• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11/06/2012][ROM ICS 4.0.3][Sense 4.0] OrDroid v9.0.0 | Fast & Stable

Có bài hướng dẫn cụ thể chút ko a Linhku? máy e 4.0.3 up = wifi đã unlock nhưng còn S-on, hboot 1.27, mới up SENSATION XE SENSE 4.0 V1.0.3 bên box của bác blackdoor đang bị lổi ko thể mở wifi.
Bản này bạn có thể copy vào thẻ nhớ rồi vào Recovery, full wipe và cài bình thường thôi. Tải bản 6.1.0 mới nhất đó.

nomobile

Bản này bạn có thể copy vào thẻ nhớ rồi vào Recovery, full wipe và cài bình thường thôi. Tải bản 6.1.0 mới nhất đó.
^^ có cần phải flast Boot.img trước ko bác. tại bản bên kia flast boot.img rùi mới up rom. nên fải hỏi cho kỹ. đam mê có thừa nhưng bác hồ thì có hạn :)

LinhKu

sao em up rom anh bình ở phần ngôn ngữ ko có tiếng việt nhỉ,ở bản v1.0.3 ấy,mà rom 4.0 dùng vẫn nặng nề ko xem được nhiều vifdeo phim cho lắm :D

sao em up rom anh bình ở phần ngôn ngữ ko có tiếng việt nhỉ,ở bản v1.0.3 ấy,mà rom 4.0 dùng vẫn nặng nề ko xem được nhiều vifdeo phim cho lắm :D
Muốn thêm Tiếng Việt thì đơn giản thôi, bạn mở file default.xml trong system/customize/CID thêm vi_VN là được và nên để lại mấy ngôn ngữ thông dụng thôi nhé.

<item name="total_list">en_GB;en_US;en_VN;vi_VN;</item>
<item type="boolean" name="en_GB">yes</item>
<item type="boolean" name="en_US">yes</item>
<item type="boolean" name="en_VN">yes</item>
<item type="boolean" name="vi_VN">yes</item>

longntt105

trong các bản thì bản nào ổn định và pin ngon thế ? mình chưa sài sense 4.0 lần nào cả

khanhbaotri

trước đây mình sài rom khác hay bị tắt nguồn giờ sài thử rom này sau 1 gày thì thấy hiện tượng tắt nguồn vẫn còn,vã lại ki tắt nguồn mở lại nó báo pin sai?ko biết có ai bị như mình ko? và các pro cho biết nguyên nhân được ko>mình sài sen thường hàng xách tay

khanhbaotri

chào.xin giúp sen thường hay bị tắt nguồn

trước đây mình sài rom khác hay bị tắt nguồn giờ sài thử rom này sau 1 gày thì thấy hiện tượng tắt nguồn vẫn còn,vã lại ki tắt nguồn mở lại nó báo pin sai?ko biết có ai bị như mình ko? và các pro cho biết nguyên nhân được ko>mình sài sen thường hàng xách tay

longntt105

bác nào giúp em với. vì sao lâu lâu có cuộc gọi đến là mình bị treo, ko thể lướt để trả lời...hay từ chối đc, nó đơ lun

LinhKu

update v7.1.1

@dinhtuandung : em định up từ đêm qua rùi nhưng link dow nó lỗi :D