• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11/06/2012][ROM ICS 4.0.3][Sense 4.0] OrDroid v9.0.0 | Fast & Stable

tvakhang

Xem phim trên youtobe thì mình không nói,lỗi thời tiết ở đây là sau khi cập nhật thời tiết dc một lúc là toàn hiển thị mưa và sấm chớp.bác thư xem có bị giông e hay không?

hai_fish9999

Xem phim trên youtobe thì mình không nói,lỗi thời tiết ở đây là sau khi cập nhật thời tiết dc một lúc là toàn hiển thị mưa và sấm chớp.bác thư xem có bị giông e hay không?

Mình ko bị những lỗi này,trưa và chiều nay khi HN trời ko mưa mình update thời tiết cũng báo ko mưa,giờ này đang mưa thì nó báo mưa và sấm sét- như vậy là OK rùi.Xem YouTube nếu bật HQ thì sẽ ít bị giật hơn.

tvakhang

Mình ở tphcm,cả ngày ko có mưa vậy updata thời tiết vẫn bị.còn xem youtube thì mình xem bình thường ko bị giat ở chế độ nào hết.chỉ bị gạt khi xem lại video mình quay trên máy thôi.

LinhKu

hi sen 4.0 cứ mỗi giờ nó cập nhật thời tiết đó bạn chứ không phải là lỗi đâu,còn bão có sấm chớp là do nó cập nhật thời tiết chung cả vùng thôi bạn ạ

LinhKu

cái nì pin ổn định ko mí a?

pin bản này ngon đó,mình thấy nhẩy % chính xác hơn mấy bản khác,mình sạc đầy 100% pin lúc 3h chiều và từ lúc đó đến 10h tối mình nghe gọi khoảng 20 cuộc điện thoại và nhắn tin với bạn gái khoảng 30 tin nhắn,rùi chơi game 10 trận PES2012 và download 1 bản rom trên xda,khi về nhà pin vẫn còn 57%

trinhkien123

7.1.3 no cho 3kai lua chon thy mih nen chon cau nb?ma app co san cua.n co nhjeu cai e ko dug den wa,co cach nao xoa dy ko a?ban nay an ram kinh,hjx

Viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nha bạn. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hix.sao của e nó ko có mới đau chứ,chắc phải cài lại quá,rom này chạy vẫn bị nóng,hix
Vậy thì bạn mở file rom .zip ra và del các app thừa đi hay có thể cài SystemApp Remover để remove các ứng dụng trong rom nhé.

trinhkien123

Vậy thì bạn mở file rom .zip ra và del các app thừa đi hay có thể cài SystemApp Remover để remove các ứng dụng trong rom nhé.

Tks b,nhưng e cài lại ùi ạ.hix.Mà cái governor nên chọn ondemand hay lag free nhỉ,cái 7.1.3 b có cài thêm gì ko?

nomobile

pin bản này ngon đó,mình thấy nhẩy % chính xác hơn mấy bản khác,mình sạc đầy 100% pin lúc 3h chiều và từ lúc đó đến 10h tối mình nghe gọi khoảng 20 cuộc điện thoại và nhắn tin với bạn gái khoảng 30 tin nhắn,rùi chơi game 10 trận PES2012 và download 1 bản rom trên xda,khi về nhà pin vẫn còn 57%

vậy để thử mí đc. thanks a mà cài 7.1.2 thì phải full wipe trước khi cài phải ko a?

Chỉnh sửa cuối:
Tks b,nhưng e cài lại ùi ạ.hix.Mà cái governor nên chọn ondemand hay lag free nhỉ,cái 7.1.3 b có cài thêm gì ko?
Bản này mình chưa cài nên không rõ, bạn cài rom rồi thì cài cái ứng dụng SystemApp Remover và remove các ứng dụng thừa thôi.

ferick

bản rom này xem video vừa quay xong có bị giật ko anh em ơi. các chức năng khác có hoạt động ngon hết chưa các bạn.

ferick

up đi rồi trải nghiệm bạn :)

mình up nhiều lắm chứ k phải k, nhưng 1 phần vì là có 1 máy,cần dùng cho công việc nữa nên muốn tham khảo bản rom nào ổn là up luôn, mình toàn phải up đêm vì ban ngày up sợ lại có đt gọi.