• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

hoangvud4

5 phút trôi qua rồi...............

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

10 phút rùi, tình hình này chắc còn phải up nữa :((

Chỉnh sửa cuối:
Bác nguyenh cho em hỏi: Làm thế nào để dòng chờ từ 3-4mA như bác nhỉ?
Mình dùng ROM này từ hôm 25 tới nay, reboot, turn off, kill process cũng nhiều mà toàn từ 6mA trở lên, hiếm lắm mới được 5mA ~X(

5 phút trôi qua rồi...............10 phút rùi, tình hình này chắc còn phải up nữa :((
Không lâu vậy đâu. Giờ bạn tháo pin ra rồi lắp lại, vào menu MAGLDR, chọn luôn install zip from sd card -> choose zip from sd card rồi chọn file rom .zip xem sao..

nguyenh

Bác nguyenh cho em hỏi: Làm thế nào để dòng chờ từ 3-4mA như bác nhỉ?
Mình dùng ROM này từ hôm 25 tới nay, reboot, turn off, kill process cũng nhiều mà toàn từ 6mA trở lên, hiếm lắm mới được 5mA ~X(

Bạn thực hiện các thao tác sau:
- chỉ sử dụng mang 2G
- tắt autosync
- setCPU 245 - 998
- không để nền hình động

nguyenh

bạn thử xem, minh càng dung càng thấy dòng pin thấp, bây giờ 3mA là bình thường.

KOK

Mình T-MOUS cũng bị stuck ở HTC màn hình đen. Up đi up lại, làm đủ kiểu theo XDA đều đầu hàng. Chắc pass bản này, vì nghe chừng up như vậy chạy cũng ko ổn đinh. Quay lại với DL 4.31, đợi bản khác vậy. :-?

Edit lại là mình dùng EXT. Trên XDA cũng có rất nhiều người dùng EXT đều bị lỗi với bản này. Không rõ bác nào dùng T-MOUS up thành công bản này có dùng EXT hay ko?

Mình T-MOUS cũng bị stuck ở HTC màn hình đen. Up đi up lại, làm đủ kiểu theo XDA đều đầu hàng. Chắc pass bản này, vì nghe chừng up như vậy chạy cũng ko ổn đinh. Quay lại với DL 4.31, đợi bản khác vậy. :-?

Edit lại là mình dùng EXT. Trên XDA cũng có rất nhiều người dùng EXT đều bị lỗi với bản này. Không rõ bác nào dùng T-MOUS up thành công bản này có dùng EXT hay ko?
Mình vừa úp thử lại vẫn ngon lành, không dùng EXT nhé...:p Bạn chú ý là cải bản mà nguyenh đã sửa dành cho TMOUS nếu không sẽ bị treo ở màn hình HTC, nếu chưa có mà ngại down thì bạn dùng WinRar mở file rom .zip đó ra và xóa folder init trong boot đi là được... Trình tự là vào menu Recovery 3.0.2.4 (dùng Recovery 350Mb), chọn wipe data/factory reset, sau đó chọn install zip from sd card -> choose zip from sd card là được liền...;;)

Chỉnh sửa cuối:

loitraitim490

Bạn thực hiện các thao tác sau:
- chỉ sử dụng mang 2G
- tắt autosync
- setCPU 245 - 998
- không để nền hình động

Cho em hỏi bác cài pm nào set cpu tốt nhất vậy? Em dùng mấy bản bánh gừng 2.33 hầu hết đều tích hợp pm set cpu trong setting. Bác có bít pm đó không chỉ em với. Với cả bác chỉ cho em cách hiển thị pin bằng số và pm kt dòng chờ của pin và có wiget như của bác nữa nha. Em cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Hic, xài TMOUS cài bản này chả dc. Đây là lần đầu tiên mình cài ko dc 1 bản Android. Nó cứ đứng ở màn hình HTC đen mãi. Trong khi trước đây bản MCCM 5.0 khó cài thế mà mình cài 1 cái 1 là dc, vậy mà bản này cài 3 lần rồi cứ đứng ngay đó mãi. Dowload 2,3 bản, chỉnh sửa và nguyên gốc ( rồi sau đó chỉnh sửa lại bản gốc) vẫn bị y vậy, ai có cao kiến gì ko. Tối nay thử phát nữa ko dc bỏ luôn... nản rồi

hoangvud4

Hôm mà em cài bản này thành công, xài thấy đã vô cùng. Dòng chờ chỉ tầm 3-4mA dù để nền hình động và cũng ko setCPU j hết. Nhưng sau khi thử ăn bánh gừng và ko thành công thì cũng chẳng thể quay về với em nó lun, cái số đến là khổ. Hôm qua up đến 10 mấy lần, giờ vẫn còn nản :(. Bác nào ở ĐN có kinh nghiệm up rom và rảnh rỗi thì em mời cafe rồi hướng dẫn em tí. Tks alls.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Chà mình ko xài Tmobile nên không rõ là bị làm sao. Nhiều người dùng Tmobile update bị dừng ở HTC màu xanh. Bạn thử up lại CWM 350mb xem sao!
http://www.mediafire.com/?4wpe21t5yle7ww7

