• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

binhhdda

Không vào được nhưng vẫn cập nhật được bình thường, lockscreen weather hoạt động tốt

Mình thấy ở màn hình Sense weather vẫn dùng tốt nhưng không vào được trang weather bên trong và bị treo máy.... Mình dùng HD2 EU. Bản trước cũng bị như vậy.

ghone1990

Bản 4.2 đúng là mượt lắm anh dũng à.ít bị sọc màn hình.
Cách khắc phục không vào được Weather: thay weather của bản sense 2.1 vào bản 3.0 là ok.Chỉ thay weather.apk thôi nhé đừng thay htc.weatherwidget.apk nhé nếu không sẽ mất hiệu ứng 3D.Nhưng khi vào vị lỗi hiển thị ngày toàn là chủ nhật mình chưa biết cách khắc phục.Widget thì hiển thị ngày vẫn bình thường 3D ầm ầm
4.2 còn 1 số vấn đề còn tồn tại ngoại cái weather nêu trên như:
-chưa rotation homescreen như bản 1.1 và 1.2
-music mất hiệu ứng dolby và SRS
Mong anh dungphp khắc phục để em leo được vênh mặt với DHD haha

vipautoprovtv

Bản 4.2 đúng là mượt lắm anh dũng à.ít bị sọc màn hình.
Cách khắc phục không vào được Weather: thay weather của bản sense 2.1 vào bản 3.0 là ok.Chỉ thay weather.apk thôi nhé đừng thay htc.weatherwidget.apk nhé nếu không sẽ mất hiệu ứng 3D.Nhưng khi vào vị lỗi hiển thị ngày toàn là chủ nhật mình chưa biết cách khắc phục.Widget thì hiển thị ngày vẫn bình thường 3D ầm ầm
4.2 còn 1 số vấn đề còn tồn tại ngoại cái weather nêu trên như:
-chưa rotation homescreen như bản 1.1 và 1.2
-music mất hiệu ứng dolby và SRS
Mong anh dungphp khắc phục để em leo được vênh mặt với DHD haha

Bác cho anh em cái file apk và chỉ cách khắc phục rõ rõ cho anh em còn biết đương khác phục cái weather nhé , cảm ơn bác trước hehe

vipautoprovtv

file weather.apk đây.Cứ thế mà down về mở file zip của Rom ra và copy vào theo đường dẫn sau: sd-ext/sys-parts/app.
Như vậy là vô trong weather vẫn giữ được giao diện 3D đặc trưng của sense 3.0 lun hả bác ,hay chỉ là giao diện của sense 2.1 thui ?

ghone1990

File weather này lấy ở bản nào thế?
Bản v2.0 clean của anh dungphp
Như vậy là vô trong weather vẫn giữ được giao diện 3D đặc trưng của sense 3.0 lun hả bác ,hay chỉ là giao diện của sense 2.1 thui ?
Vô trong thì là giao diện như 2.0 và 2.1 add được location.Nhưng widget ở ngoài thì vẫn 3.0.Mỗi tội bị ngày hiển thị thì bị chủ nhật mình không biết sửa

ghone1990

Quên bản này widgetsync 3.0 bĩ lỗi hình trắng.Widgetsync cũ vẫn màu xanh bình thường.anh dũng xem lai coi nhé.
cả cái widget đồng hồ htc bị 3 cái.Cái to (thứ nhất) không sao.cái bé (cái thứ 2) bị force close htc.com.bgp j` j` đó

Chỉnh sửa cuối:

ghone1990

Quên bản này widgetsync 3.0 bĩ lỗi hình trắng.Widgetsync cũ vẫn màu xanh bình thường.anh dũng xem lai coi nhé.
cả cái widget đồng hồ htc bị 3 cái.Cái to (thứ nhất) không sao.cái bé (cái thứ 2) bị force close htc.com.bgp j` j` đó

khoi dong man hinh trang HTC khong co am thanh.

ghone1990

à mà bác ,cái bản rom này có cái xoay màn hình vèo vèo giống như sense 3.0 thật không nhỉ ,ở ngoài home đấy

thi day la sense 3.0 that chu co phai gia dau. :)).vuot manh tu canh nay sang canh kia man hinh hoac nguoc lai la quay nhu chong chong luon:D

vipautoprovtv

Copy xong lại nén lại như thế nào để đc bản ZIP để up rom, bác hướng dẫn cụ thể hơn có được không?

Dễ lắm bạn ơi bạn down cái file .apk về , tìm đúng đường dẫn của bác ghone nhấp chuột vô cái file.apk kéo ném vô trong cái .zip để cho nó chạy gì thì chạy ,hoặc là nhấn copy cái file.apk rồi paste vô trong cái .zip là xong

dungphp

Sao mình kg thể vào cái trang này từ máy CQ nhỉ ? lạ thật !
Đang Up bản v4.3 !

duylenguyen

chừng nào mới xong lận bác?, đang sài bản 4.2 của bác đây cũng khá ổn, bản này có gì hay hơn không bác? thanks