• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09 JUN] [ZIP] HD2 CoreDroid HD GB 2.3.3 V2.1 EU&TMOUS[SKINNED&TWEAKED]

dienluc510

đang làm theo hướng dẫn của bác, chứ chẳng lẽ mình chịu potay sao dc?? ...........! :D

gunnroseclose

đang làm theo hướng dẫn của bác, chứ chẳng lẽ mình chịu potay sao dc?? ...........! :D

Hehe em dùng tmo test thử thấy mượt ko khác gì con DHD bác ạ :D:D
Bản này mượt hơn v2.1 nhiều. Lỗi sọc ngang giờ ít lắm rồi, chắc cũng sắp fix triệt để được rồi.

Nhân tiện có bác nào đang dùng v1.6 cho em hỏi là em dùng 1.6 trên HD2 EU mỗi lần copy file to to (khoảng trên 50mb) vào là nó toàn bị reboot thôi, có cách nào để copy file mà ko cần tháo thẻ hay đưa về CWM ko ạ? Lỗi này thấy tồn tại từ v1.5 mà sergio nó ko chịu fix, đôi lúc rất bất tiện

dienluc510

Bản này vẫn có vấn đề với Sense, khi flash xong vẫn bị FC sense, đợi rất lâu mới hiển thị được Icon nhưng lại mất cái hiệu ứng tròn trong suốt như các bản 3.0 vẫn có ! dù thẻ của mình là class2 nhưng cũng ko vì thế mà nó load chậm đến vậy, hiệu ứng 3D có vẻ chưa đc mượt, để test tiếp xem thế nào ... !

gunnroseclose

Bản này vẫn có vấn đề với Sense, khi flash xong vẫn bị FC sense, đợi rất lâu mới hiển thị được Icon nhưng lại mất cái hiệu ứng tròn trong suốt như các bản 3.0 vẫn có ! dù thẻ của mình là class2 nhưng cũng ko vì thế mà nó load chậm đến vậy, hiệu ứng 3D có vẻ chưa đc mượt, để test tiếp xem thế nào ... !
hehe, vừa cài thì đợi khoảng 20' để nó settle mọi thứ đã chứ bác, nó đang settle mà bác dùng ngay thì bảo sao chả chậm .
đợi nó cài đặt xong mọi thứ thì bác reboot khoảng 2 lần rồi hãy dùng .
FC Sense thì em ko bị, bác thử vào CWM fix permission xem sao. Hiệu ứng tròn tròn ở cái lockscreen á bác hay là cái gì ạ :D

gunnroseclose

Bác hướng dẫn cụ thể hơn giúp em cái này ; đúng rồi cái hiệu ứng tròn tròn trên màn hình Lochscreen ý !

ủa cái tròn tròn em có mà bác, sao bác lại ko có nhỉ? Bác cài mới hả, đã wipe dalvik cache, wipe system chưa?

bác vào cwm, chọn advanced là có tuỳ chọn fix permission bác ạ

gunnroseclose

Review chút: lần đầu boot mất gần 1 tiếng mới xong, bị stuck ở màn hình trắng trắng load sense nên tháo pin khởi động lại vì chờ lâu quá thì lại chạy mượt.
Pin có thể nói là rất ổn, tiết kiệm hơn cả bản 1.6. nghịch mãi từ lúc 10h mà mới hết có 10% pin.
Lỗi sọc màn hình vẫn còn nhưng rất ít, chắc v4 sẽ fix hết.
Tuy nhiên khi back từ 1 ứng dụng về lại homescreen thì màn hình load sense lâu hơn v2.1, mất khoảng 20s mới load hết các widget

Alexan

Review chút: lần đầu boot mất gần 1 tiếng mới xong, bị stuck ở màn hình trắng trắng load sense nên tháo pin khởi động lại vì chờ lâu quá thì lại chạy mượt.
Pin có thể nói là rất ổn, tiết kiệm hơn cả bản 1.6. nghịch mãi từ lúc 10h mà mới hết có 10% pin.
Lỗi sọc màn hình vẫn còn nhưng rất ít, chắc v4 sẽ fix hết.
Tuy nhiên khi back từ 1 ứng dụng về lại homescreen thì màn hình load sense lâu hơn v2.1, mất khoảng 20s mới load hết các widget

Em đang down :-?? mà bác làm em nhát tay thế \-/

teranosaus

Hi chủ topic, mình đang dùng Nandandroid rồi, giờ muốn up lại radio và nâng malgdr 1.13 (đang dùng là 1.11) thì có phải quay về WM không, nếu up radio từ nand thì cứ làm bt như với WM hay phải làm ntn, chủ topic vui lòng hướng dẫn mình nhé.

