• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09 JUN] [ZIP] HD2 CoreDroid HD GB 2.3.3 V2.1 EU&TMOUS[SKINNED&TWEAKED]

gunnroseclose

Hehe ! sáng ro mà đã có cái tin nóng hổi thế này rồi, bác nhanh nhanh lên tí - em nóng ruột quá rồi ! thanks!
Dùng tạm link hotfile direct bác nhé, file này to quá, MF em up thử tốc độ cứ 20kb/s, bác nào down được về up lên MF giúp em với. Mấy hôm nay MF chả hiểu sao chậm như rùa
http://s276.hotfile.com/get/ddcc3d4993daa9dbe0e32caacdf90aebe57af19e/4df80a5d/1/513104f2d6c04936/7353a7f/3116087/HD2_CoreDroid_Desire_HD_GB_V3_RV.zip

teranosaus

Dùng tạm link hotfile direct bác nhé, file này to quá, MF em up thử tốc độ cứ 20kb/s, bác nào down được về up lên MF giúp em với. Mấy hôm nay MF chả hiểu sao chậm như rùa
http://s276.hotfile.com/get/ddcc3d4993daa9dbe0e32caacdf90aebe57af19e/4df80a5d/1/513104f2d6c04936/7353a7f/3116087/HD2_CoreDroid_Desire_HD_GB_V3_RV.zip

Dear chủ topic, mình mới dùng adroid trên HD2 nên còn gà có vài cầu hỏi muốn hỏi bạn như sau:

1, Lỗi sọc màn hình là lỗi như thế nào ạ, theo mình hiểu thì là màn hình có các sọc dọc or ngang, nhưng mình không hiểu cụ thể nó bị xọc như thế nào, bạn có thể giải thích cho mình đc không.

2, Camcorder không hoạt động tức là không quay video đc ạ?

3, Các bước install thì mình thắc mắc chút từ 1 đến 8 là install bản DAF, không hiểu sao lại phải làm tiếp một số bước sau đó hình như là Clockworkmod?

4, Làm theo các bước này có phải cài thêm pm recovery hay cái gì khác không ạ, vì mình cũng chỉ cài có MAGLDR1.13 thôi?

5, Hiện mình đang dùng bản Gauner1986 hdfi nand android v2.2.1, mình muốn flash bản v3 này luôn thì có cần flash v2.1 trước rồi update lên v3 không hay là mình có thể làm theo cách cài đặt lần đầu với bản coredroid này như v2.1?

Thanks bạn nhiều,

gunnroseclose

Dear chủ topic, mình mới dùng adroid trên HD2 nên còn gà có vài cầu hỏi muốn hỏi bạn như sau:

1, Lỗi sọc màn hình là lỗi như thế nào ạ, theo mình hiểu thì là màn hình có các sọc dọc or ngang, nhưng mình không hiểu cụ thể nó bị xọc như thế nào, bạn có thể giải thích cho mình đc không.

2, Camcorder không hoạt động tức là không quay video đc ạ?

3, Các bước install thì mình thắc mắc chút từ 1 đến 8 là install bản DAF, không hiểu sao lại phải làm tiếp một số bước sau đó hình như là Clockworkmod?

4, Làm theo các bước này có phải cài thêm pm recovery hay cái gì khác không ạ, vì mình cũng chỉ cài có MAGLDR1.13 thôi?

5, Hiện mình đang dùng bản Gauner1986 hdfi nand android v2.2.1, mình muốn flash bản v3 này luôn thì có cần flash v2.1 trước rồi update lên v3 không hay là mình có thể làm theo cách cài đặt lần đầu với bản coredroid này như v2.1?

Thanks bạn nhiều,
1.là sọc ngang khi mình chạm vào màn hình bạn à, mình cũng chả biết giải thích thế nào.
2. Không quay được video với stock camera còn khi cài app videocam illusion và vẫn quay được.
3. Install DAF trên máy tính chính là cài clockworkmod cho hd2.
4.không cần vì recovery chính là clockworkmod
5.nếu là cài mới thì không cần cài v2.1 trước mà chỉ cần cài v3 theo hướng dẫn cài đặt lần đầu với v2.1
Hướng dẫn cho v3 đó là dành cho ai đang dùng v2.1 muốn upgrade lên v3 :D:D

teranosaus

hi hi, bác chủ nhiệt tình quá, thanks phát nữa.

