• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

duylenguyen

đang mù tịt cái vụ EXT hic!, xem hướng dẫn thấy phải ghi phần mềm ra đĩa CD rồi mới boot gì nữa mà rối tung lên, bạn nào có cách chia thẻ nhớ đơn giản hơn chỉ giúp mình với, down xong rom giờ ngồi ngó :(, đang máu cái sense 3.0 này mà ngại nhất cái vụ chia thẻ, :(, help me, thank all!!

langthang262

đang mù tịt cái vụ EXT hic!, xem hướng dẫn thấy phải ghi phần mềm ra đĩa CD rồi mới boot gì nữa mà rối tung lên, bạn nào có cách chia thẻ nhớ đơn giản hơn chỉ giúp mình với, down xong rom giờ ngồi ngó :(, đang máu cái sense 3.0 này mà ngại nhất cái vụ chia thẻ, :(, help me, thank all!!
Dùng ngay recovery mà chia, đỡ lằng nhằng:
5 .Partition your SD card: You need EXT Partition (EXT3/EXT4) for this ROM
- Format SD card
- Create EXT Partition. There is the easy way to create EXT Partition by CWM Recovery:
+ Goto Recovery Menu
+ Cho Advanced -->Partition SD Card
+ Choose EXT size (Maximum is 2048Mb) and Swap size (Recommand is 128Mb)
+ Waiting until Done

dungphp

Bản này cố gắng làm thêm bản cho riêng Tmous, chạy trên NAND chắc tít hơn ! HD2 mà chạy đc loại này là kinh rồi ! Langthang chụp đc đống ảnh đẹp ghê ! Thank you very much !

duylenguyen

Dùng ngay recovery mà chia, đỡ lằng nhằng:
5 .Partition your SD card: You need EXT Partition (EXT3/EXT4) for this ROM
- Format SD card
- Create EXT Partition. There is the easy way to create EXT Partition by CWM Recovery:
+ Goto Recovery Menu
+ Cho Advanced -->Partition SD Card
+ Choose EXT size (Maximum is 2048Mb) and Swap size (Recommand is 128Mb)
+ Waiting until Done
cho mình hỏi thêm cái này nữa là mình format SD card trước xong rồi tới chia thẻ nhớ rồi mới cài lại CWR 300mb hay cài CWR 300mb trước rồi mới format SD --> chia thẻ?, thank bạn!

hoanbeck

Vào màn hình Home đợi 10' rồi mà chưa hiện ra Sense @@ bản này nặng quá :(

nnq_mm

Hiện tại qua nửa đêm có 21 lão đang bỏ vợ bơ vơ để chầu trực ở đây (17 thành viên và 4 khách)

sonkeu

Bản này cố gắng làm thêm bản cho riêng Tmous, chạy trên NAND chắc tít hơn ! HD2 mà chạy đc loại này là kinh rồi ! Langthang chụp đc đống ảnh đẹp ghê ! Thank you very much !

nhiệt liệt hoan nghênh và chào đón bản chạy NAND của bác, mạng nhà mình chuối quá bây giờ mới dow xong.Chạy trên NAND máy mát hơn đấy bác nhẩy.

Chỉnh sửa cuối:

duylenguyen

vậy đợi bản riêng cho t-mobile thui, không dính tới cái vụ chia thẻ là ok, đành nén cái thèm muốn này thêm một thời gian nữa, cố lên hic!

nnq_mm

Hotfile down có 60kb/s.........hic... bạn nnq_mm cho mình chậu trà đá ngồi đợi cùng với :-<

Con thì ngủ, vợ thì réo, thằng bố vừa đi công tác về vẫn há mồm tợp trà với up rom, nhà bác muốn lây hình ảnh xấu xí nhà em sao
Hôm nào phải mời bác cafe máy lạnh chân dài mới thú chứ nhỉ, lúc đấy tha hồ test camera với lại report error nhé

hoanbeck

Đã reboot và 20' rồi mà HTC Sense vẫn loading và FC liên tục :( haizz, bản rom này có vẻ không chơi được với Leo 512 rồi :(

killer_ngoc82

downloading... ko hiểu hôm nay mạng bị sao mà e kéo hosfile tới 600kb/s mọi hôm toàn 100kb/s là hết.Từ đêm hôm qua hì hục up bản sense 3.0 và fix theo mấy bwowcs kia mà ko đc.hi vọng bản này của bác Dungphp chạy đc.thank!

dungphp

downloading... ko hiểu hôm nay mạng bị sao mà e kéo hosfile tới 600kb/s mọi hôm toàn 100kb/s là hết.Từ đêm hôm qua hì hục up bản sense 3.0 và fix theo mấy bwowcs kia mà ko đc.hi vọng bản này của bác Dungphp chạy đc.thank!

hihi, bản nào kg phải của Dungphp ? haha ! XDA từ hôm qua đến hôm nay đều nóng với mấy bản này của ... ai ?

dungchay

Con thì ngủ, vợ thì réo, thằng bố vừa đi công tác về vẫn há mồm tợp trà với up rom, nhà bác muốn lây hình ảnh xấu xí nhà em sao
Hôm nào phải mời bác cafe máy lạnh chân dài mới thú chứ nhỉ, lúc đấy tha hồ test camera với lại report error nhé

mình đã down xong... giờ cho e HD2 lên đường thôi... cái vụ kia, nghe thật là đã tai đó nha... quân tử tỷ ngôn, triển đi bác ;))

hoanbeck

Load xong rồi :)) nhấn FC Sense rồi để nó tự load lại 2,3 lần là vào được :)) chứ để "wait" thì chắc đến mùa quýt :))

killer_ngoc82

Bác Dungphp ko hiểu ý em rồi.vẫn là bản của bác nhưng mấy cách fix của Gioiellino dựa trên bản của bác.em làm hoài ko đc.bản này up xong có cần fix theo cách của Gioiellino nữa hay là chiến luôn bác Dungphp

dungphp

Load xong rồi :)) nhấn FC Sense rồi để nó tự load lại 2,3 lần là vào được :)) chứ để "wait" thì chắc đến mùa quýt :))

Thế là cậu gặp may ! FC thường làm hỏng app luôn nên dễ phải REFLASH đấy !

Hieu3210

Đã test. Thank dungphp.=D>=D>=D>
Cảm nhận ban đầu khá mượt, chạy ổn.
Chỉ còn lỗi Camcoder (of course), grf thỉnh thoảng glitch nhưng OK.
Music app (HTC) chưa đúng Resolution, chẳng nhìn thấy mấy cái Tab ở dưới đâu cả.:-??

bfdien

Down xong mà cài 2 lần vẫn ko hiện sense được các bác wait bao lâu ạ?