Bác nguyenh ơi cho em hỏi tí ah, cái file trên của bác là CWM 350mb nhưng sao em mở file flash.cfg thì thấy system ya 250M và cũng ko có cái dòng recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img là sao ạ. Em đang dùng HD2 Tmous

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

MÌnh dùng bản này thấy rất vừa y. Hôm nay ngủ dậy thấy dòng chờ còn có 2mA. Trước giở chỉ có bản của MCCM 5.0 là làm được điều này.

Các bạn TMOUS chú ý những vấn đề sau:
- kiểm tra lại file .zip xem trong tệp boot có còn tệp init nữa không, nếu còn thì xóa đi. Trông nó phải giống thế này

- sử dụng CWM 350MB, có thể download o đây http://www.mediafire.com/?4wpe21t5yle7ww7
- trước khi update zip file nhớ thực hiện wipe data trong CWM
Hôm qua đã mượn máy của ông bạn để cài thử. Chắc chắn là được.
Chúc các bạn thành công!

nguyenh

Hôm mà em cài bản này thành công, xài thấy đã vô cùng. Dòng chờ chỉ tầm 3-4mA dù để nền hình động và cũng ko setCPU j hết. Nhưng sau khi thử ăn bánh gừng và ko thành công thì cũng chẳng thể quay về với em nó lun, cái số đến là khổ. Hôm qua up đến 10 mấy lần, giờ vẫn còn nản :(. Bác nào ở ĐN có kinh nghiệm up rom và rảnh rỗi thì em mời cafe rồi hướng dẫn em tí. Tks alls.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác nguyenh ơi cho em hỏi tí ah, cái file trên của bác là CWM 350mb nhưng sao em mở file flash.cfg thì thấy system ya 250M và cũng ko có cái dòng recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img là sao ạ. Em đang dùng HD2 Tmous

Mình kiểm tra lại rôi, thông tin trong file flash.cfg đúng là như thế này mà:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 14M
userdata ya|asize|hr allsize

Nếu bạn thấy không đúng như vậy thì sửa lại nhé.

Cho em hỏi bác cài pm nào set cpu tốt nhất vậy? Em dùng mấy bản bánh gừng 2.33 hầu hết đều tích hợp pm set cpu trong setting. Bác có bít pm đó không chỉ em với. Với cả bác chỉ cho em cách hiển thị pin bằng số và pm kt dòng chờ của pin và có wiget như của bác nữa nha. Em cám ơn nhiều.

Của bạn đây: http://www.mediafire.com/?4sg19bjolpcrv2q.
Trong đó có file framework-res, bạn copy vào system/framework để hiện thị % pin trên status, và chương trình setCPU nhé!

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Em đã copy file libOmxVidEnc.so nhưng chưa biết làm sao để paste vào thư mục system/lib. Em dùng es file explorer nhưng nó toàn báo fail là sao ạ. Bác nào trả lời hộ em cái. em mới up rom lần đầu nên còn gà lắm, mong mấy bác chỉ giáo nhiều.
Bác trả lời hộ em câu này lun cái :D

Hi, hổm rày sử dụng ngon lành, hôm nay ngứa tay fix cái camcorder như chủ topic hướng dẫn thì sau khi khởi dộng lại 2 lân vẫn bị ngưng ở chỗ HTC quietly briliant :(

Bác có bị không :-/

loitraitim490

Các bác dùng bản recovery này http://www.mediafire.com/?jsp2jx61x00r74f. Mình để 380Mb. Cài cho Tmobile dùng bt. Mình lúc nãy mới cài cái recovery 350 của bác chủ thớt đưa cho thì bị treo ở chữa HTC.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Hi, hổm rày sử dụng ngon lành, hôm nay ngứa tay fix cái camcorder như chủ topic hướng dẫn thì sau khi khởi dộng lại 2 lân vẫn bị ngưng ở chỗ HTC quietly briliant :(

Bác có bị không :-/

Bác dùng Root explore dán vào là được mà.

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Các bác dùng bản recovery này http://www.mediafire.com/?jsp2jx61x00r74f. Mình để 380Mb. Cài cho Tmobile dùng bt. Mình lúc nãy mới cài cái recovery 350 của bác chủ thớt đưa cho thì bị treo ở chữa HTC.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bác dùng Root explore dán vào là được mà.

Feedback, bản recovery này TMOUS up chạy dc. Thanks bác rất nhiều :D kà kà . Mấy hôm nay cài chục lần điên đầu vì nó, tưởng bỏ luôn rồi chứ. May mà có bác tìm dc cách khắc phục.