• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

sutu

Thế là cậu gặp may ! FC thường làm hỏng app luôn nên dễ phải REFLASH đấy !

đã setup từ đêm qua đến giờ cả 3 lần . đếu bị lỗi sau :
Sory! HTC Sence (in application HTC Sence) is not responding. ==> bấm wait hơn 60p ko vào sence dc. bấm FC xong khởi động lại mất sóng DT bác Dũng ạ!
Mình Recovery 400Mb . Đã EXT 1gb trên SDCARD và full wipe. Bác cho ý kiến với ,đang máu sence3.0 quá mà chua cài dc :=)
Thanks

langthang262

đã setup từ đêm qua đến giờ cả 3 lần . đếu bị lỗi sau :
Sory! HTC Sence (in application HTC Sence) is not responding. ==> bấm wait hơn 60p ko vào sence dc. bấm FC xong khởi động lại mất sóng DT bác Dũng ạ!
Mình Recovery 400Mb . Đã EXT 1gb trên SDCARD và full wipe. Bác cho ý kiến với ,đang máu sence3.0 quá mà chua cài dc :=)
Thanks
Bị mất sóng thì làm theo cách sau:
After the first Reboot, When you can see the lockscreen, If you have problem with Data/Network signal go to Dialer and press: *#*#4636#*#*
Then go to Phone infomation, select: WCDMA preferred
press Refresh than Update and Toggle DNS check (0.0.0.0 allowed)
reboot again one more time

dungphp

@Langthang: bản ACE 2.36.405.8 có thằng bên XDA bị kg có tiếng,.. do NAND hoặc SD của nó thôi !
Đang tải bản cho riêng Tmous (tất cả trên NAND)

maitamthao88

@Langthang: bản ACE 2.36.405.8 có thằng bên XDA bị kg có tiếng,.. do NAND hoặc SD của nó thôi !
Đang tải bản cho riêng Tmous (tất cả trên NAND)

bác ơi nhanh lên nha, em máu quá rồi, em cài bản này rồi nhưng mà cứ khóa máy để một lúc thì đợi mãi nó mới load vào màn hình home được ak, rất là bất tiện khi có ai nhắn tin hay gọi điện, từ sáng tới h em bi bỏ lỡ mấy cuộc gọi rồi, mong bác nhanh up bản cho t-mobile vì máy em là t-mobile mà hi vọng sẽ mượt hơn bản này:D

dienluc510

Chủ đề này HOT nhẩy, tối wa bận quá ko online sáang sớm nay đã 5 pagecommend rồi, đã quá - chiến thôi.

maitamthao88

em thi đang đợi bản update cho t-mobile nek, sao bài ở bên xda upload lâu quá vậy bác Dung, em đang nghe nhạc hòa tấu coi chừng lại phê phê lăn ra ngủ nữa thì chít, ak mà bây giờ có bác nào rảnh không qua tinhtế ngồi uống cafe với em tiện thể đợi bản rom của bác Dung up tiếp không nào \-/

dungphp

Ai dùng Tmous mà dùng bản dành cho Tmous chắc kg muốn đổi bản rom khác nữa đâu !

dienluc510

Ai dùng Tmous mà dùng bản dành cho Tmous chắc kg muốn đổi bản rom khác nữa đâu !

ặc, nói vậy bác Dũng lại thiên vị Tê - mô - bai rồi, em dùng 512 chỉ mong có bản 3.0 thật ngon !

dale89

Làm 1 bản ram cho Leo đi a ơi.a hơi thiên vị tmous rồi....:(

Sent from my HTC HD2 using Tapatalk

sonkeu

Đang cài bản cho Tmous (100% on NAND) mà còn chậm !

hy vọng bản chạy NAND tốt hơn bản này,hôm qua mình đánh vật với con hd2 đến 5h sáng hôm nay.Cảm nhận là rất đẹp nhưng vẫn lỗi settings thời tiết và treo máy,màn hình khi gọi bị lệch và một số lỗi khác chắc chạy NAND sẽ ổn định hơn,bác cho anh em sướng sớm tí nhé chứ cứ thức đêm vợ quấy lại phải TIÊM cho một phát vợ mới ngủ còn mình thì thức đến 5h sáng 7h lại đi làm thì mệt chít đi mất.Sáng nay em làm cốc cafe thật đặc để ngồi chờ bản mới của bác đây.Cảm ơn bác nhiều

maitamthao88

ái chà trên market có flash player 10.3 rồi kìa, không biết có cải thiện được gì không các bác nhỉ

ntt2006

Đã up bản rom này, thường xuyện bị lổi Sorry! HTC Sence (in application HTC Sence) is not responding, loading liên tục sense khi reboot máy. Thực hiện cuộc gọi thì màn hình call bị lệch sang 1 bên.
Bị lổi báo sóng thì theo hướng dẫn của bác dungphp đã khắc phục được
After the first Reboot, When you can see the lockscreen, If you have problem with Data/Network signal go to Dialer and press: *#*#4636#*#*
Then go to Phone infomation, select: WCDMA preferred
press Refresh than Update and Toggle DNS check (0.0.0.0 allowed)
reboot again one more time
Đang test tiếp để chờ bản cho Tmous