại, còn app2sd thì chỉ có các chương trình cài thêm được load lên EXT. Theo nhận xét chủ quan của Imilka thì sử dụng data2ext có nhiều thuận tiện hơn nhưng độ ổn đinh không băng app2ext. Bản thân mình tronh quá trình sử dụng không cảm nhận được sự khác biệt giữa hai cái này!

bugartiveron

bản này chia thẻ EXT mấy vậy bác.em chia thẻ EXT3 máy k nhận va chia thẻ dung lượng bao nhiêu thì hợp lý a

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Mình đã chia thẻ (EXT3), cài thử bản này chỉ vào được tới chữ HTC màu xanh lại khởi động lại và cứ thế 2 -3 lần đành chuyển sang bản khác, nản ! có ai biết đó là lỗi gì và cách khắc phục, xin chỉ giáo !

langthang262

Mình đã chia thẻ (EXT3), cài thử bản này chỉ vào được tới chữ HTC màu xanh lại khởi động lại và cứ thế 2 -3 lần đành chuyển sang bản khác, nản ! có ai biết đó là lỗi gì và cách khắc phục, xin chỉ giáo !
Kiểm tra xem thông số flash.cfg như thế nào, không phù hợp là không chạy đâu

bugartiveron

EXT 3 hay 4 đều được bạn ạ. Dung lượng khoảng 1-2Gb là được mà.
Minh chia the ext3 1gb sau khi up xog may chay muot.nhg xem bo nho trong co 244mb thui.k hiu sao nua.cac ban muiu toan nhan tam 800mb thoi
xl ôn bâg hd2 k viêt đâu đc

Đúng vậy. Dung lượng bộ nhớ trong là > 200MB, còn lại khoảng 7-800MB nằm trong a2sd. Bạn có thể bật Titanium lên để xem.

nguyenh

Ở trên mình đã giải thích rằng tác giả sử dụng app2sd, vỳ vậy dung lượng trống của hệ thống chỉ còn khoảng 200mb nhưng bạn có thể cài được rất nhiều chuơng trình nữa mà không bị hết bộ nhớ.

KOK

Với máy TMOUS (Leo 1024) (bản TMOUS tác giả up nhầm bản zip vì màn hình hỏng, Imilka sẽ upload sau khi nhận được đóng góp của các Fan để mua màn hình mới Click here to enlarge)
- wipe data
- vá CWM 350Mb
- copy file .zip vào thẻ nhớ và vá bằng CWM
Hướng dẫn cụ thể các bạn có thể tham khảo trong bài của bác Pham Quang

Downloads

EU RAM version packed by imilka
TMOUS RAM version packed by imilka

Links MF cho bản EU:
http://www.mediafire.com/?ryqd7x9775xnd39
http://www.mediafire.com/?uu0ax4vobxemadt
http://www.mediafire.com/?d1w76dcwp0eto6w

Links MF cho bản TMOUS:
http://www.mediafire.com/?0wp9tzn0qbx46c9
http://www.mediafire.com/?jlv3a93ltj9b9uy

Chẳng hiểu cuối cùng là có bản cho TMOUS hay ko vậy bác?

alanlee

Minh chia the ext3 1gb sau khi up xog may chay muot.nhg xem bo nho trong co 244mb thui.k hiu sao nua.cac ban muiu toan nhan tam 800mb thoi
xl ôn bâg hd2 k viêt đâu đc

Ở trên mình đã giải thích rằng tác giả sử dụng app2sd, vỳ vậy dung lượng trống của hệ thống chỉ còn khoảng 200mb nhưng bạn có thể cài được rất nhiều chuơng trình nữa mà không bị hết bộ nhớ.

Xác nhận như bác nguyenh : mình đã cài hơn 100 app có sao đâu, đừng nói là bản này, bản V1 cũng đã OK rồi. Trong nhiều bản cho là mượt và nhanh như super Ram cũng không bằng bản này đâu ( so sánh cả tioeeu chí cài nhiều app nhé ) ;;)

nguyenh

Đường link hiện tại cho TMUS đã là bản ROM chuẩn chưa vậy các bro?

Chưa bạn a, khi nào có bản chuản mình sẽ up ngay. Nhưng mà vẫn có cách để cài đấy. Bạn vào xóa folder init trong boot rồi cài nhé!

Chỉnh sửa cuối:

bugartiveron

Xác nhận như bác nguyenh : mình đã cài hơn 100 app có sao đâu, đừng nói là bản này, bản V1 cũng đã OK rồi. Trong nhiều bản cho là mượt và nhanh như super Ram cũng không bằng bản này đâu ( so sánh cả tioeeu chí cài nhiều app nhé ) ;;)

xin lỗi đã làm phiền bác tại em chưa hiểu hết về mấy cái này nên hỏi hoi nhiều
các cụ có câu (Muốn giỏi phải hỏi mà ) thanks bác nhiều

nguyenh

xin lỗi đã làm phiền bác tại em chưa hiểu hết về mấy cái này nên hỏi hoi nhiều
các cụ có câu (Muốn giỏi phải hỏi mà ) thanks bác nhiều

Không sao, bạn hay hỏi như vậy cũng tốt, nhưng nếu trước khi hỏi tự nghiên cứu trước thì tuyệt vời!

P/s: bác nào xài TMOUS thì đợi chút nhé lát nữa mình tự sủa bản cho TMOUS rồi up lên MF cho các bác.

bugartiveron

Không sao, bạn hay hỏi như vậy cũng tốt, nhưng nếu trước khi hỏi tự nghiên cứu trước thì tuyệt vời!

P/s: bác nào xài TMOUS thì đợi chút nhé lát nữa mình tự sủa bản cho TMOUS rồi up lên MF cho các bác.

em cũng k biết nghiên cứu đâu cả nên mới hỏi các bác.đọc các topic cũng k thấy nói rõ về vấn đè náy lắm
thanks bác nhiều

Chưa bạn a, khi nào có bản chuản mình sẽ up ngay. Nhưng mà vẫn có cách để cài đấy. Bạn vào xóa folder init trong boot rồi cài nhé!
Thảo nào mãi không flash được, toàn báo lỗi kernel...:p Đành dùng bản của Flankinstin..X_X

bugartiveron

em đã dow giải nén rồi coppy libOmxVidEnc.so và copy vào tệp system/lib vậy mà vẫn bị FC bác a.k hiểu sao nua