• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

hatnaf

Các bác dùng bản recovery này http://www.mediafire.com/?jsp2jx61x00r74f. Mình để 380Mb. Cài cho Tmobile dùng bt. Mình lúc nãy mới cài cái recovery 350 của bác chủ thớt đưa cho thì bị treo ở chữa HTC.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bác dùng Root explore dán vào là được mà.

Feedback, bản recovery này TMOUS up chạy dc. Thanks bác rất nhiều :D kà kà . Mấy hôm nay cài chục lần điên đầu vì nó, tưởng bỏ luôn rồi chứ. May mà có bác tìm dc cách khắc phục.

Úp cái cho pà con TMOUS thấy....... >:)

KOK

Úp cái cho pà con TMOUS thấy....... >:)

Confirm layout này. EXT cũng dùng được nhưng cần làm theo hướng dẫn sau trên XDA.

Originally Posted by Achen_su View Post

I found solution to make data to ext.
if do not ext partition
1. goto magldr/adrecovery/advanced/Partition sdcard/ext size2048M or 1024 or 512/swap size 0
if have ext partition you can goto step 2 or after do step 1
2. goto magldr/adrecovery/mounts and storage/Format boot/format system/format data/format cache/format sd-ext
to make sure all data clean do step 2

3.press back button/reboot system now
4. goto magldr/USB MassStg. from computer copy incre imika rom to hd2.
(note i success copy rom from computer to hd2 use hd2 cable data, itry use blackberry and nokia n97 cable data file corrupt) (note before copy please rename file no more than 8 character exp: "Imika.zip")
5. copy A2SDKillerV11_GB.zip (256.0 KB, 123 views)
Data2SDInstallerv1.3_GB.zip (159.4 KB, 80 views)
from http://forum.xda-developers.com/show...postcount=2938
to hd2.
6. goto magldr/adrecovery/install zip from sdcard/choose zip from sdcard/imika.zip waiting until flash finish.
7. goto magldr/adrecovery/install zip from sdcard/choose zip from sdcard/A2SDKillerV11_GB.zip waiting until flash finish.
8 REBOOT SYSTEM NOW (MUST DO THAT)
9. Setup the timezone, language etc (But not your Google Account/Market). after finish setup waiting 5 minute.
10. POWER OFF(MUST POWER OFF)
11. goto magldr/adrecovery/install zip from sdcard/choose zip from sdcard/Data2SDInstallerv1.3_GB.zip waiting until flash finish.
12. REBOOT SYSTEM NOW (MUST DO THAT)
13. IN Lock screen waiting Few minute to make no lag.(recommand 3-5minute)
14. Press menu in Left corner, Now goto setting SD & PHONE STORAGE you can see SDcard total space decrease
But Internal phone storage Available space increase
15. wait a Few minute. and Power OFF. To Make Stabil Sytem
16. Turn On Phone. And Now You /Data folder in ext.
17. If u use root explorer you can goto data folder and see used and free. example i use 2gb ext: 251.52MB Used, 1.63Gb Free.

alanlee

Của bạn đây: http://www.mediafire.com/?4sg19bjolpcrv2q.
Trong đó có file framework-res, bạn copy vào system/framework để hiện thị % pin trên status, và chương trình setCPU nhé!

Hi, hổm rày sử dụng ngon lành, hôm nay ngứa tay fix cái camcorder như chủ topic hướng dẫn thì sau khi khởi dộng lại 2 lân vẫn bị ngưng ở chỗ HTC quietly briliant :(

Bác có bị không :-/

Xác nhận lỗi do framework-res chứ không phải do fix cái camcorder gây đứng máy. Nguyên do mình làm 2 cái 01 lượt rồi...:mad:)

khang_bk

Bản này thấy AE khen nhiều ghê. Đang sài bản CoreDroid 1.5 của Segio76. Vừa nâng cấp kernel lên 1.9 OC thì dòng chờ cũng tầm 3-4mA thôi. Bây giờ em dùng toàn 2 ngày mới sạc khi đã sạc đầy. Nghe gọi và SMS cũng kha khá. Chỉ có điều tắt hết kết nối chỉ để GMS Only thôi. Lúc nào cần thì vô bằng wifi ( HD2 - TMOUS của mình vẫn bị tình trạng vô EDGE được một lúc là treo máy nên khó chịu tắt luôn cho nhanh) ^^ Đợi bản hoàn chỉnh hơn sẽ UP bản này để so sánh với CoreDroid vì hiện tại đang hài lòng với em nó. Và cũng đang mong chờ bản 2.3.3 nào tích hợp HTC Sense.

Chúc AE thành công @

hoangvud4

Các bác dùng bản recovery này http://www.mediafire.com/?jsp2jx61x00r74f. Mình để 380Mb. Cài cho Tmobile dùng bt. Mình lúc nãy mới cài cái recovery 350 của bác chủ thớt đưa cho thì bị treo ở chữa HTC.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bác dùng Root explore dán vào là được mà.

Hình như là thế thật, lúc đầu up mình ko có cái recovery 350 nên để 400 thì chạy cứ ầm ầm, úp lại để 350MB cứ đứng mãi chỗ HTC.
Giờ thử lần nữa xem nào.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

Bắt đầu đếm thời gian :D.............................. Hi vọng nó khác hôm qua :D

zô roài, đang ở màn hình quietly brilliant...........

