• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

nguyenh

em đã dow giải nén rồi coppy libOmxVidEnc.so và copy vào tệp system/lib vậy mà vẫn bị FC bác a.k hiểu sao nua

Bạn thử khởi động lại máy xem thế nào. Mình đã làm thử, quay phim tốt mà, không bị trễ tiếng như thường thấy ở các bản desire HD

hphuongdn

Anh Nguyenh cho hỏi so với bản của Frankinstine và bản của bác dungphp thì có khac biệt gì, bản nào tốt hơn?

nguyenh

Mình chưa dùng thử bản của Frankinstine nên không biết rõ. Cái này chắc bác dinhtuandung2012 biết rõ nhất. Bản của Imilka và của bác Dungphp khác nhau nhiều, mỗi bản đều có ưu điểm riêng! Bản của bac Dungphp là Clean, full shipped nên khởi động nhanh, rất mượt, hỗ trợ tiếng Việt 100%. Ưu điểm lớn nhất của bản này là chạy trên RAM nên phản ứng rất nhậy đặc biệt là lúc bật tắt màn hình không phải chờ đợi, bấm là lên!

binhhdda

Mình cũng thích bản RAM vì phản ứng nhanh và chỉ sau 2-3 lần re-boot là ok luôn! Đang chờ bản Sensne mà android 2.3 :)

dungphp

Nếu kg lầm thì chỉ việc thay đổi dòng:
system ya 400M
trong file flash.cfg !

nobjtadjxega

Minh Cai toan Bi Treo o dong HTC mau Xanh. dung cwm Kem Theo roj.Minh dung ban cua Tmobile link mediafire o Ben tren. Pac nao pro chi dan voi.Sorry. Minh post bai bang hd2.

hatnaf

sao mình dow bản fix của bác chủ về rồi mà flash xong, nó cứ đến 3 chử HTC màu xanh là đứng đó hoài luôn,ko vào dc nữa. có cách nào flash cho TMOUS ko mấy bác ơi...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 53 minutes:

Hic, vậy bản này có bác nào xài TMOUS cài dc chưa, e ko cách nào cài dc cả. Pó tay, cứ flash xong khỏi động lại đến cái nền đen có 3 chữ htc màu xanh lá cây rồi đứng yên đó luôn. Hic :(

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

Xin lỗi các bạn mình không có TMOUS để thử nên có thể trong quá trình sủa file zip gây lỗi gì rồi. Các bạn down từ link gốc của tác giả http://www.multiupload.com/9HLPLDF1O9. Dùng winrar mở file zip lên, vào tệp boot và xóa tệp init đi rồi cài nhé!

hatnaf

Xin lỗi các bạn mình không có TMOUS để thử nên có thể trong quá trình sủa file zip gây lỗi gì rồi. Các bạn down từ link gốc của tác giả http://www.multiupload.com/9HLPLDF1O9. Dùng winrar mở file zip lên, vào tệp boot và xóa tệp init đi rồi cài nhé!

Bác nào có bản TMOUS gốc chưa chỉnh sửa úp lên mediafire dùm e với e cám ơn nhiều, multi e dow ko dc, cứ đứt hoài . Tối quá dow đến 98% nó đứt, có điên ko :((....

minhlc1958

Active Member
Mình đã tạo Partition Ext3 cho thẻ nhớ xong up bản này xong nó cứ thông báo là không đủ bộ nhớ là sao vậy các bạn?
Cũng cách tạo như trên mình up mấy bản khách thì rất tốt thật là khó hiểu có cách nào khắc phục được không vậy các bạn chỉ cho mình với!!!!!!
Thanks all

hoangvud4

Bác ơi, cho em hỏi tí. Em ko tìm đc cái CWM 350MB nên chơi luôn cái CWM 400Mb thì có sao ko ạ

nguyenh

Mình đã tạo Partition Ext3 cho thẻ nhớ xong up bản này xong nó cứ thông báo là không đủ bộ nhớ là sao vậy các bạn?
Cũng cách tạo như trên mình up mấy bản khách thì rất tốt thật là khó hiểu có cách nào khắc phục được không vậy các bạn chỉ cho mình với!!!!!!
Thanks all

Bạn dùng máy gì vậy Leo 512 hay Tmous?