Mình hỏi thêm, mình đang dùng bản cũ không có lỗi gì cả, chỉ phải cái cảm ứng không mượt, với cả là vẫn 2.2.1, giờ muốn đú lên 2.3 mình đã đọc rất nhiều thấy bản này đc khen nhiều định up lên vậy hỏi thêm bạn:

1, Pin dùng nghe gọi, nt bt đc bao lâu (k kể online wifi vọc vạch nhá)

2, Cảm ứng mượt không ạ, bản mình đang dùng bây h, phải giữ tay vào thanh notification bar khoảng 10s rồi kéo xuống mới đc, chứ kéo vèo một cái xuống ngay là chịu, nhiều khi cũng bức xúc, có cuộc gọi đến thì trượt xuống để nghe hay đơ cực. hic hic

gunnroseclose

hi hi, bác chủ nhiệt tình quá, thanks phát nữa.

Mình hỏi thêm, mình đang dùng bản cũ không có lỗi gì cả, chỉ phải cái cảm ứng không mượt, với cả là vẫn 2.2.1, giờ muốn đú lên 2.3 mình đã đọc rất nhiều thấy bản này đc khen nhiều định up lên vậy hỏi thêm bạn:

1, Pin dùng nghe gọi, nt bt đc bao lâu (k kể online wifi vọc vạch nhá)

2, Cảm ứng mượt không ạ, bản mình đang dùng bây h, phải giữ tay vào thanh notification bar khoảng 10s rồi kéo xuống mới đc, chứ kéo vèo một cái xuống ngay là chịu, nhiều khi cũng bức xúc, có cuộc gọi đến thì trượt xuống để nghe hay đơ cực. hic hic

1. pin v2.1 thì nếu với nhu cầu của bạn, dùng 3g lúc nào bật lúc đó còn bt tắt cái mobile network thì có thể được 2 ngày. Vọc vạch thì ko rõ vì tuỳ mỗi người. v3 thì chưa thử.
2. Cảm ứng GB mượt hơn froyo rất nhiều, nếu dùng hd2 tmo thì ngon nhưng nếu dùng hd2 EU thì thẻ nhớ phải trên class 6 mới mượt, class 2 hay 4 là nhiều khi cũng bị lag đấy, chắc là đến khi final thì sẽ đỡ hơn.
còn thanh notification bar như bạn nói thì lên GB yên tâm là kéo 1 phát nó xuống ngay lập tức chứ ko bị delay đâu.

Nhưng mà v3 vừa cài vào vẫn đang bị 1 bug là màn hình ko hiện icon mà chỉ hiện text, kể cả cài mới hay upgrade đều bị, bạn đợi chút có fix bên xda mình up lên rồi bạn hãy up, chứ giờ cài vào thì các icon ngoài màn hình chỉ có hiện ra text thôi

teranosaus

thanks tiếp, chủ topic nhiệt tình, ngồi đợi tí để up nào. Mà chủ topic SG hay Hn nhỉ, HN thì coffee giao lưu đi. Mình tên Dũng SN 83

gunnroseclose

thanks tiếp, chủ topic nhiệt tình, ngồi đợi tí để up nào. Mà chủ topic SG hay Hn nhỉ, HN thì coffee giao lưu đi. Mình tên Dũng SN 83
em ở HN, em sn 91 thôi bác ạ, coffe để cuối tuần rảnh thì giao lưu bác nhé

Bác dinhtuandung làm ơn đừng bỏ spoiler của mình, tại sao dùng spoiler thì mình đã nói rõ trong post đầu tiên rồi.

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Review tí về bản v3:
_Stock camera đã được cái thiện rất nhiều, có thêm chức năng chụp burst để chụp liên tục, panorama nữa, khá là nhiều cái mới mẻ.
Tuy nhiên chức năng chụp HDR thì vẫn FC, cái này có thể dùng camera 360 ultimate để chụp.
_Cảm ứng rất mượt, độ trễ khi vuốt, chạm hầu như là không có.
sense v3 nên update 1 số widget như photo grid xem ảnh trực tiếp trên homescreen, weather animation ở homescreen đã fix triệt để

teranosaus

hic hic, vẫn thấy bên kia hopefully fixed, đang máu up quá, hôm nay sếp đi vắng ngồi rỗi đây.

À, chưa thấy nói gì về camcorder?

nhattuong

Active Member
Review tí về bản v3:
_Stock camera đã được cái thiện rất nhiều, có thêm chức năng chụp burst để chụp liên tục, panorama nữa, khá là nhiều cái mới mẻ.
Tuy nhiên chức năng chụp HDR thì vẫn FC, cái này có thể dùng camera 360 ultimate để chụp.
_Cảm ứng rất mượt, độ trễ khi vuốt, chạm hầu như là không có.
sense v3 nên update 1 số widget như photo grid xem ảnh trực tiếp trên homescreen, weather animation ở homescreen đã fix triệt để

Link Download ở đâu hả bạn ?

gunnroseclose

hic hic, vẫn thấy bên kia hopefully fixed, đang máu up quá, hôm nay sếp đi vắng ngồi rỗi đây.

À, chưa thấy nói gì về camcorder?
camcorder vẫn chưa được bác ạ, nếu bác thích quay thì vào market down soft videocam illusion về là quay được, nhưng chất lượng thì ko cao lắm :D:D

Link Download ở đâu hả bạn ?
linh trực tiếp lấy từ acc hf của em, max speed bác down thoải mái :))

PS1: Update link MF
PS2: Tình hình là những ai up lên v3 thì kể cả là install mới hay upgrade lên đều trở thành thương binh với lỗi ko hiện icon. Bác nào máu thử thì cứ up rồi sau đó patch fix lỗi cũng được.
Vừa thử videocam illusion quay độ phân giải 640x480, khá là ổn.

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Mình vừa flash thử thấy : Icon trên màn hình home không hiển thị được, vào mạng (trang google.com) thì load gần vào đến nơi thì báo là "Error gps"; tốc đọ xử lý rom này thực sự rất chậm ... đang test thêm một vài tính năng khác, các bác đã flash bản này cho ý kiến xem thế nào đi !

gunnroseclose

Mình vừa flash thử thấy : Icon trên màn hình home không hiển thị được, vào mạng (trang google.com) thì load gần vào đến nơi thì báo là "Error gps"; tốc đọ xử lý rom này thực sự rất chậm ... đang test thêm một vài tính năng khác, các bác đã flash bản này cho ý kiến xem thế nào đi !
Đã flash, icon home không hiển thị là lỗi đã biết, sergio đang up lại 1 bản khác do bản hôm qua up bị broken gì đó (mk tốn công em up 300mb lên MF )
Em thì vào mạng bình thường, load gps cũng ok. Tốc độ xử lý rom rất mượt chứ chưa bị lag phát nào. Bác dùng thẻ nhớ class mấy vậy ạ ?

dienluc510

Lạ thật sao Wifi sóng tương đối tốt mà vào web cứ lag như sóc lên ấy, Em dùng thẻ theo máy, các bản khác em dùng rất OK, snags xem cái video trên trang chủ trình diễn bản này làm em vất vả cả buổi trưa giờ lại phải sang bản LeoRCMixS_v.1.8 vậy - chờ bản sau xem có khả quan ko. ! à bác cho hỏi là em dùng CWM = 390 có đúng không nhể? vì bản này tác giả ko thấy khuyến cáo thay đổi CWM chắc vẫn theo V1.6

gunnroseclose

Lạ thật sao Wifi sóng tương đối tốt mà vào web cứ lag như sóc lên ấy, Em dùng thẻ theo máy, các bản khác em dùng rất OK, snags xem cái video trên trang chủ trình diễn bản này làm em vất vả cả buổi trưa giờ lại phải sang bản LeoRCMixS_v.1.8 vậy - chờ bản sau xem có khả quan ko. ! à bác cho hỏi là em dùng CWM = 390 có đúng không nhể? vì bản này tác giả ko thấy khuyến cáo thay đổi CWM chắc vẫn theo V1.6

Vẫn theo 1.6 bác à.
Team có khuyến cáo là nên dùng thẻ thấp nhất là class 6, do bản này nặng nên mấy chú dùng class 4 bên xda cũng lag lắm bác ạ
Thẻ theo máy của bác chắc 8g class 2 rồi

gunnroseclose

Híc không lẽ giờ mua thêm thẻ class cao để chạy :|

Theo chữ kí của bác, bác đang dùng hd2 tmo thì ko cần thẻ class cao làm gì, cài thẳng vào bộ nhớ NAND 1gb đưọc mà
Cái việc em bảo thẻ class 4 đó bị lag là chỉ với những ai chạy hd2 EU thôi bác ạ