Xong roài, ngon vãi hàng....
Ah em còn có một số thắc mắc mong các bác giải đáp lun:
1. em nghe nói có cái chợ đen ứng dụng applanet, vậy thì làm sao để có nó ah, nếu đc cho em xin lun cái link
2. Hình như em thấy bản này âm lượng khi nói chuyện đt có vẻ nhỏ, làm sao để nó to hơn đc ko ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Hic hic, vào thì vào rồi nhưng lại bị lỗi thẻ nhớ. Do em format thẻ = ctrinh trong wm6.5 nên hình như android ko chấp nhận. Chắc phải tháo thẻ ra, format rùi cài lại.

Chỉnh sửa cuối:
Hic hic, vào thì vào rồi nhưng lại bị lỗi thẻ nhớ. Do em format thẻ = ctrinh trong wm6.5 nên hình như android ko chấp nhận. Chắc phải tháo thẻ ra, format rùi cài lại.
Bạn nên format bằng PM SDFormatter nhé...

Lỗi Recovery 350M thế mà không nghĩ ra...:p Mình chỉ úp Recovery 400M từ trước giờ không đổi vì toàn chơi Sense mà nên không phát hiện ra lỗi, thảo nào mình úp phát ăn ngay...:D

KOK

Bạn nên format bằng PM SDFormatter nhé...

Lỗi Recovery 350M thế mà không nghĩ ra...:p Mình chỉ úp Recovery 400M từ trước giờ không đổi vì toàn chơi Sense mà nên không phát hiện ra lỗi, thảo nào mình úp phát ăn ngay...:D

Có CMW thì dùng nó format có phải chuẩn hơn ko?

KOK

Bản này có một số chương trình chưa chạy được, do lỗi Root với SU. Rom Manager cũng ko chạy được fix permission luôn =))

loitraitim490

Mình dùng Root explore dán xong mới bị mà
Bi giờ bác mún nó khởi động lên mà không cần cài lại thì bác chỉ cần tạo file .zip rồi bỏ cái file gốc libOmxVidEnc.so lấy từ bản cài rom lưu theo đường dẫn đó hình như là system/lib/libOmxVidEnc.so trong file .zip mới tạo rồi vào chọn file .zip và cài như cài rom. Thế là lại vào được bt nhưng lại bi lỗi camcor.:)). Minhwf mới dùng android đc mấy ngày nên chỉ bít có vậy. Bro nào bít cách khác thì chỉ cho anh em cùng học hỏi.

khang_bk

Vừa Up cho HD2 - TMOUS... Đang chờ để xem bản này so với bản CoreDroid 1.5 như thế nào ? Thanks bác !

Nguyên hôm nay thấp nhất là 7 và bình thường là 9. Sao thế nhỉ? :| Nhiệt độ có ảnh hưởng không nhỉ?

khang_bk

Mình đã up và đợi khoảng 8 phút rồi vẫn bị đứng ở màn hình HTC màu xanh nền đen.... Lạ quá nhỉ ?

Đã đọc đủ 13 trang rồi mới Up nên làm các bước rất okie. AE nào cho ý kiến xem thời gian BOOT vô ban đầu là bao nhiêu phút thế ? Vì mình thấy có nhiều bản đợi

khoảng 15-20 phút cơ ! Thanks !

nguyenh

Mình đã up và đợi khoảng 8 phút rồi vẫn bị đứng ở màn hình HTC màu xanh nền đen.... Lạ quá nhỉ ?

Đã đọc đủ 13 trang rồi mới Up nên làm các bước rất okie. AE nào cho ý kiến xem thời gian BOOT vô ban đầu là bao nhiêu phút thế ? Vì mình thấy có nhiều bản đợi

khoảng 15-20 phút cơ ! Thanks !

Bạn cài CWM 400Mb chưa? Cái màn hình đen HTC xanh đó chỉ khoang 3-4p là cùng thôi, không lâu thế đâu!

khang_bk

Bác cho em 1 bản chuẩn CWR 400Mb em không cần sửa gì mà chỉ Flash thôi đi. Để em thử lại lần nữa xem sao ? Mình đã thử cả với 380Mb và 400Mb...

Nhưng mình không hiểu cái cache mỗi bản lại khác nhau. Không hiểu thế nào mới là chuẩn.... Thanks bác !

Thanks bác

khang_bk

Đã sửa lại thành 400Mb và Up thành công. Ngồi test thôi ^^...

Chạy 350Mb và 380Mb đều bị đứng hình ở HTC.... Kinh nghiệm cho AE xài HD2 TMOUS muốn UP bản này đỡ mất thời gian ^^

Thanks ALL !

nguyenh

Ừ đây là lỗi của mình, ngay từ đầu không biết, để mọi người vất vả. Thành thật xin lỗi các bạn dùng TMOUS nhé!

khang_bk

Cảm ơn tinh thần đóng góp và sự nhiệt tình của bác..... Bác chú thích ở #1 cho AE nào TMOUS vào Up đỡ mất time. :D