Mình đã đọc cách upradio nhưng không thấy khi ở WM phải đưa máy về bootloader, cứ chạy file LeoCustomRUU.exe trong cùng thư mục với file radio là đc, nhưng từ nand android thì có bạn lại bảo mình đưa về bootloader trước, đang chưa hiểu ntn cả, hic hic

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Hi chủ topic, mình đang dùng Nandandroid rồi, giờ muốn up lại radio và nâng malgdr 1.13 (đang dùng là 1.11) thì có phải quay về WM không, nếu up radio từ nand thì cứ làm bt như với WM hay phải làm ntn, chủ topic vui lòng hướng dẫn mình nhé.

Mình đã đọc cách upradio nhưng không thấy khi ở WM phải đưa máy về bootloader, cứ chạy file LeoCustomRUU.exe trong cùng thư mục với file radio là đc, nhưng từ nand android thì có bạn lại bảo mình đưa về bootloader trước, đang chưa hiểu ntn cả, hic hic
Không cần quay về winmo đâu bác. Giờ muốn up radio thì bác phải vào bootloader trước = cách nhấn và giữ nút power cùng với nút volume down vài giây rồi sẽ ra màn hình 3 màu và up thôi.
magldr thì sau khi up radio rồi cũng up magldr tương tư bác ạ
Tóm lại là ko cần quay về winmo, cứ làm thẳng trong bootloader là được

teranosaus

okie, đã xong, giờ uprom đây, he he, khoái bản này quá rùi, chiến thôi, có gì chủ topic hỗ trợ nhé.

teranosaus

Hi chủ topic, mình đang cài đến bước 12, mình dùng HD2 Tmous nên theo hướng dẫn cài đặt lần đầu là bỏ bc 13-bc19, vậy khi bc 20 ấn nút gọi chính là "reboot system now" ah?---> Stupid question, sorry chủ topic, đã mò ra.

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Hi chủ topic, mình đang cài đến bước 12, mình dùng HD2 Tmous nên theo hướng dẫn cài đặt lần đầu là bỏ bc 13-bc19, vậy khi bc 20 ấn nút gọi chính là "reboot system now" ah?---> Stupid question, sorry chủ topic, đã mò ra.

vâng bác ạ,
YM em là gunnroseclose, bác add rồi em chỉ cho nhanh :D

teranosaus

he he, đã up xong, ngon lành cành đào, đúng là hơi xọc một chút nhưng no problem, chỉ hơi tiếc là k dùng đc camcorder, hic hic, mình lại rất hay quay film con bé nhà mình. Mà lâu lâu k động vào màn hình hoặc khi mở khoá xong, cảm giác thanh notification vẫn hơi trễ khi vuốt xuống.

gunnroseclose

he he, đã up xong, ngon lành cành đào, đúng là hơi xọc một chút nhưng no problem, chỉ hơi tiếc là k dùng đc camcorder, hic hic, mình lại rất hay quay film con bé nhà mình. Mà lâu lâu k động vào màn hình hoặc khi mở khoá xong, cảm giác thanh notification vẫn hơi trễ khi vuốt xuống.

vừa cài xong thì đợi 20 phút, reboot vài lần cho nó mượt đi bác, em cũng tmo mà dùng ko có tí delay nào luôn
Camera thì bác lên market download videocam illusion nhé, quay không đẹp như stock camera nhưng để ở mức 640x480 vẫn khá ổn đó bác

teranosaus

này chủ topic, ram ngốn khủng khiếp, mình dùng Tmous mà còn chưa đến 100mb, vãi chưởng, mà cảm giác cảm ứng vẫn chưa mỹ mãn, có một cái bức xúc nữa là không có nút quay về home như bản 2.2.1 mình dùng, toàn phải back, mà back bằng buttonsavio thì hơi mệt, hic hic

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

này chủ topic, rom ngốn khủng khiếp, mình dùng Tmous mà còn chưa đến 100mb, vãi chưởng, mà cảm giác cảm ứng vẫn chưa mỹ mãn, có một cái bức xúc nữa là không có nút quay về home như bản 2.2.1 mình dùng, toàn phải back, mà back bằng buttonsavio thì hơi mệt, hic hic
100mb nhưng nó chạy mượt thế còn gì, có hấy lag tí nào đâu ?

gunnroseclose

Lạ thật, sau khi test thử 1 ngày thì thấy bản này ram free thấp nhưng chạy rất mượt, hơn hẳn mấy bản free 200mb.
Và pin thì cũng rất tiết kiệm. Chơi game màn hình sáng liên tục mà 1 tiếng mới mất có 15% pin

PS: Theo em thấy thì bên xda có 1 số người upgrade lên v3 từ 2.1 và 1 số cài mới. Đa số cài mới là bị lag còn những người upgrade lên ( trong đó có em) thì lại chạy rất mượt mà, hơn hẳn v2.1
Em nghĩ có thể do lúc upgrade có bước xóa hoàn toàn sense 2.1 đi và cài mới sense3. Có thể lí do nằm ở đây mà upgrade chạy nhanh, ít lag hơn hẳn những ai cài mới

Chỉnh sửa cuối: